(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sory, dùng Link2SD.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thao6500 😁 mình chưa dùng bao giờ nên không giúp gì được bạn , mấy cái app mình không dùng thừơng mình delete nó đi cho nhẹ máy
E mới mua đc ngày , có cái thẻ nhớ 8gb mà ko biết bỏ data game zô thẻ như nào , mọi người chỉ e với , máy e chưa root ... e đợi qua 7 ngày mới root
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@piray 😁 ở đầu topic có hướng dẫn chuyển thẻ nhớ làm bộ nhớ USB đó bạn , yêu cầu máy phải Root mới được
@piray để vào bộ nhớ máy sd card thông thường là android/data/ten game. .. không thì gameloft/games/ten game.....;)

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
Mấy bác giúp em với, tình hình là dùng Link2SD đóng băng những ứng dụng ít dùng, khi cần lại không BỎ ĐÓNG BĂNG được, cả Titanuim BP cũng chịu. Cảm ơn trước.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thao6500 😁 để bạn nào bị rồi giúp bạn thôi

Update đã test game Amazing Spiderman chơi mượt , mượt hơn Batman The Dark Night
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa test amazing spider man và batman the dark night trên Ace 2 và trên xperia Neo để so sánh 2 GPU Mali400MP1 và Adreno 205 kết quả Xperia Neo chơi mượt hơn Ace 2 😔
các pác ơi cho e hỏi tí, headphone của ace 2 nguyên box có dùng để đàm thoại đc ko vậy? e thấy nó giống những headphone dùng cho đàm thoại mà sao e thử dùng với chức năng đàm thoại thì ko đc!
@sidzero mua về là dùng bình thường đúng ko pác, sao mình dùng ko đc là sao ta, hix!😔 pác có cao kiến nào ko chỉ với, mình cũng vào phần setting chọt chọt thử rồi mà ko đc, có khi nào headphone mình bị hư ko ta, headphone mới, nghe nhạc bthuog mà!hichic
@hungdau thế pác có dùng để đàm thoại được ko ạ, sao e thử máy lần rồi chỉ nghe đc thôi, chả nghe đ ngta nói j, có cần cài đặt j nữa ko pác, e thấy đt khác về cắm headphone vào là xài như thường mà
@hndh124 Được.mà bạn bạn thử vô cài.đặt xem,sao vì mình cũng ít dùng tai nghe. Chỉ để nghe nhạc thui😁

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác sidzero cho e xem cái screenshot của spiderman vs dark knight dc ko? Theo chẩn đoán của e thì 2 game đó trên ace 2 đc optimize nên hình đẹp hơn, thay vào đó bi giật. Game dark knight tren ace có mưa, sét nưa đúng ko? Trên neo lam j co >😃
Bác cho em hỏi vế cái vụ sim của máy sao có nhiều lúc máy em vẫn đầy đủ cột sóng nhưng em ko gọi dt đc và người khác gọi vào cũng ko đc luôn... mấy lần bị vậy em chỉ biết tắt máy rối tháo pin tháo sim thì lại gọi đc em bị zậy 2 lần oy`...
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế có khi là tại SIM củabacs rồi
em cũng ko biết nữa bác à...tại vừa rồi em mới đi làm lại sim... tại cái sim cũ nó mòn nhiều quá rồi mấy cái phần kim loại cũng muốn bong ra... ko hiều sao lại bị vậy nữa em định đi chạy lại phần mềm thử coi sao...
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thay sim khác thử xem hoặc mượn ai cái tai khác test lại xem chứ mình dùng bình thường
Đúng là hình ảnh 2 game này trên Ace 2 đẹp lắm đổ bóng cho tới mưa gió đùng đùng , Spiderman thì có hiệu ứng đổ bóng và gương phản chiếu ở mấy cái kính trên mấy tòa nhà đẹp lắm . Với Game Spiderman cái mắt Spiderman ở máy X Neo thì nó màu trắng còn ở Ace 2 máy mình thì nó bóng đẹp cực kì
@sidzero
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
he he. Game khủng nó thế. Mà spiderman có cả bóng spiderman trên gương cơ à? Bác youtube so sánh thử xem hình có đẹp bằng S2 ko? Dark knight có giật lắm ko?
spiderman cac bac down o dau vay? Cac bac dung ban cho S2 ah?
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 đẹp ngang S2 bác nhé cũng không giật lắm đủ chơi ngon bác ạ , game Dark Night thì cũng khá giật hơi khó thao tác ( máy mình nó thế bác test thử xem )
Amazing Spiderman Offline http://www.tinhte.vn/threads/1421126/ đây bác for all device :D thơm ngon đặc biệt chơi offline không cần mở Wifi hay 3G
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sidzero
Bác thử lên google tìm hiểu r down "chainfire 3d" dùng xem.
Dùng thử với Dark knight xem nó có đỡ giật ko 😃 down bản pro về ý.​

ah game dark knight có giật bằng thế này ko?
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cnkpro Chainfire mình thử rồi chơi ngon không giật nhưng đồ hoạ bị giảm xuống .
Máy ku đó chơi giật hơn máy mình máy mình đỡ hơn 😁
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình xin cái screenshot game spiderman plzz. Bác gưi mail khanhcn.sec@gmail.com cho tiện! Pleasee. Mình muôn nghiên cưú vai thứ, chưa mua ace 2 mà.
tại sao khi em cài game lên máy thì có game được cài trên máy, có game cài trên thẻ nhớ, có game mặc định cài trên máy, có game ko, ai có thể giải thích cho em được ko? Cái đó là do máy hay do game?
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem clip trên S2 giùm mình nha nó y chang đó 😁 bận quá chưa có mần được
Do app :D
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nao co tgian thì chụp cho m phát, minh muốn xem mấy thứ khác nữa :p
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
ah thui, cho m hỏi là bóng spiderman in xuống đất là hình tròn hay là hình có tay, chân?
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 đây hàng của bác , bóng đủ tay chân nhưng hơi mờ nhé nhưng hình ảnh vẫn rất đẹp , nhìn cảnh xa nó hơi xấu nhưng lạ gần thì rất đẹp nhé .

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 vừa có 1 cuộc đấu tranh tâm lý dữ dội khi quyết định chia tay em Ace 2 để về với em Sky A830 hoặc Xperia Neo L .

Kết quả : vợ Ace 2 vẫn là số 1.
Sky thì cấu hình tốt giá rẻ nhưng ớn vụ hỏng hóc có bị gì thì cắn lưỡi mà cười phụ kiện linh kiện mò lòi con mắt.
Neo L chơi game không đã bằng Ace 2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019