G-PRO : TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN III)

lelong3010
23/3/2013 5:38Phản hồi: 17.292
17.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình bụi vào màn hình, mốc đen mấy nôt, phải làm sao đây 😔(
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
@mrpresident55 Bạn chụp hình lên xem sao? Phải sống chung với lũ thôi bạn ơi, vì đem đi chùi dễ bị lại mà dễ die màn hình hay cảm ứng nữa.
Mh định mua con này hàng at&t có tốt ko mấy bác,trang 1 ko thấy nói tới,có recovery rom để up ko? Nhờ các bác chỉ giáo với ạ!
Ai cứu giùm em với, G Pro E988 của em mua máy cũ. Chủ máy root, xong rồi dùng Root Explorer thay File hình nền của Setting và Message bị thay bằng hình mấy em Bikini. Em dùng KDZ về stock tải 3-4 Rom đều bị Extract File Error.
Bây giờ, ai có file hình nền của Setting và Message của Stock thì cho em xin. Em dùng Root Explorer thay vào lại.
Em cảm ơn các bác. Hoặc có rom Cook dạng ZIP nào mà đơn giản như Stock thì cho em xin cái Link luôn ạ.
Em chân thành cảm ơn
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duc_binh_forever KDZ chạy không đc đâu. Kiếm cái máy chạy xp hay win7 chạy flashtool mới dc win8 mình chạy mấy lần rồi mà k dc. Nhớ kiếm đúng file kdz máy mình nha. Flash bậy bạ chết ráng chịu.
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@raizo000 E988 và E980 có chung rom kg??????
@duc_binh_forever 988 mang qua 242 bắc hải mình chép rom cho. nếu thích chạy luôn cung4 dc ^^
Hầu như máy nào của LG cũng bị, cái loa thoại LG làm lô
Đẹp chứ có sao 😁
@thaiminhan 70% hên xui, còn lại do kinh nghiệm. Mình cũng thuộc loại già đời. Test tiếc đủ kiểu. imei trùng, màn ko điểm chết, ko hở 😆. Hqua đem đến mấy chú kỹ thuật XDA các chú ý bảo tháo lâu lắm phải đến chiều mới xong vì phải khò cho chảy keo.15p sau các chú chạy xuống bảo a ơi con này máy đã tháo màn 1 lần rồi, nó dán keo đểu e nạy phát ra luôn 😃). Thế thì làm sao mà check nổi lúc mua chứ.Haizz. Đc cái chạy thì vẫn ổn định
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@mrpresident55 VẬY MẤY CHÚ XDA Ở CHỔ MÔ?????
@vuut Bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của XDAmobile trên Thái Hà
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@mrpresident55 xa the minh o tận Nha Trang
duyan_0104
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gpro của e cũng bị bụi vào màn ( máy chưa bung ) mà dhs để nền trắng chả thấy tý bụi hay vết đen nào ngay chỗ đó, thôi thì chấp nhận sống chung với lũ 1 thời gian sau này tích đc ít tiền mua Lg G3 sau :v
123loli
TÍCH CỰC
10 năm
Sao mình up rom stock 10z mà khi khởi động lại nó lại bị fc cái "VoIPCall" nhỉ? Có bạn nào bị như vậy không? F240L
@DUONGA4K66 Sửa build;);););););)

Sent from my LG-F340K using Tapatalk 2
@lelong3010 Cũng hỏng đc:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Trau bo Tại hẻm biết sửa:p:p:p:p:p:p:p:p

Sent from my LG-F340K using Tapatalk 2
binhmg
TÍCH CỰC
10 năm
@xtmobile-support Máy mình F240L đang chạy rom Lâm Hoàng 2.0 rất ổn. Hôm nay táy máy cài cái rec vĩnh viễn 6.0.4.4 của pác hoangnova.
Nghe nói cái rec này ko thể về stock được, có được cũng rất khó khăn nên mình đâm lo, dùng app cài rec 6.0.2.8 lại và khởi động thì vào đúng rec 6.0.2.8. Nhưng sau đó mình dùng app rebooter do rec 6.0.4.4 tạo ra thì vẫn vào rec vĩnh cửu. Như vậy hiện tại máy mình có tới hai trình CWM.

Xin bổ sung thêm là khi mình tắt máy vào rec = phím cứng thì lại là rec 6.0.2.8. Hay mình xoá bớt 1 cái rec đi nhỉ, vấn đề là file nó nằm chỗ nào. Mong giúp sớm sớm.

