Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy A8s sẽ ra mắt vào ngày 10/12: smartphone đầu tiên trên thế giới có màn hình "khoét lỗ"

zyzy1908
3/12/2018 15:14Phản hồi: 192
Galaxy A8s sẽ ra mắt vào ngày 10/12: smartphone đầu tiên trên thế giới có màn hình "khoét lỗ"
Weibo Samsung tại Trung Quốc vừa đăng tải 1 hình ảnh xác nhận ngày ra mắt chính thức của Galaxy A8s với màn hình khoét lỗ Infinity O - 10/12. Thông tin này được đăng tải không bao lâu sau khi Huawei xác nhận sẽ ra mắt Nova 4 cũng có màn hình khoét lỗ vào 17/12. Như vậy, Samsung A8s sẽ giữ vững vị trí là chiếc smartphone đầu tiên trên thế giới có camera trước đặt bên trong màn hình để tạo ra một chiếc điện thoại màn hình FullView thực sự, vô cực thật nhưng không cần đến tai thỏ/giọt nước/ giấu camera bằng thiết kế trượt.

Theo một số thông tin, A8s sẽ sở hữu màn hình LCD 6.3" FullHD+, trang bị Snapdragon 710, RAM lên đến 6GB, camera selfie 24MP và trang bị 3 camera sau giống với Galaxy A7 ra mắt gần đây. Ngoài ra, theo một nguồn tin, chiếc máy này có thể là thiết bị đầu tiên của Samsung không có jack 3.5mm

