Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FZ150i - phiên bản "The light inside the darkness"

29/1/2017 15:47Phản hồi: 148
FZ150i - phiên bản "The light inside the darkness"
Yamaha Motor từ lâu đã rất nổi tiếng với dòng xe MT-series gồm nhiều phiên bản: MT-125, MT-03, MT-07, MT-09 và MT10. Mỗi chiếc được đặt cho một danh xưng rất "kêu" 😁

MT-125 - "Don't be afraid of the Dark" (Đừng run sợ trước bóng tối)
mt125 - don't be afraid of the dark.jpg

MT-03 - "Embrace the Darkness" (Quy phục màn đêm)
mt03 - embrace the darkness.jpg

MT- 07 - "Rise up your Darkness" (Thoát ly khỏi sự tăm tối)

mt07 - rise up your darkness.jpg

MT-09 - "Eyes of Darkness" (Đôi mắt của bóng đêm)
mt09 - eyes of darkness.jpg

MT-10 - "Ray of Darkness" (Tia chớp của bóng tối)
mt10 - ray of darkness.jpg

Từ lâu mình đã rất yêu thích dòng MT-series, do vậy mình đã mua phụ tùng chính hãng yamaha và nghiên cứu lắp ráp vào chiếc xe Fz150i (2014) của mình, và đây là phiên bản cuối cùng với sự kết hợp:

1. MSlaz - MT15 (phuộc USD + gắp sau + gác chân + cùm công tác hai bên)
2. MT03 (bộ ghi đông gồm gù chảng ba, gù hai bên + kính chiếu hậu)
3. R3 (dĩa thắng trước, mắt mèo 2 bên)
4. Vixion New Lightning (đầu đèn + cánh gà 2 bên + mỏ cày)

Mình đặt tên cho phiên bản này là "The light inside the Darkness" (Ánh sáng trong đêm đen), mời các bạn cùng xem :D

Quảng cáo

00.jpg 01.jpg 02.jpg 03.jpg 04.jpg 05.jpg 06.jpg 07.jpg 08.jpg 09.jpg 10.jpg 11.jpg 14.jpg 15.jpg 16.jpg 17.jpg 19.jpg 20.jpg 21.jpg 22.jpg 23.jpg 24.jpg 25.jpg 26.jpg 27.jpg 28.jpg 29.jpg 30.jpg 31.jpg 32.jpg
Cảm ơn và Chúc mừng năm mới :D
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt !!!
Chúc mừng bạn [emoji106] [emoji106] [emoji106]

Gửi từ SM-N930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
acequang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi cặp usd tfx gắn vào có phải độ chế nhiều không ạ?
Lốc máy tháo ra sơn đen thế có mất zin máy không ạ?
@acequang Mình sẽ có bài hướng dẫn chi tiết cách độ phuộc nhé, sơn đen không ảnh hưởng gì cả ạ 😁
kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
cặp bao tay RCB 302 rẻ nhưng chất, chấp mồ hôi tay và mưa mà không trơn tuột 😁
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Bác độ thêm mặt nạ trước nữa là đẹp như hoa hậu luôn 😁
Có phải thánh quay tay gần 100 phát trong 1 clip gần đây ko nhỉ :rolleyes:
//Cá nhân mua dòng này thì khoái fzs hoặc mt15 hơn, đỡ phải độ, con fz150i nhìn đơn giản quá, lắp thêm nhìn vẫn trống.

supi7
CAO CẤP
7 năm
xe to mà cục máy bé xíu nhìn dị dị @@.cục máy như winner nhìn đẹp gấp 69 lần cục máy 150 của yamaha
@supi7 Mình thấy máy rai đẹp gấp 96 lần cái kiểu ngóc ngóc của con winner á....máy ya thì nó ốm xưa giờ, vơ vào dòng dohc thì chả còn ốm đâu.
Honda cục máy sohc của nó thì nhìn giống cái bình rượu của dân tộc ấy chứ, máy dohc mà so sohc về bề ngoài thì khác rõ rồi.
Đầu năm em chê bác đừng buồn chứ bác kiếm dàn vỏ che cái lốc máy đi thì may ra mới đẹp. Chứ em nhìn cứ liên tưởng đến mấy em hyperbone cào cào tre nhìn mất cân đối lắm ạ. Và bác nên làm cái yên rời thì sẽ cứng xe hơn.
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái cùm ống ga của xe nào vậy bác,mua ở đâu,giá cả thế nào,thanks
@Ductri3107 TFX ạ, bác ra hãng nhé 😁
SPORTMP
TÍCH CỰC
7 năm
@IELTSVUIVE gấp sau tfx bạn mua bao nhiêu
@SPORTMP 5 tr nhé bạn
bishamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@IELTSVUIVE Cho mình hỏi giá mấy món này:
+Cặp USD (có cần thay luôn dĩa thắng và cụm trên ghi đông không bác?).
+ Ghi đông MT-03, cùm đề của TFX.
+ Gắp sau, chắn bùn của TFX.
bác cho mình hỏi, Ghi đông và đôi gương MT03 bác mua ở đâu vây, kết quá thể
@nguyentuanminh90 Thailand bạn, 4 "chai rượu" cho 2 tình yêu ấy 😁
FZ cục máy mini quá ko có mở cày nhìn yếu yếu 😔+
Đẹp quá nhưng e sợ bị tịch thu xe lắm.
@vawe S8500 Lý do?
@vawe S8500 Tại sao lại thu?
@Hùng Xồm thay đổi kết cấu của xe 😁
@vuiiiiha Có giấy phép mà. Mỗi lần gặp các đại ca áo vàng đút mấy trăm là lại được đi ngay.
@Hùng Xồm không phải ai cũng thế đâu
superboyvc
TÍCH CỰC
7 năm
Cho em hỏi ngu là tại sao bác không mua luôn con TFX mà phải độ ntn ạ?
@superboyvc Vì mình mua xe năm 2014 và mình có sở thích riêng ạ 😁
Namii
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khuyên thật bạn chủ thớt nhé, yêu xe đầu tư vào xe thế là tốt, nhưng theo mình để dành tiền độ ý mà mua con PK hạng trung hoặc vừa 400-800cc chạy thì cái bạn nhận được sẽ đáng tiền hơn nhiều. Một con xe 150cc thì cho dù bạn độ đẽo tới cỡ nào đi nữa nó vẫn chỉ mang trái tim của con chuột nhắt, ko hoá sư tử được đâu.