Mình lo là sau khi flash rom stock sẽ bị lỗi buộc dừng, lúc này phải tắt máy và tiến hành hard reset = cái bấm giữ 3 phím Home + volume trừ + power, sau đó chọn reset thì nó sẽ dính lỗi vào thẳng recovery luôn😢 Đó là chưa kể lúc flash stock sẽ không đủ pin gì gì nữa đó.

levu0102 đã nói::
mình chia sẽ với mọi người là up rom mod hay cook ngoại trừ rom của CM thì mọi người đừng nên cài recevery vĩnh viễn nha .cài vào khi up rom thì k sao nhưng khi về stock khó vô cùng bởi vì k handset reset dc .mà k handset reset dc thì flash toot báo pin yếu .ngoại trừ ai xài 2 máy thì cấm máy chạy dc chương trình B2A thì rút cáp ra cấm vào cái máy cần up mà báo pin yếu thì mới chạy dc .thì thì tim rom cũ mà kdz .còn mình wa mấy lần vọc fá nên chia sẽ mọi người chút kinh ngiệm còn tùy thuộc vào mọi người .mình thì root va cài recovery 6.0.3.1 là ok rồi chẵng bị treo logo .về stock cũng dễ dàng .up rom tẹt ga ,tẹt bô

Mình lo lắm, pác giúp mình với
triro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cac bac cho e hoi. Co ban rom tieng viet nao ho tro hml to hdmi cho ban L ko ạ
các bác cho e hỏi tí.sao con gpro của e,nhắn tin với người này nhưng trong phần tin nhắn lại hiện tên và số của ng khác là sao ạ?mà lại chỉ bị với 1 số thôi.ví dụ e nhắn tin với "a.cuong2" nhưng trong phần tin nhắn lại hiện "xuyen gda" với số của nó thì là ntn ạ?
bác hướng dẫn e với được ko ạ
Mh định mua con này hàng at&t có tốt ko mấy bác,trang 1 ko thấy nói tới,có recovery rom để up ko? Nhờ các bác chỉ giáo với ạ!
@vuongloi8x mình ko rõ 😁 hỏi @windrock249 xem

Sent from my LG-F340S using Tapatalk
@vuut Bạn dùng rom của radeonmâya cũng đc mà. Up cái system ko thôi.

Sent from my LG-F200L using Tapatalk 2
@thaiminhan bác có thể hướng dẫn em được không ? hay cho em trang nao liên quan em này để em nghiên cứu với
@vuut có tất mà. up rom gốc có tất ko thiếu gì. mỗi tội em nó có mỗi 3g thôi. pin kém hơn quốc tế do chỉ có 3g. còn lại ko khác quốc tế. em cũng đang băn khoăn ko biết nên đổi sang F240 vì khoản sóng ko
Dạo này bận kiếm token cho top11 wá đi.
Trong box mình cóa ai chơi ko nhỉ...???

Sent from my LG-F320S using Tapatalk
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
Có knockon cho LG L seri rôồi ko biết có bác nào mod sang cho g pro ko nhỉ?
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác, cảm ứng của g pro có thể dùng muỗng hay kim loại để điều khiển, mình mới thử xong 😃 , giống cảm ứng siêu nhạy của Lumia 1520.
@bactuong Của e găng tay dùng đâu có được

Gửi từ LG-F310L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bactuong Trời dạo này lạnh quá, đi đường mình hay đeo găng tay nên đôi lúc coa điện thoại phải dùng....lưỡi để nghe máy. Hehe. Nhưng dừng lại thì toàn lấy chìa khóa xe để dùng thôi

Sent from my LG-E988 using Tinhte.vn mobile app
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@bactuong xác nhận đúng mới thử
các bác ơi cho e hỏi với.sao cái nút QuickNote hay Q button của e không sử dụng được .dù đã cài đặt QButton trong setting ???
ai dùng bản Z cho mình hỏi tj.nay để trong túi kẹt nút nó chạm lung tung.h vào cái chỗ soạn tin nhắn chữ nó to đùng luôn.về bé bé ntn các b
@daigianinhbinh Bác phóg to thu nhỏ lại như lúc xem ảnh ấy là chữ nó nhỏ lại ngay
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
rì-lai chậm nhễ???? dùng lte2 hỏi cái có ngay😔
G pro h dung ban nang cap androi nao la on dinh cac Bac nhi? Minh dang dung ban 4.1.2
May minh dang dung ban F240 K ko biet sau khi uprom may co nhan du the nhơ 64g ko cac member
Trước đây cũng nghĩ như bác, giờ xài con LTE3 bản S thấy cũng thế ngon gì đâu. Tùy quan điểm mỗi
Up rom nào mới dc, bảc hỏi mơ hồ quá, em xài nhìu bản rom rồi bản nào cũng nhận thẻ 64gb hết vì nhận hay ko đâu liên quan rom mà do máy hỗ trợ hay ko
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@nakimushi lâu lắm ko thấy vô đây....
bactuong
TÍCH CỰC
10 năm
@khicon_9x Cái đó là cường độ tín hiệu asu caàng lớn càng mạnh.
@thomastn Hok có rom mới nên hok vô 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019