G1 không có 3G của vinaphone

danghoang
13/10/2009 9:9Phản hồi: 6
Mình là thuê bao trả sau vinaphone

Đã đăng ký và tổng đài báo thành công gói cước U1 - không giới hạn, trừ 12k/ngày

Mình đã setting, không chọn "use only 2g network"

Nhưng chả thấy biểu tượng 3g gì cả, chỉ thấy có chữ E thôi

Mình đang ở lê văn sỹ, phú nhuận

Những anh em nào xài g1 mà sử dụng được 3g rồi có thể chỉ giúp ko

tks
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danghoang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tình hình là mình có 3g cho g1 rùi

Lý do là ở khu lê văn sỹ chưa có sóng 3g

Nhưng khi mình ghé qua khu bàu cát uống cafe, thì xuất hiện 3g, tốc độ web cũng ko đều, lúc có lúc không, nhưng công nhận vô nét nnhanh hơn gprs rất nhiều
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xác nhận Khu Bàu Cát sóng 3G rất tốt. Test qua nay chưa gặp vấn đề gì cả.
2b/not2b
ĐẠI BÀNG
15 năm
g1 cũng xài được 3g rồi nhưng chập chờn lắm.
Em N82 cũng không sài được 3G nè.
tháng trước em nghe đồn Việt nam sắp có mạng 3G nên em mới tậu một em N82 mới toanh hàng Fpt hẳn hoi, thế mà hôm nay em gọi điện mấy chị tổng đài viên của Vinaphone thì được mấy chị ấy trả lời là mang Vina không hỗ trợ 3G trên máy N82. Thế mới đau chứ, Bác nào biết tại sao thì chỉ dùm em nha. Như vậy thì cái thắng Nokia nó tích hợp 3G vào N82 làm gì chứ! Lại phải đợi cái thằng Vịt teo và thằng Mobi khai trương dịch vụ để thử vận may thôi! Ặc ặc...à Em ở Hải phòng gần trung tâm nên sóng 3G không vấn đề gì, mấy chị nhân viên Vina bảo thế mà.
thangxpx
ĐẠI BÀNG
15 năm
n82 mà kô dùng đc 3G à :| :eek:
Ak, Bạn cho số máy của bạn đi , để kiểm tra lại ghi âm , trả lời thế thì đúng giết người . N82 có 3G . Bạn chọn gói cước tương ứng , gửi tin về 888 chọn gói 3G . Tiếp theo bạn vào Menu, chọn Tools -> Settings -> Phone ->Network -> Network mode -> chọn UMTS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019