Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

g15 và lx7

Prince23
1/12/2012 11:8Phản hồi: 18
em đang chụp g12 và mún lên 2 em này các bác cho em ý kiến và nhận xét về 2 em này với
có 2 tiêu chí:
-Chụp chân dung:cái nào xóa phông tốt, cho ảnh mịn sâu và nét khi crop
- Chụp thiếu sáng cái nào ít noise hơn va2 khi dùng flash ít noise hơn
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
có bác nào cho ý kiến với
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
alo
Alo, mình biết chắc chắn là G15 ít noise hơn. Xóa phong thì 2 con sem sem nhau, tốt hơn G12 chút xíu, flash G15 đánh lên màu cũng thật hơn. So với đàn anh G12, G15 bỏ đi cái màn hình xoay lật ít khi dùng đến nên gọn nhẹ hơn, ống kính lại tốt hơn với f1.8-2.8 mà vẫn zoom được 5x.
Về chụp marco và phong cảnh trong điều kiện ánh sáng tốt thì mình thấy chất ảnh của dòng LX khá hơn dòng G.
Chia sẻ vài hiểu biết, quyết định là ở bạn.😃
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@Wind_n_Metal Hjhj tại em thấy lx7 có chỉnh khẩu độ tưởng để f1,4 là xóa phông tốt hơn f1,8 chứ mà anh cho em hỏi là dòng g mún xóa phông tốt phải zoom hết cở mới xóa đc hả anh
Ở máy compact, f nhỏ chủ yếu dành cho việc chụp thiếu sáng thôi bác, chụp xoá phong là tác dụng phụ kèm theo .
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
Thác ks
Bac h em đã thông hỉu hì bác chọn em nào bác thấy em nào chụp tốt hơn
Nhìn thông số thì ngang ngửa .Chưa xài qua nên hổng biết thằng nào chụp ngon hơn.
Vì em thích hiệu Canon . 1 phiếu cho G15.
Mà tốt nhất là bác cầm thẻ nhớ SD ra siêu thị điện máy , cầm 2 máy chụp thử vài tấm rồi cho vào máy tính xem lại . Thích con nào là lượm con đó.😃Nhiều khi nghe người khác bàn không bằng tự tay mình lựa.
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@banhmi_sg hjhj bác ơi st nào mà có chưng bày 2 con này thế
Ờ nhỉ 2 con này mới quá , chưa có trưng bày. Em quên.😃
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
hjh nếu
là bác bác chộn con nào em thì thích sự tiện dụng và nhỏ gọn như g12 jhjhj
Bạn vào đây hỏi nè http://www.tinhte.vn/threads/9698/
2 con sem sem nhau, LX zoom 7X xa hơn... tuỳ mình chụp cái gì mà chọn....
@ky-linh LX7 zoom có 3.8x thôi, G15 thì 5x, muốn zoom 7x thì có Nikon P7700😁
@Wind_n_Metal Xin lỗi em nhầm! Thank bác!!!!!
binh2d
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hai con này cũng xêm xêm nhau thôi bác. Bác cứ cầm thử cả hai con rồi lựa chọn (mình chắc là bác chọn G15 vì cầm đằm tay hơn).
có bài về G15 nè bác.

Cảm nhận nhanh Canon G15 - Tiểu quỷ _starnt. Dr. Thanh
g15 và lx7 nói chung là ngang nhau mà bạn. Quan trọng là bạn thích cái nào hơn mà thôi. Bạn ra khanhlong camera thử xem hoặc vào kiệt camera trong thương xá tax ấy. Không cần mang theo thẻ nhớ nữa vì người ta có mà.
Lx5 thì tông màu lạnh, ngả xanh chất màu sang. mình đoán lx7 cũng vậy thôi. vì đây là tông màu theo style của hãng mà ^^
G15 thì tông mau ấm hơn, ngả hồng. Hợp mắt người Việt hơn.
Về khẩu độ thì bạn khỏi lăn tăn, không khác nhau nhiều đâu máy pns mà với lại còn iso, và các thứ khác nữa
Về chụp macro thì mình nghĩ g15 tốt hơn hẳn, khả năng chụp cũng gần hơn
Nhưng quan trọng vẫn là yêu cầu của bạn là gì? và cái nào hợp nhãn hơn thoai? ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019