Future hay Jupiter

MrTus97
6/7/2016 18:39Phản hồi: 28
Chào anh em, như tiêu đề là mình đang muốn đầu tư 1 con xe đi học (<5km) và đi về nhà (50km) cho tiện. Anh em có thể chia sẻ kinh nghiệm về 2 con này được không ? Mình nên chọn con nào nhỉ ?
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bạn là người kỹ tính biết chăm xe, chạy xe số giỏi (không lười về số kiểu đàn bà) thì bạn nên chọn Jupiter, nó sẽ bền hơn xe số của Hònda. Dĩ nhiên điều đó chỉ xảy ra nếu bạn biết chăm xe thôi nhé.
Nếu bạn không giỏi về xe cộ, chỉ đơn thuần mua xe về để di chuyển và không thích chăm xe thì nên chọn Future, động cơ của Fu có thể chịu được sự tàn phá từ người dùng, bạn có thể lười thay dầu hoặc vài năm không cần bảo dưỡng thì xe vẫn chạy tạm được, không đến nỗi chết hẳn giữa đường.
Mình thì chịu tìm hiểu và rất thích chăm xe nên theo mình thì chọn ngay Jupiter fi 115
Thứ nhất sức mạnh tuyệt đối ( depa hậu tốt , tiếng máy uy lực ) cầm Jupiter có thể tự tin dí sát đít ex135 như chơi
Thứ hai là tiết kiệm xăng ngang ngửa sirius fi tầm Trung bình 7x cho đường trường, 6xkm cho hỗn hợp ( ng biết chạy , chạy như bình thường)
Thứ ba kểu dáng ( cái này thì tùy người)...v.v
Thứ tư giá chắc chắn 101% rẻ hơn Fu bản Fi+ mâm
End
Chất máy thì Ju, chất dáng thi Fu. Đều là hàng Việt Nam! Chất lượng cao cả. Minh cũng như số đông ưa chuộng Sp của hãng Honda, hjhj. Không thich Ju ở cái thiết kế dàn ngoài, thấy nó thô và ngu ngu làm sao; xấu hơn cả Si fi nữa.
malaodai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HondaSuzukiYamaha-BMW Chất máy thì em đồng ý còn khoản dáng thì em thấy tùy người, em lại thích dáng con Ju hơn, kiểu nó trẻ khỏe hơn Fu ấy
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ trước đến nay nhà mình chỉ toàn dùng honda. Và thực sự chất lượng máy honda mấy năm nay xuống rõ rệt. Xe mình mua mới cứng đập thùng, nhớt, bảo dưỡng định kì mà chưa tới 5000km đã xuất hiện tiếng kêu lạ ở cục máy, căn chỉnh cò cũng k phải, nhe có tiếng tạch tạch trong máy. Vẫn đi được nhưng người nào để ý, kĩ tính sẽ rất khó chịu. Khuyên bạn đừng mua honda, độn giá mà bảo hành cũng kém
tYu
TÍCH CỰC
8 năm
Fu máy 125 cc mạnh bốc,phải nói máy fu rất mạnh so vs bọn tầm trung,kiểu dáng hiện đại vài năm ko lỗi thời,ju nhìn cái mặt thấy kén người rồi,chấ lượng thì như nhau thôi,đều chất lượng cả
Duyz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tYu Fu mạnh bốc và 125cc của bác cả đề lẫn hậu,độ bốc đều thua ju fi 115cc bác nhé.chỉ hơn đúng cái dải số dài hơn thôi
ko bàn về máy móc vì dễ ăn đá.
Ngoại hình thì Jup trẻ trung hơn Fu. 2 xe đều ngồi thoải mái, tay lái nhẹ nhàng. Đi xa hay gần gì cũng vô tư thôi.
Tự ra cửa hàng thấy con nào đẹp thì mang về đi thớt.
Th
Thua cả Axelo cũng nên 😁

Dù là trong 3 con Fu, Ju, Ax thì con Fu có momen lớn nhất, ở vòng tua lớn nhất, tuy nhiên thiết kế hộp số và NSĐ có tỉ số truyền quá nhỏ thành ra momen xoắn truyền ra tới bánh sau thấp hơn Ju khá nhiều, nên đềpa ì ạch. Bù lại dải số dài hơn, êm hơn Ju, nước hậu cũng ổn tuy nhiên chả mấy ai đi Future mà lại hay kéo ga tới 80, 90, 100 cả.
@tuanservice Bác này nói chuẩn nè, bởi thế mua xe đừng quá chú trọng đến thông số làm gì cho mệt. Chỉ cần dựa vào thực tế đánh giá thôi.
Đề tài muộn thuở, con nào cũng máy tốt nên bác chọn con nào mình ngồi thấy hợp là được thôi à.
Vote cho jupiter nhé bác. Máy khỏe, chạy êm. Nói chung đường trường hay nội thành con này đều nhất cả.
rubitimm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dòng Ju chạy bền lắm bạn à, được cái máy khỏe, tiết kiệm xăng nên thấy hợp với nhu cầu của bạn hơn đó.
Xe số thích cảm giác lái của Yamaha hơn, nó sướng hơn các con xe cùng phân khúc của hãng khác.
mrpidda
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thái Hán Anh Đương nhiên rồi bác, thế nên Yamaha mới có tiếng tăm xưa giờ về xe số đó.
Pé Kim
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quyết định chọn con nào được chưa bạn ơi? Thấy càng nhiều ý kiến càng loạn à.
Em nghĩ tốt nhất là kiếm con xe chạy thử, thấy ưng con nào hơn thì lấy à.
wannalove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phan Minh Phong Vậy còn độ bền, xăng cộ thì test sao. Em nghĩ bạn ấy nhờ tư vấn là thắc mắc khoản đó.
Thấy hai con này cũng sêm sêm nhau cả, có gì khác biệt lắm đâu. Quan trong thích cảm giác lái dòng nào với kết dáng con nào thôi.
liaaphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ju Fi đi bạn máy chạy bốc, max tiết kiệm xăng luôn. Lại rẻ hơn con Fu nữa đó.
deathofmoon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Côn tay đi Axelo, còn không đi jupiter.

Nhưng Jupiter nhựa dễ bị rung, bị xòe nhẹ là rung tưng tưng, axelo thì ít hơn do hàng suzuki nhựa tốt.

Future thì để lên 30 rồi hẵng mua, kiểu dáng nó già, cứng quá.

Thích xe cỗ thì đợi GD110 như tui nè.

Còn ỏng ẹo, lăn tăn mua mẹ nó chiếc tay ga, éo bao giờ lỗi thời.
satanhh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@deathofmoon Bạn thớt đang phân vân giữa Ju và Fu thì chắc cũng ko thik dáng con Axelo đâu bác
Zippo_BK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@satanhh Dáng mấy con Su vẫn chưa được ưa chuộng cho lắm. Nhìn ko mê được
chimbibii
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy em xe số thì cứ Yamaha mà múc. Sao phải phân vân gì cho mệt ạ.
@chimbibii Ju nhé nếu bạn còn trẻ. Còn Fu cũng ngang ngữa nhưng cái dáng nó thô với cứng người quá à.
tutrânnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình như thấy honda con nào dáng cũng đứng đắn, kiểu trung trung tuổi hay sao đó nhỉ
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dù sao vẫn thích cảm giác chạy dòng Ya hơn. Có vẫn có sự khác biệt đặc trưng à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019