Nguồn: Weibo
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đội ngũ phát triển & thiết kế của SS được đấy chứ. không đu theo trend tai thỏ tai trâu..., chỉ mong là đừng ảo tưởng giá nữa thôi
@AudioHunger thì apple ko tích hợp vân tay dưới màn hình nên nhét fake id vào. chứ giờ đt người ta tìm cách ẩn hay giấu cam sao cho màn hình tràn viền thực sự. bữa apple chém gió khen fake id chê vân tay. mai mốt xài lại vân tay chắc hài lắm.
bidnah003
ĐẠI BÀNG
5 năm
@illusion N fiction cá luôn là con này sẽ xấu hơn con của huawei nhiều, và anh em hãy chọn giá đúng nhé.
@illusion N fiction Đu theo trend tai thỏ thì khác gì tự vả vào mặt mình. năm nào cũng ra quảng cáo nhạo báng tai thỏ mà 😁
Ít ra cũng có chữ đầu tiên dù sau đó có ai định nghĩa lại đi nữa.
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
@viet net Ý bạn giống sạc không giây. 2 sim với phím home ảo à
@mai12
Sony Xperia U 2012 với phím ảo, hô hô!
bidnah003
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet net tôi tưởng huawei có từ lâu rồi, đầu tiên kiểu gì ngộ vậy?
@bidnah003 Từ lâu là từ bao giờ, cái từ lâu là cái nào vậy bạn ?
@bidnah003 Hiện tại Sung ra ngày 10/12 còn Hua ra ngày 17/12, chỉ biết có thế.
Máy đẹp rồi mà ko biết có đưa về VN ko, hóng 1 bản như này sẽ hoàn thiện hơn nữa trên s10 😁
M4rv3l0us
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangngocit Hẳn là màn hình dưới màn hình tuyệt quá
@thangngocit Này thì ko quan trọng camera :v Nghi vấn S10+ 😁
@Điệp Dandy :D hên xui. nhưng trên s10 vs note 10 có khi camera ẩn dưới màn hình. chứ kiểu này thà để như note 9 mà làm mỏng xíu nữa là dc, bỏ cái mống mắt khuôn mặt nửa vời luôn. mở khóa quá chậm quá cùi
@thangngocit Có tin bảo sam bỏ mống mắt rồi, t nghĩ chắc cũng bỏ nốt khuôn mặt chỉ dùng vân tay trong màn thôi. Có tin vân tay Sam cho 1 khoảng rộng ở dưới màn nếu đc vậy thì tuyệt rồi
superboyvc
TÍCH CỰC
5 năm
Ra trước ntn, mà s10 ra chả nhẽ ko có gì xịn hơn thì khó đấy 😔
Ganoipho6
TÍCH CỰC
5 năm
@superboyvc Thông tin thì nó nhỏ xíu luôn. ko to như vậy đâu . Hình như ẩn được đi nữa :rolleyes:
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@superboyvc S10 sẽ có nhiều cái hơn ví dụ vân tay siêu âm dưới màn, màn hình amoled viền dưới sẽ mỏng hơn, camera được đầu tư nhiều hơn...
Poster dư chữ samsung thì phải :rolleyes:!
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái máy tầm trung người ta còn đầu tư thiết kế hơn cả dòng cao nhất của ai kia . đẹp khoe xấu che mà làm cái xấu nỗi bật nhất mới chịu
M4rv3l0us
ĐẠI BÀNG
5 năm
@>>>><<<<< Ko hề giả ngu nhé
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioHunger Hahahaha . đó mới nói là thiết kế khuyết tật . cố chấp vờ lờ . thay vì face ị đị thì dùng vân tay dưới màn hình .... . mục tiêu của bạn là sử dụng hay là thiết kế. Nếu là khách hàng thì bạn yêu cầu sự hoàn mĩ cho số tiền bỏ ra . bạn là người sử dụng thì nghĩ như người sử dụng mới khôn ra được bạn ơi. cái máy không hơn tiền ở phần cứng là bao hơn ở cá thiết kế bạn trẻ ak . mở mắt ra nào
>>>><<<<<
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mai12 Tai thỏ đẹp lắm mấy ẻm người đệp đeo ấy . còn cái loại tai thỏ bạn nói là tai thỏ bị chặt mất phần trên.
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
@>>>><<<<< Ừ mình cũng thấy vậy
Nhìn đẹp
Cá nhân tôi thích kèo này của Samsung.
Ko đu đeo theo bọn tai thỏ, tai lợn là được.
gadem
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Dự là sẽ rất khó or tinh chỉnh lại phần mềm để lòe người 😁 .
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@gadem Mống mắt còn vài thứ đi kèm nữa nên chỉ cam trước thôi. Còn bảo mật thì dòng A này chắc vẫn sử dụng vân tay còn dòng S Note thì vân tay dưới màn.
meoden007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Hưởng gì bác ơi. Đi làm 11h đem mới về nên sáng ngủ bù
@gadem Nếu vân tay trên màn thì mống mắt ko cần tới
w220
Trứng
5 năm
không biết có nên đổi s8ACtive lên con A8s này không? trông thấy màn hình đẹp thật, vì mình không thích tai thỏ.
K bt trải nghiệm camera có che mất phần cần hiển thị k nhỉ?
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@Huy_Microsoft_Windows Ở góc là ít nội dung quan trọng để hiện thị nhất bác với nhỏ thế củng không sao. Chơi game thì không rồi còn xem video đa số clip vẫn là 16:9 thôi.
gadem
TÍCH CỰC
5 năm
@Huy_Microsoft_Windows nói về trải nghiệm thì 90% chúng ta sẽ nhìn vào giữa cái màn hình. 2 bên góc dưới và trên ít khi nhìn vào lắm.
@Huy_Microsoft_Windows Chơi game hạn chế thì hơi chán mà xem video về 16:9 k khác tai thỏ mấy chỉ là màn hình khoá đẹp hơn 😁
brits
TÍCH CỰC
5 năm
@gadem nói thế thì tai thỏ cũng ảnh hưởng gì đâu?
gadem
TÍCH CỰC
5 năm
@brits mình cũng chẳng thấy nó ảnh hưởng j cả :v. có quan tâm đến đâu 😁 .
Ông lớn phải vậy chứ, dù ko xài samsung nữa nhưng vẫn tôn trọng
Smp duy nhất tầm trung trở lên của SS dùng LCD trong vài năm qua.
Và nhà cung ứng là BOE Display. Cho nên Huawei hay SS ra mắt trước hay sau thì BOE Display cũng sẽ vui thôi
Ủi SS xài chip của Qualcom rồi hả? Sao ko xài Exynos cùi mía của hãng nữa.!! 😁:D
@Phạm Lê Trường Thịnh Đã ngu còn thích thể hiện. Xin cười vào mặt bạn nữa cái
@Phạm Lê Trường Thịnh SS chỉ làm 2 loại: 1 là cao cấp, 2 là tầm trung. Còn loại cận cao cấp thì ko có. A8 trước đưa con tầm trung lên cận cao cấp bán 11-13,5tr bị chửi sml.
@Cyraxx Kể cả mấy con như note 8 chip xịt lốp vẫn cứ tệ như thường bạn nhé. Chơi game lag mịa nó mắt ra. Giật lag tug chảo ảo hơn 6s+.
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dorewan199x công nhận chip A tốt nhưng so sánh trên 2 hđh thì k nói lên dc nhiều bác ạ. thêm nữa đúng là exynos chưa đủ mạnh cho việc chơi game nhưng gọi là cùi mía thì chỉ có thể là anti. như e nói ở trên vd nếu đời s6, note5 xài exynos với mấy con xài 801 bác sẽ chọn máy chip nào. hay s7 snap 820 với 8890 e chọn ngay 8890
nouvo11
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màn vô cực - màn fullview. Ss năm sau nữa chuyển qua màn hình gì đây
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nouvo11 Ko đọc báo à? Mấy tháng nay đi đâu vậy? Mấy tháng nay nó quảng cáo Infinity O rần rần mà hỏi màn hình gì
chủ yếu là khoe công nghệ màn hình thôi =))
@Dx.DarkKnight chứ bác muốn nó khoe cái gì nữa?
@Dx.DarkKnight Hõng lẽ khoe cái tai thỏ
titanxtreme
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vẻ hấp dẫn
nklinh485
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp hơn trăm lần cái tai thỏ.
bi0nl1n3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi thứ có cái hay của nó. Phải thử mới biết ngta đón nhận ra sao. Ko ưa SS nhưng ý tưởng hay đấy!
gadem
TÍCH CỰC
5 năm
@bi0nl1n3 mình cũng chỉ đoán thôi :d. Còn chờ sản phẩm ra thì sẽ rõ thôi mà :d .
@gadem Có vân tay dưới màn còn tham mấy cái kia làm gì mà bảo đánh đổi? Không làm được vân tay dưới màn mới phải nhét mấy cái kia vào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019