Hiện giờ PKL giá xuống lắm rồi. Z800 lướt dưới 200tr có khi đã mua được. Trà đá lướt cũng chỉ khoảng 250-280tr, kem bơ cùng tầm ý hoặc rẻ hơn. Bạn đầu tư vào cái gì nó có linh hồn một tí thì tác phẩm đầu ra nó cũng sẽ thoả mãn hơn. Tâm sự của người yêu xe và thích chạy xe PKL15 năm nay.
@vuiiiiha Trước tiên phải hiểu rõ khái niệm về "turbo" hay động cơ turbo hoạt động như thế nào và sức mạnh của động cơ turbo phát huy được trong điều kiện nào, được đến đâu... rồi hãy bàn tiếp! :D
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@Namii Bác bảo m chơi 15 năm pkl mà viết ra ntn thì thôi rồi. Ngta chơi xe, độ xe là vì ĐAM MÊ. Mà bác chắc chả hiểu đam mê độ là gì đâu nhễ? Ae trên này khối người có tiền mua xe pkl nhưng họ thấy chả cần. Ngta mua xe chỉ thích cái cảm giác ôm bình xăng, xe chạy ok tí, ưu điểm là chả cần bằng lái cao, xăng cộ ok. Dễ lưu thông. Tốc độ thì chả bố con em nào cần để đua đâu ạ, trừ những thằng trẻ trâu.
Theo em thì con xe của chủ pic quá ok rồi. Chỉ có cái máy hơi lộ lỏng lẽo tí, chế nhẹ cái tấm che là chuẩn.
@ndkhoivtv cách hoạt động thì em biết rồi,là trích khí thải từ pô xe làm quay quạt turbin rồi nén thêm khí vào chế hòa khí hoặc tương tự, càng nhiều khí thì đồng nghĩa càng nhiều oxy,càng tăng công suất xe ,cơ mà nhược điểm thì làm giảm độ bền xe,ga đầu không nhạy,tiếng pô bị thọt,chí phí làm turbo cao,xe hao xăng hơn bla bla bla :D
Namii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmyctho Vâng, ĐAM MÊ của bạn nó ở đẳng cấp cao hơn đam mê của mình.
Nói chuyện với người không cùng đẳng cấp nó khó lắm ;))
Dịch tiếng anh tào lao vãi ra -> cái tên tiếng anh đặt cũng y hệt.
@davidcook Mấy cái ở trên do hãng Yamaha đặt ạ 😁
ronanh
TÍCH CỰC
7 năm
@davidcook Bậy nào, nó xứng danh chiếc xe lắp ghép trong bóng đêm vô địch khắp vũ trụ. Đừng có mà dìm hàng
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Cao quá, không đẹp, lùn một chút nữa là tuyệt !
lên gắp sau và yên 2 tầng nhìn cứng xe hẳn luôn, dè sau cắt ngắn đi 1 chút như bản Vixion Advance 2016 nữa là đẹp
@meodihia_cool Bắn bùn bị gấu la 😁
duytran79
TÍCH CỰC
7 năm
bạn này chơi fz mà độ nhiều nhỉ😃mình có con fzs mà chả độ đc gì nhiều( mỗi lốp và phanh đĩa sau)nhưng mà cơ bản mình vẫn thích fzs hơn fz i vì nhìn nó ngầu hơn😃 ăn tết xong cho nó đi tân trang lại vậy😃
cục máy nhìn hơi nản
Chung Tú
TÍCH CỰC
7 năm
Chủ xe có đầu tư quá 😁
Không biết khi nào yamaha mới mang con Fz150i phiên bản mới nhất về, thấy đầu đèn đẹp quá :D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019