Fuji đăng ký mẫu máy mới, một máy ảnh không gương lật mang tên X-T3

Đậu Hoa
16/7/2018 7:52Phản hồi: 43
Fuji đăng ký mẫu máy mới, một máy ảnh không gương lật mang tên X-T3
Mới đây, Fuji đã đăng ký trực tuyến thành công mẫu máy ảnh mới X-T3 dưới tên mã FF180003 (FCCID: COF - WMBNBM 26A). Chiếc máy này sẽ được sản xuất tại Trung Quốc, sẽ được nâng cấp cả Wi-fi lẫn Bluetooth so với mẫu X-T2 trước đây.

Thiết kế bị rò rỉ của X-T3 (với vị trí ăng-ten thu, phát sóng Wifi và Bluetooth)
Tem đăng ký của chiếc X-T3 mới

Những thông tin chính trong báo cáo của Fuji bao gồm:
  • Bộ sạc và pin mới.
  • Được giới thiệu chính thức trong hội chợi Photokina 2018 tới đây (từ 25-30 tháng 9)
  • X-T3 chứa bộ vi xử lý mới.
  • Có khả năng quay 4K, 60 fps.
  • Mẫu máy Fuji X-T2 đang được bán giảm giá tới 10 triệu đồng (500 đô la)
  • Fuji X-T3 được tích hợp thêm kết nối Wifi lẫn Bluetooth.

Chiếc Fuji X-T2 được ra mắt năm 2016 mang lại nhiều thành công cho Fuji

Dòng máy X-T2 được Fuji giới thiệu năm 2016 đã tạo được những thành công nhất định trong lòng người tiêu dùng cũng như các fan của Fuji. Việc ra mất X-T3 tới đây không chỉ hợp lý với chu kỳ sản xuất của hãng nhằm làm mới sản phẩm chủa mình, mà còn cạnh tranh với những mẫu máy mirrorless mới của Canon như chiếc EOS M50, cũng như đón đầu chiếc máy tin đồn không gương lật fullframe của Nikon.

Nguồn: PhotoRumors
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giảm 500 đô vẫn còn 1k1, ko hiểu VN xách tay ở chỗ nào của US mà giá lúc nào cũng rẻ kinh khủng 😔
@dasklney đồ công nghệ mà cũng có loại 2 với loại 3 ạ ?
@HoàngNgọc Huy Mình có biết đâu, đang hỏi bạn trên kia mà 😔
@dasklney chênh lệch tỉ giá
@dasklney mình mua xt20 chính hãng sau khi trừ hết quà ra còn 15tr9 xuất hóa đơn đỏ nè, h giá cũng dễ chịu lắm ... ai ko biết mới đi mua con xt100 giá 13tr kia thôi trong khi ráng chút nữa lên dc xt20 rồi
halo_283
ĐẠI BÀNG
6 năm
"mà còn cạnh tranh với những mẫu máy mirrorless mới của Canon như chiếc EOS M50"
Flagship mà đem so với dòng máy cơ bản lấp chỗ chống hả giời ?????
@halo_283 Mod chắc ko chuyên nên ko rành 😁
@saobang3886 Mod này có nhiều từ ngữ về máy ảnh hay ho lắm :D
Máy ảnh quay 4k có ăn thua không?
Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
hóng XT30
fuji vẫn rất đẹp cho nhiều cuộc tình 😁
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
  • Mẫu máy Fuji X-T2 đang được bán giảm giá tới 10 triệu đồng (500 đô la)
Link đâu pác
Mình là người chưa bao h dùng máy ảnh k gương lật cũng như dùng máy ảnh nhà fujifilm ... Vs mình có dự định mua con fufiflim xt20 gần 24 củ ... vs số tiền đó thì mình nên mua con này hay nên chọn dòng máy ảnh của canon
@Hoành Ngáo Ồ mình mới mua chính hãng ở VJ camera 15tr9 ( trừ quà tặng) nè bác với len 27 pancake 3tr9 nữa là ok rồi, hoặc 24tr thì bác lấy body đó vs 18/2.0R hoặc 35/1.4 là ngon nhất đừng lấy len đa dụng chụp chán lắm.
@boyngo1988 Ở vjcamera 15tr là hàng nhập khẩu, chỉ bảo hành ở cửa hàng 12 tháng thôi, chĩnh hãng fujifilm thì vẫn 18tr9 kìa..quà có 1tr2
@nguyenchien45.3 Ban đầu định mua 15tr4 hàng xt sau deal vs shop thêm 400 lấy hàng chính hãng ko lấy quà mà, còn bill đây nói dối bác chi trời
@boyngo1988 Tại mình thấy giá shop nó ghi thế thôi... Vs lại web bọn vjcamera nhập nhằng, hàng xách tay thì ghi là "nhập khẩu", bên dưới có ngay tùy chọn "chính hãng fujifilm việt nam" dễ gây nhầm lẫn... Dc cái có thể deal lại giá vs shop
anhlt
CAO CẤP
6 năm
Con fuji này chừng nào mà còn sensor crop thì dễ bại lắm! h Sony ra giá rẻ fullframe cạnh tranh sao nổi!
o0oMEOo0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlt ok, ấy là khi người ta mua máy ảnh chỉ vì cái sensor.
@anhlt thì bác thích cứ mua sony, còn ai có nhu cầu fj thì mua fj. Mua con FF sony cuối cùng mua len cùi, trong khi fj dùng XF thì chưa chắc FF đả bại dc APSC, sensor đâu phải là thứ duy nhất tạo ra tấm ảnh😃
dongqtrung
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlt Chụp Fuji chưa mà chém? =)) hài vl
fly07
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlt CEO Fuji nói họ không cần làm máy ff nha. Muốn chất lượng hơn nữa thì đã có mf rồi. Còn đám xt, xpro phải nói là quá tuyệt vời. Cảm giác mà fan sony chả bao giờ có được 😁
Made in China là không vui rồi. Made in Thailand còn thấy lởm khởm vãi cả ra.
Eric8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain Đồ trên người pác đang mặc cũng made in china đấy haizz .. tất cả đồ điện tử bây giờ đều được lấp ráp tại china
@Wolfrain từ made in jap ở x-t2 xuống còn made in china, fj xuống vãi😃
@Eric8x Bạn này chắc chưa xài Fuji Made in Thailand rồi :rolleyes:
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
Dịch bài cũng còn không thèm suy nghĩ nữa ~~ Cái giảm giá này là tự thêm vào chứ bài gốc đâu có nói nằm trong báo cáo của Fuji. Mà cũng chẳng phải là báo cáo của Fuji nữa. Làm gì có cái báo cáo nào, nó là tổng hợp tin đồn thôi ông ơi.

