Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FZ150i, cảm nhận về... "Tia chớp" của Yamaha! _ [F5]

ndkhoivtv
3/4/2014 16:1Phản hồi: 3.846
3.846 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là xe em vừa hết bình xăng 12l đầu tiên, odo 510km, quá chuẩn. Hôm nay đi thay nhớt hãng, chỉnh lại côn vì hành trình ngắn quá chạy giựt giựt. Chỉnh lại mượt mà hẳn.
Chán mỗi tiếng pô hiền quá. Em hỏi thèng KTV về chuyện rút ông tiêu, nó bảo xe này rút ống tiêu nghe dở lắm, nên làm lại cổ. Em thấy hơi...lạ. Có bác nào móc hay rút ống tiêu chưa cho em xin ý kiến với.
@ptpa rút tiêu ra nghe phạch phạch như công nông ấy bác 😁
ptpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DoubleD Ẹc! Thế thì thôi! Có khi lại kiếm cái pô độ!
Thanks bác!
Cho mình hỏi sao khi hết nước làm mát mình tháo nắp két nước làm mát để đổ thêm vào thì không biết đổ thế nào vì khi mở nắp ra thì thấy nước bình trên vẫn đầy nhưng mà bình dưới thì hết. Đổ thế nào hả các bác.
Dạo này mọi người dùng face hết rồi nên lên đây vắng hoe. Chả hiểu em fz của mình đổ dầu thế nào, hôm mua bình dầu về tháo nắp ra định đổ thì thấy nó đầy ứ, nhưng nhìn bình ở dưới thì đang ở mực low rồi. Mang ra hàng thì không muốn, có bác nào giúp với.
ptpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chaudk245 Nếu ko biết thì bác mang ra Yamaha Town nó làm cho chắc bác ơi!

Em fzi của mình đây, khả năng mang vác đáng nể.
insoul
TÍCH CỰC
8 năm
@chaudk245 Thùng sau bác mua ở đâu thế, giá cả?
Bác Duy_P900 cho em hỏi ở Rạch Giá có chỗ nào bán bảo vệ két nước không, giá bao nhiêu?
@pupil12a Trời, giờ mình mới thấy cmt của bạn.
Nhờ các bác tư vấn mua màu nào sau này chán dễ phối tem trùm ạ? Em thấy gp đẹp nhưng TDM Bình Dương bảo hết hàng rồi, movistar nhìn hình hơi chuối chứ ra 3s thấy cũng ok, mà dạo quanh thấy toàn là bản movistar.

Chỗ em nó bảo trắng 65.9, đen, gp, movistar đồng giá 69.5 chưa giấy ổn ko các bác, đen giá cao quá.
@asus3979 Hôm trước mình hỏi ở Ya Công Thành thì Movista giá 69 đấy bác. Em thấy con này đeph. Màu tươi mà. Muốn trùm thì màu xanh cũng hợp thời. Nhưng mà trắng vs đen dễ trùm hơn
MavicVN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em movistar của mình cũng xong bình xăng đầu tiên (500km). Nên qua yamaha CMT8 bảo trì lần đầu hay nơi mua là yamaha minh hồng phát đây mọi người ?
Các bác tư vấn giúp em nên chọn màu nào ạ, đang định hốt màu movistar, ra 3s thấy đẹp với hầm hố hơn gp nhiều 😁
AQTLM
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quan_tiger123 Đẹp thì hốt. Về sơn cặp mâm xanh nữa là chuẩn Movistar Indonesia rồi. Sơn ở 2banh.vn có 450k.
45tr thì cố gắng sút 1 em
Mới lấy em movista xong. Chạy cảm giác ghi đông rung quá. Cao m67 chống chân hơi với. Chạy hơi đau tay và mỏi vai. Lùn cũng là 1 cái tội
@phananhtung110 lên vận tốc bao nhiêu mà rung gớm thế, lăn tăn vụ này rồi đây :3
ptpa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua chạy chưa quen thôi! Mình chạy gần 1600km quen rồi thấy bình thường.
Nếu muốn thì thay pat ghi đông mới là được!
mấy vết rạn này có sao ko các bác ?
Đã có tình yêu nào lên ECU aracer Đài Loan cho Fzi thần thánh chưa nhể, cụ nào lên rồi cho tý cảm nhận
insoul
TÍCH CỰC
8 năm
Hi các bạn, cho mình hỏi vấn đề này chút:
- Xe máy/moto có được phép gắn theo rơmoóc loại nhỏ (<1 tấn) không? vì mình có ý định gắn 1 cái rơmoóc kiểu như xe ba gác vào đằng sau fz (kích cỡ 2m dài x 1m rộng). Nếu không thì cần phải xin giấy tờ gì? Nếu có thì phải cần giấy tờ gì? (chắc phải có bằng lái A4)
- Cái thùng đồ GIVI gắn sau thì loại nào tốt, ngoài GIVI ra có hãng nào tốt bền không? Các bạn thường dùng loại nào? Mình thích loại to để được nhiều đồ.
- CLB Sài Gòn offline khi nào nhỉ, sao vào fb thấy toàn post hình xe mà chả thấy giao lưu hay kinh nghiệm gì, chắc xin vào nhóm của bác Khôi giao lưu thôi.
Cám ơn mọi người
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
@insoul ko được gắn rơ móc nha bác. gắn vào bị bắt mất tiền ráng chịu
insoul
TÍCH CỰC
8 năm
@batdaihoa741 Đó ko phải lý do, mình thấy ngoài đường xe máy kéo theo khung hàng rất nhiều, ngoài ra còn có xe ba gác máy cũng là 1 kiểu.
Chắc phải hỏi thẳng mấy anh CA.
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
@insoul mấy chiếc 3 gác trung quốc máy nước 175cc thì có đăng kí xe 3 bánh nhé, còn mấy chiếc xe máy gắn thêm rơ móc vẫn né công an đều đó thôi.
insoul
TÍCH CỰC
8 năm
lâu ko thấy ai vào nữa nhỉ, bác @ndkhoivtv giúp với 😃
em mất một tuần để đọc từ trang 1==>189 .đọc xong muốn mua luôn ,nhưng phải chờ xiền đến tết.
P/s:Mong bác Khôi sửa lại mấy mấy cái ảnh.chứ die hết rồi không xem được nữa
@Ktuananh Hồi đó em theo dõi từ khi ông Khôi ổng lập cái Topic này cho tới giờ không sót 1 comment nào. Và sau 2 năm miệt mài đó em đã cưới được em vợ bé mông má trắng Ngọc Trinh... Chúc bác mau sớm cớ vợ...
ptpa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Zan Pi Mình cũng y như thế! Theo dõi từ tháng 2, đến tháng 4 được nhìn tận mắt ở TimeCity. Và tháng 7 vừa rồi mới đủ tiền rước nó về!
Yamaha mới bán thêm nhớt yamalube racing cỡ 250k gì đó. Bác nào thay rồi cho xin tí review với
ptpa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@asus3979 Đừng xài yamalube! Trước mình cũng dùng, chạy bình thường, đến khi thay Motul vô chạy mượt hẳn mới biết yamalube cùi bắp thế nào!
Hoặc cũng có thể hàng cao cấp sẽ khác! 😁 :D :D
win323
TÍCH CỰC
8 năm
sg có cửa hàng nào bán rẻ hơn giá đề xuất không các bác
Mới cưới t12 vừa rồi vs e nó. Thiach thật đó các bác ạ. E có nhu cầu join hội Fzi HN mà k biết ở đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019