Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Full wipe có mất file fix đã up qua rec ko các bác hè :rolleyes::rolleyes:
@nakimushi Về cơ bản úp file .zip fix qua rec là thay cái tay của bác đưa các file ấy vào hệ thống(system) một cách tự động thôi,nên bác có fullwipe hay factory thì cũng ko mất đi đâu đc
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
nguyenthienqui: cái kernel 2.9 có gì hay ko mình muốn thử xem sao? Còn cái faursound muốn xài phải có kernel 2.9 mơi được hả?
@thomastn Cũng chịu chơi quá hè 😁:D
@thomastn Nó cũng như các bản trước thôi. Kịt kịt sáng màn hình. Nhưng có vẻ nó quản lý pin tốt hơn. Cái f..k sound thì nó chỉ hoạt động trên kenel này thôi

Dương Dê Đê Tiện
pin em gpro có vẻ k trâu lắm, cũng như htc one mình đang xài, mặc dù 50% độ sáng của nó thì mới bằng cỡ 40% độ sáng của One. Còn lại cái màn hình bự của nó nhìn đã hơn
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tính cảm nhận tiếp cm10.2 để chờ cm11 cho f240. Bác nào rành chỉ bảo mình vài điều đi. Lúc mình backup lại app thì nó cứ chạy miết nhưng k kết thúc là ntn vậy.
Rồi còn k cài đc app từ root explorer nữa. Cài từ file manager thì đc.
Mình thấy bảo trong cm7 có chức năng hiện thanh navi bar ảo. Cm10 mình k thấy đâu.
Đôi lời thắc mắc.mong cao nhân chỉ giáo cho 😆

Sent from my LG-E988 using Tapatalk
rudtete
ĐẠI BÀNG
10 năm
chào mấy bác 😁

mình newbie, đọc mấy trăm trang giờ định up ROM cho F240s

lượn bên xda thấy đa số ROM E98x, giờ mình muốn up cho con f240s theo các bước sau:

- unlock bootloader
- up ROM bằng cm/rec vĩnh viễn gì đó

cho mình hỏi làm vậy đúng chưa, có sợ mất IMEI hay mất sóng k =D
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
@rudtete Bạn up rom quốc tế e98x thì backup IMEI lại còn unlock boot loader thì để cài rom CM, hay kernel khác.
rudtete
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bactuong Lên xda xem thì có bản cm10.2 cho all e980, co bản cho f240s thì khá nhiều lỗi. Nên up bản nào thế bác
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rudtete Mình đang thử cm10.2 thấy pin k ổn chút nào.xài tiếng rưỡi mà đi 35% pin rồi . Chắc phải về lại final version thôi

Gửi từ LG-F240S của tôi
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
@rudtete Up cho f240 đó bạn, chứ up cho e98x thì máy bạn phải up rom quốc tế rồi mới up cm dc.
@rudtete 240 thì chơi bản này đi

ROM: http://yun.baidu.com/share/link?shareid=1167218687&uk=1392791443
BASEBAND cho từng bản : http://pan.baidu.com/share/link?shareid=2567637985&uk=1392791443#dir/path=/f240/CM/kernel
đang xài fnal plus + ngon lành. không bị lỗi nhoè nhoẹt khi chụp hình. up final version bị lỗi. giờ trở ngược lại final plus bị lỗi. ăn ở không đến nổi ác mà ta.
@flyingskyhigh3003 Mình up bản plus+ thì bị lỗi camera chụp hình ban đêm. Còn bản final này thì ngon lành cành đào. Vậy bác xuống bản plus xem sao.
Mình muốn fix lỗi cam chụp đêm cua bản plus + thôi thì làm sao nhỉ
Dream232
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mới mua G-Pro có chút thắc mắc chút:
Tổng dung lượng nó báo có hơn 25gb à.
Và cục sạc thì cắm vô ổ điện nó ko khít đc ổ, search trên mạng thấy cũng là 1.8A
@Dream232 25gb là nhiều rồi, của mình có 23.3gb đây, củ sạc 1.8A là chuẩn của G pro
Dream232
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi Thánks bạn nhiều nha. cái đèn led khi sạc nó ko báo màu đỏ ta nhưng khi sạc đầy vẫn báo đèn xanh. A` bạn đang xài bản rom nào vậy, hiện mình xài của anh lamhoang mà ko thích cái icon ko biết đổi dễ ko nhỉ.
@Dream232 Mình xài bản final flus của bác radeonmaya, pin tốt máy mát lại đẹp, nói chung mọi thứ tuyệt vời:p
Dream232
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi Hiện mình xài bản của lamhoang giờ neu16 up sang bản rom khác th2i vào rec roi wipe tất cả xong thi íntall file Rom zip là xong thôi hả bạn. Thanks
Sao máy em bắt wifi dc 2 vạch , rồi nó ko down dc kb/s nào dc vậy ạ
duyndv
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác đang dùng sạc nào cho GPRO.

