FW 2.1 và 10 điều mong chờ!

AiPhone
1/8/2008 1:44Phản hồi: 10
FW 2.1 và 10 điều mong chờ!

Thế là em 2.1 đã ra hoặc chuẩn bị ra, sau đây là 10 điều đang mong chờ nhất:

1. Ổn định hơn
Thỉnh thoảng bạn cần restart iPhone 2.0 lại, hoặc đúng hơn là nó bị treo. Điều này là không thể được. iPhone là điện thoại, mất liên lạc là mất tất cả.

2. Sửa lỗi Keyboard
Bạn sẽ rất khó chịu với sự phản ứng chậm của bàn phím ở phiên bản 2.0 này. Nhiều lúc nó tỏ ra khá chậm... Giải pháp là ... gõ từ từ 😃

3. Sửa lỗi Safari

Đôi khi, việc chuyển ngang-dọc màn hình của Safari làm bạn bực mình. Hy vọng bản mới sẽ ngọt ngào hơn.

4. Back Up nhanh hơn
Thỉnh thoảng, "backing up" của iPhone và iTunes làm tốn của bạn đến 30 phút. Nó làm gì vậy??? Hy vọng 2.1 sẽ nhanh hơn.

5. Tiết kiệm pin hơn với 3G
Với chế độ 3G được bật, ôi, Pin của IP sẽ nhanh chóng vơi đi mà bạn chưa kịp về nhà để sạc lại...

6. Video Recording
Cái này thì sao nhỉ? Phần mềm của các anh khác chạy được vèo vèo, sao anh Steve không đưa vào luôn?

7. Wi-Fi Syncing
Tại sao mình có Wifi mà không thể làm việc này??? Mình sẽ bỏ cái dây trắng trắng bẩn bẩn ở nhà...

Quảng cáo

8. Giữ nguyên vị trí icon khi Update
Khó chịu quá, mỗi lần nâng cấp cái App nào, bác Steve đề chuyển em nó đến tận cùng ... địa ngục. Hãy để nguyên ở chỗ mà nó được ... tui đặt chỗ chứ! Lộn xộn!

9. Chuyển icon qua trang dễ dàng hơn.
Việc này tại sao lại tệ hơn phiên bản trước chứ! Khắc phục đi!

10. Copy & Paste

Đấy là ý kiến của ... người ta!

Quảng cáo

Còn bạn? Hãy góp ý kiến của mình...Và hy vọng các MOD sẽ chuyển tới anh Steve...
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng vậy tốt nhất là có thêm installer nữa mới hoàn thiện chứ
Bác Steve nên cho luôn cái SummerBoard vào phiên bản 2.1 này đi, để anh em còn thay đổi theme và wallpaper nữa chứ, toàn ảnh đẹp, mát mẻ mà màn hình lúc nào cũng đen xì, chán. Tải SpringRoll trên Cydia lại lỗi, chán tiếp!!!
nthai2502
ĐẠI BÀNG
16 năm
hy vọng vẫn là hy vọng. cái này từ hồi 1.13 chứ đâu cần tới h, nhưng vẫn chưa có. NẾu có đưa tới bác Steve thì cũng chỉ 1 câu "cứ từ từ" 😁
Có hay không mà mấy bác đưa lên vậy, làm anh em tinhte hồi hộp quá!!!!!!!!!!!~~~~~~~~~~~~
Bác đọc topic này thử xem. 😁http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=82048
thiều 1 chức năng nữa các bác không mún là way số bằng giọng nói nè...
quay phim nè,có lấy ra dc nữa nè..nhìu lắm các bác oy!
WHIT
ĐẠI BÀNG
16 năm
không bít bao h ra nhỉ các bác?
Gởi lời nhắn đến Steve Jobs dùm: Lần sau ra firmware mới thì chỉ luôn cách unlock dùm nhé để anh em chờ đợi lâu quá, tôn tiền chạy mua Xsim.
syberia
ĐẠI BÀNG
16 năm
from Steve: tao đang bị ốm, nghe mấy lão lang vườn bảo là sắp chết đến nơi rồi, nên tụi bây cứ ở đó mà đợi nhá 😁
Hihi, và đây, em nó đã có các tính năng ... mà mình cần.

The iPhone is without doubt a magnificent phone. It is one of the best phones on the market. Despite whatever other blogs or people may say, it has changed the entire face of the cell phone industry. Although, there is still room for improvement. In this post ill detail 10 features we would like to see released in the iPhone firmware 2.1.

1) MMS: one thing i do miss from my old motorola slvr is the MMS. i didn’t use it often but it came in handy when i did.
2) Push Notification Service: this is one is a given im sure.
3) Video Recording: this one was available for jailbroken iphones on 1.1.4 but only for 30 seconds without paying for it and i miss it!
4) Turn-by-Turn GPS: this one has also been reported to be coming and im hoping it does. the iphones GPS works really well but having to click the arrow when you already passed a point in the map when getting directions is annoying.
5) Full iTunes Store Support: right now all you can do in iTunes is buy songs. many times ive found myself without my computer and thought of a movie id like and went into the mobile iTunes store and realized it couldnt be done!
6) Radio: this one was also reported to be coming. it was found in the localizedApplicationNames.strings
7) File Sending via Bluetooth: EVERY other phone on the market has this one and im still holding on that apples will to!

8) Gmail push Email: i love gmail! a lot better than my other 2 email address. but still no push support from apple.
9) Custom Photo library: this is something ive wanted to be able to do ever since i first go the iphone. my camera roll gets full of pictures and i dont want to sync to my computer so let me transfer to custom Photo album!
10) Wireless iTunes Syncing: i know im not alone on this. being able to customize what you do during sync what be nice as well.

Nguồn:

www.iphonefreakz.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019