Galaxy j docomo bị nóng nửa màn hình trên

metqua8426
24/1/2015 12:14Phản hồi: 23
Có bác nào dùng galaxy j bị giống mình không: máy mới mua dc 2 tháng bên didongthongminh, lướt web 1 thời gian hoac xem youtube bị nóng nửa màn hình trên,khi có cuộc gọi mà áp vào nghe muốn bỏng tai luôn. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình, đây có phải là tình trạng bình thường không,minh thấy galaxy S5 xem youtube lâu chẳng nóng gì hết. Mình ở tp.hcm
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bỏng tai luôn á :ss
M cũng bị như vậy,ai tư vấn giúp m với, đang hoang mang
wpdinhquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh cung bi nong nua tren sao vay nhi hay day la cach tan nhiet cua e no ? A ma muon cai bsn phim tieng viet thi lam ntn vay moi nguoi?
Chém chả
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wpdinhquang Bạn tải ứng dung tiếng việt về.tôi đang dùng laban key
mình cũng bị tình trạng như vậy. ko biết là bị sao nữa
Đang ngắm e này mà thấy lỗi nhìu hơi bị nản...
bạn gọi điện thoại vào số điện thoại kỹ thuật bên mình để xem mấy anh sửa đt lâu năm có trợ giúp bạn đc lỗi này ko nhé

MaxMobile - 0969.655.655
vannhatka
TÍCH CỰC
9 năm
@max_mobile Mình có em này bị chập nguồn. Bên bạn làm đc k vây
hình như máy em củng bị
@Mông Gợi Cảm xin mời bạn qua bên mình để được kỹ thuật tư vấn chi tiết thêm ạ :v
@max_mobile bên bạn là đâu
Mình mua bên didongthongminh đc 3 tháng cũng bị dính tình trạng này 😔
Mình mua hồi 31/12 cũng bị nóng nửa trên màn hình, hôm bữa vừa chơi game COC xong, cắm vô sạc. Được khoảng 60% thì có cuộc gọi, ốp lên tai mà tá hỏa, xém nữa rớt lun điện thoại @@ mở Computer-Z lên xem thì thấy nhiệt độ pin là 46 độ :eek:
Cuối cùng thì rút lun dây sạc, mấy lần sau sạc lại thì chỉ hơi ấm ấm thôi.
Còn hiện giờ cứ chơi game là máy nóng nửa màn hình trên lắm, có ai biết hiện tượng này là do nó thoát nhiệt hay bị lỗi hông? 😔
bupbechanh
TÍCH CỰC
9 năm
@Anh Anderson Chơi COC trên điện thoại thì bị nóng máy là phải rồi bác ơi.
Mình chơi COC trên con HTC ONE X+ có nửa tiếng mà cầm thấy nóng phỏng tay luôn.
Cơ bản là điện thoại đời cũ chơi COC đều rất nóng máy.
Giờ mình chyển qua xài Note 4, thấy chơi chỉ hơi ấm thôi, ko nóng rực như hồi xài HTC.
COC đượ c thiết kế để chạy trên máy tính bảng, do vậy chơi trên điện thoại sẽ khiến điện thoại rất nóng máy, ảnh hưởng đến PIN, chip, Main ... chơi coc lâu ngày trên điện thoại có thể biến điện thoại thành cục gạch chặn giấy đó.
Lời khuyên tốt nhất là sắm cái máy tính bảng để chơi COC, đừng chơi game trên điện thoại.
Mình cũng vậy , mình nghĩ chắc vi xử lí em nó nằm ở vị trí đó, hằng ngày mình vẫn xem phim, lướt web, chơi game liên tục, máy nóng hỏi nhưng không thấy em nó bị gì hết, 1 ngày mình sạc khoảng 3,4 lần
khi chơi game qua wifi hay 3G thì điện thoại sẽ bị nóng phần trên mà, cái này bình thường thôi, chỉ khi nào quá nóng thì hãy cẩn thận
Điều này bình thường mà. vì bảng mạch của J giống S4. nó nằm bên trên. sử dụng lâu thì sẽ nóng phía nửa trên. Đây là 1 nhược điểm vì chip chạy quá nóng
máy mình cũng bị như vậy rất nóng pin tụt rất nhanh mua pin khác về cung như vậy không làm gì cũng nóng .... bạn nào biết chỉ mình với huhu buồn quá
tình trạng chung rồi bạn ah, bạn cài rom 5.0 đi sẽ mát hơn đấy!
Con j của e k bít bị sao cắm sạc vào nó lại hiện usb bệnh này là bệnh j ak .có bác nào bít không?
cùng chung câu hỏi đang chờ giải đáp
Mình đang dùng bản Rom V4 Final của Bùi Mạnh Phú (bản up qua recovery, không nên dùng bản up qua Odin vì bị lỗi 1 số chỗ) thấy cũng khá ổn định. Pin chỉ để nghe gọi cũng được 3 ngày, còn chơi game thì không bàn nhé vì máy nào chơi game cũng ngốn pin hết. Còn bản 5.0 thì nhìn giao diện đẹp nhưng nhanh hết pin lắm, để không qua đêm cũng ngốn gần 10%, bản của Bùi Mạnh Phú thì để qua đêm chỉ mất 1-2% thôi. Cứ 2-3 ngày reset máy 1 lần là chạy ổn. Bạn nào bị lỗi thì up lại bản giống mình nhé. Nhớ là 1 tuần đầu sẽ chạy không ổn định (pin có thể hết nhanh, máy có thể nóng nhanh nếu chơi 1 số game nặng), nhưng sau đó thì OK hết. Mình không có ý định lên ROM đâu.
@youviet oánh dấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019