1.2A? 1.8A hay 2A?
@cụtvungtau sax chết e bác chơi thiệt...chạy gấp
@dangdao9311 chém quá.mát ghê.😆

@cụtvungtau 2 bác vài can dầu nhá.
Em là con gái, sẵn sàng ra siêu thị mua dầu bán lại cho 2 bác lấy lời.
@dangdao9311 adb bị lỗi hay sao rồi, đợi vài bữa nữa chắc sẽ có.
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào xài cm10.2 vào giúp mình với. Pin tụt ghê quá windrock249

Gửi từ LG-F240S của tôi
Bác nào đã dùng rom mới rì viu xem pin có ngon hơn plus+ không,máy thì chắc nóng hơn rồi 😁

Ngạo Với Nhân Gian Một Tiếng Cười !
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
@DucBills Chưa trải nghiệm được pin. Up từ sáng hôm qua lúc 70% bây giờ vẫn còn 35% nên chưa sạc đầy mà test được.:D
sokita
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DucBills ngon hơn bác ạ
nhưng hình như nghe gọi có vấn đề hay sao ấy
từ hôm qua đến giờ khách gọi, và rất nhiều lần nói với mình là nghe ko rõ
tức là mình nói nhưng đầu bên ko nghe rõ
ko biết riêng máy e hay do rom ko biết
@sokita Nhưng mà hôm qua lên thử,dùng một lúc thấy nóng quá bác ạ 😃

Ngạo Với Nhân Gian Một Tiếng Cười !
@sokita Máy hư rồi😁:D:Dđổi máy khác đi,rom mới loa thoại tốt hơn,những bản củ,pin thì cũng tương đương thôi
sokita
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trau bo loa thì nghe rất rõ bác ạ
nhưng đầu kia cứ nói là ko rõ
bị mấy khách nói như vậy rồi
số e là số hotline nghe tương đối nhiều
để test thêm 1 ngày nữa xem sao
Sao máy em bắt wifi dc 2 vạch , rồi nó ko down dc kb/s nào dc vậy ạ . Có bác nào bị giống em ko ???
Final version mau nóng máy wá,mong radeonmya có file fix
@Trau bo Hiện tại rom mới có nhiều ý kiến khác nhau nhiều bạn phản ánh chạy rất ổn, máy mát,loa thoại to rõ nhưng có một số bạn kêu máy nóng. Có thể do cách mình làm rom lần này can thiệp sâu vào hệ thống hơn nên khi flash rom có thể sinh ra lỗi ở một số bạn. Để mình tìm cách khắc phục vấn đề này.

@radeonmaya Rom version thì mọi thứ đều ổn và tốt nếu sd wifi thôi,thì máy k nóng,nhưng khi mình test trên game chơi liên tục 1g30p asphalt 8 thì máy nóng hơn rom mod trước,rom mod trước chỉ hơi ấm nhẹ thôi mà mau mát máy chở lại.
Cám ơn bạn cho những bản rom đẹp và tuyệt vời
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
final version em thấy ngon mà... nghe gọi rõ ràng.. pin cũng tuong đuong mấy bản trước... thằng ku nhà em chới Alsphat 8 2phút liên tục cũng hơi ấm ấm thôi... em thấy quá ổn...

anh Trau bo có cài kernel 2.9 chưa? đinh xài thử mà sợ nó uống pin nên chưa chơi...
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@Trau bo Thôi... Mất công thay pin 😃 không chơi đâu...bản này ngon rồi... Mà vẫn gượng một chút ở cái custom setting... Tự nhiên mục đó lại xài được mỗi tiếng việt.. Với lại mục tin nhắn thì mó cứ báo có 1 nhắn mới chưa đọc dù đã mở hết tin nhắn lên xem rồi...khởi động lại thì hết báo nhưng khơi động lại thì nó lạo báo tất cả misa call trước đó... Chung qui lại thì mấy cái đó ko quan trọng... Cám ơn amh radeonmaya... Mình fan cuồng của a rồi đấy...
@xtmobile-support Tắt rồi đó:p:p:p:p:p:p
tqt1986
TÍCH CỰC
10 năm
Đợi 4.2 mà nghe đồn lên luôn 4.4 luôn. Không biết sao nữa.

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 4
Khà khà! Mình nói rồi mà, nóng lắm 😁
@nakimushi Nóng wá bỏ tủ lạnh 2p mát lại:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p😃😃😃😃😃
tắt rồi thì cái kernel này hơn hẳn kernel stock chứ
rootexplorer / system/etc/init.d (folder) / mở file 00remount lên ở chế độ text editor / sửa hết các giá trị trong đó thành 0 rồi save lại và reboot
@faidentiwi ờ cái double tap này ko nhạy bằng bản 2.7. còn sweeptowake thì ok. tớ tắt doubletap và on sweeptowake xài thấy khá ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019