Fujifilm có thể sẽ ra mắt mẫu máy compact nhỏ gọn mới, nhưng không phải là thế hệ tiếp theo của X70

Đậu Hoa
6/6/2018 1:3Phản hồi: 28
Fujifilm có thể sẽ ra mắt mẫu máy compact nhỏ gọn mới, nhưng không phải là thế hệ tiếp theo của X70
Trong một vài báo cáo gần đây, Fuji đã hé lộ khả năng ra mắt mẫu máy compact mới, thời gian dự kiến có thể vào tháng bảy này. Khi đầu năm nay, Fuji liên tục giới thiệu nhiều sản phẩm mới ở mọi phân khúc khác nhau, riêng có X70 không có những biến chuyển gì cụ thể. Vậy nên các fan của dòng máy nhỏ gọn này đang hy vọng Fuji sẽ ra mắt một sản phẩm cao cấp hơn, mạnh mẽ hơn X70 mà vẫn kế thừa được thiết kế nhỏ gọn bên ngoài đã trở thành thương hiệu của dòng máy này.

Những thông báo xuất hiện khoảng 2 tuần trước, với việc Fuji rò rỉ bản đăng ký máy ảnh mới với mã ký hiệu FF 180002. Máy ảnh này có thể sẽ được gọi là XF10, nó vẫn sẽ là một máy ảnh nhỏ gọn nhưng không có màn hình tự sướng và có thể sẽ không có luôn cả cảm biến X-trans. Có vẻ điều này sẽ khiến các Fan của X70 thất vọng, bởi thế hệ máy này thành công nhiều nhờ màn hình selfie, kích thước nhỏ gọn với bộ cảm biến chất lượng vượng trội X-Trans II 16 MP.

Ngoài những thông tin chưa xác định về cấu hình như trên, các fan của X70 mong chờ nhà sản xuất đến từ Nhật Bản, Fuji thay đổi vể độ mở của ống kính. Có vẻ F 2.8 chưa làm hài lòng số đông người tiêu dùng.

Bên cạnh việc đăng ký bản quyền mẫu máy mới với tên gọi FF 180002, thì ngay trong ngày hôm qua, trang Nokishita cũng cho biết thêm, Fuji lại vừa đăng ký mẫu máy mới với mã ký hiệu FF 180003. Mẫu máy này sẽ được nâng cấp tính năng Bluetooth lên phiên bản 4.2. Và cũng không có thông tin gì thêm về những thay đổi đặc biệt trên mẫu máy này, do đó, có thể đây mới là người kế nghiệm của chiếc X70 mà các fan đang chờ đợi.

Chưa ai biết đích xác những tính toán của Fuji, nhưng bây giờ đã là tháng 6, chỉ còn một tháng nữa để chúng ta biết sản phẩm chiến lược cho mùa hè của hãng này sẽ như thế nào.

Nguồn: Fujirumors
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này nếu so sánh với dòng rx100 bên sony thì như thế nào các bác?
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
6 năm
@minhlayoh bạn nói x70 hay con sắp ra :v.
@minhlayoh Chưa có thông số chưa có gì hết so bằng niềm tin cuộc sống ah 😆 !!!!!
minhlayoh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cu_cai_nho Có lẽ X70 vs rx100 V và con sắp ra vs rx100 VI đã ra :p
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@minhlayoh Thật ra mấy con fj thua sony hay oly ở af, còn nói về chất ảnh jpeg thì fj ngon nhất, đó là quan điểm của e😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX Bác trả lời rất chính xác! Chất ảnh jpeg với người dùng phổ thông hiện nay của Fuji rất tốt, thich hợp các bạn up luôn MXH
Càng ngày càng rối như canh hẹ!
Muốn tìm 1 cái X70 mà giờ khó kiếm quá. Chẳng đâu bán cả
heobu9999
TÍCH CỰC
6 năm
@dac em bán luôn nè thread
@heobu9999 Mình ở Mỹ và muốn mua máy mới cơ :-( Amazon, BHPhoto... đều ko có. Ebay thì bán đắt, toàn $1200 hơn..
@dac Mình có 1c đẹp màu đen và màu bạc. Tháng 8 có thể giao dịch tại Mỹ nhé bác :p blog20160805-0082.jpg
@Camera Giang Duy Đạt Ui giời lâu lắm ko thấy bác, nhớ thời thường xuyên ở Giải Phóng 😃 Em cần mua mới nguyên cơ
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
đã từng xài qua X70 và X100T, mỗi con đều có cái phê, nhưng rất mong có một máy nằm giữa 2 con này. X100 thì vẫn còn "hơi" bự, X70 thì khẩu quá bé + no evf.

Thông tin rò rỉ con mới này thì thiếu mất cái màn lật selfie (một điểm hết sức đáng buồn) Nếu ở phân khúc tệ hơn cả X70 mà ko có màn lật thì có vẻ hơi phế vật 😔

Chốt, thật ra cần một con nhỏ bằng hoặc hơn X70 + Evf (bự như cái trong hình cũng đc) hoặc thò thụt như Rx100 càng bá đạo, chất lượng cảm biến như cũ, màn lật selfie .... thì chắc sẽ mua lại em nó
anhvu999
TÍCH CỰC
6 năm
@-[L]C[K]- x70 so sony rx100 vế kich thuoc thì sao hả bạn?
@-[L]C[K]- Cảm biến apsc mà muốn khẩu lớn, ống zoom , nhỏ bằng hoặc hơn x70 thì đợi mút mùa nữa nhé
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
@anhvu999 dĩ nhiên sony nhỏ hơn, và ko bị cấn cái ống kính nữa
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenchien45.3 chưa bao h mình cần zoom cả bác ơi, cái lớn nhất mình cần của con x70 là evf, thò thụt là đang nói cái evf cơ. Mình chỉ phân tích ở trên là con x70 này có khẩu bé thôi, chứ ý cuối mới là mong muốn của con sắp ra mắt này
Vẫn chưa gọn nhẹ được như Ricoh GR nhỉ?
anhvu999
TÍCH CỰC
6 năm
@BillyTheKid96 gr thì nhỏ đẹp, nhưng AF cùi bắp quá.
@anhvu999 AF chậm hay sai hả bác? Bác dùng GR hay GR II?
anhvu999
TÍCH CỰC
6 năm
@BillyTheKid96 vừa chậm vừa sai, dùng cả gr, gr2
@anhvu999 Thế sao bác vẫn dùng được cả 2 đời vậy?
Bác còn xài không?
anhvu999
TÍCH CỰC
6 năm
@BillyTheKid96 dời 2 ra sau đời 1 khá lâu tưởng nó fix dc, ai dè nó vẫn bèo, giơ bán hết rồi
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
Đang cần 1 máy ảnh nhỏ gọn tiện cho du lịch. Mong fuji sẽ làm.
X70 ko thành công bằng dòng x100.
lúc mới ra có ôm chụp thời gian nhưng ko ổn lắm.
hy vọng con này ra tốt hơn
Nhìn cái ảnh cuối mà yêu luôn, đúng chất classic.
Em đang muốn mua 1 con nhỏ gọn để mang đi lại phân khúc 10tr thì nên mua con nào là hợp lý vậy các Bác .
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyentoan789 Dưới 10tr nhỏ gọn bạn thử tìm dòng G của Canon xem ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019