Thêm vụ "Việc ra mất X-T3 tới đây không chỉ hợp lý với chu kỳ sản xuất của hãng nhằm làm mới sản phẩm chủa mình, mà còn cạnh tranh với những mẫu máy mirrorless mới của Canon như chiếc EOS M50". Nó cạnh tranh với cái Fullframe Mirrorless mới của Canon và Nikon ấy. Chứ bỏ gì đi cạnh tranh với M50 giá 700$?

Xin lỗi nhưng bó tay với người viết! o_Oo_Oo_O

@ronaldomu Cạnh tranh với phân khúc máy ảnh Crop Semi Pro thôi,làm gì mà đòi lấn sân lên taank FF thế bác. Còn M50 thì thua kém hẳn XT20 rồi kkkk
dongqtrung
TÍCH CỰC
6 năm
@tran.thai.hoang XT3 chống rung 5 trục + chất lượng ảnh Xcensor đẹp khỏi bàn + dàn lens siêu chất lượng thì ngán gì FF hả bác?
@dongqtrung Trang bị tận răng nhưng vẫn là sân chơi của Crop thôi mà bác. Giới hạn về hiệu ứng quang học và kích thước cảm biến nó phân chia ranh giới giữa các dòng máy ảnh chứ không phải các công nghệ đi kèm bác ạ
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@tran.thai.hoang Đó là bạn nghĩ thế thôi 😃 Chứ thị trường đã trả lời rồi. Nhiều người đã từ bỏ DSLR FF qua Fuji vì nhiều lí do. Không hẳn Crop đã là thất thế trước FF.
Nhưng thực ra câu của mình ý muốn nói là nếu nó cạnh tranh thì đem so với dòng cao của Ni Ca ấy chứ so gì với dòng M50 😃)
Canon M50 chỉ so sánh được với XT100 thôi. Đến cả M5 M6 cũng chỉ tầm ngang XT100
tuannv25
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật lòng mong Tinh Tế tìm được ai đó như anh Dr. Thanh - @starnt về làm mod chuyên mục Camera như ngày xưa thì hay hơn.
Đây là mình góp ý chân thành nhé Tinh Tế!
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@tuannv25 Hồi xưa coi mấy bài của Gia Tường cũng thấy hay. Dạo gần đây chỉ còn mỗi bác Kevin là viết ổn. Còn lại nhiều bài của các mod khác đọc thấy nản quá. Hi vọng các mod để tâm tí viết cho hay ~~
Xa_Que
TÍCH CỰC
6 năm
Fuji dành cho ảnh nghiệp dư kiểu tự nhận mình có phong cách riêng ( ma mị, u sầu giả cầy) thời đại digital mà cứ giả film làm ccm gì ko biết, thích chụp film thì mua máy film mà chụp . Còn để bán ảnh phải tìm giải pháp khác.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@Xa_Que Mình thấy bạn nói không hợp lí rồi. Nếu chụp ra được chất ma mị u sầu, ảnh đẹp thì ai cũng có quyền tự nhận chứ 😃 Bạn xài Ni Ca Fu So gì cũng vậy thôi.
Còn vụ giả film, máy phim chụp có lưu được trên thẻ không? 😃) Cái hay của Fuji là máy số họ làm những bộ lọc màu màu phim rất đẹp.
Còn vụ bán ảnh thì xin thưa là máy entry cùi bắp cũng chụp ra ảnh ăn tiền được. Bác coi lại những award 2017 có nhiều ảnh chụp bằng D5100 thôi đấy 😃 Chụp ảnh bán stock không nhất thiết máy phải quá xịn, quan trọng là nội dung, góc nhìn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019