Galaxy Note 10.1 sẽ được bán ra vào ngày 16/8, bản 3G giá 644$

Blaze1st
9/8/2012 11:22Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Linakakaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự là phân giải qúa thấp so với cái màn và mức gía này . Không phải ngẫu nhiên mà Apple phải cố sống cố chết nâng phân giải màn hình của ipad lên cao như thế . Người dùng ko thể tận hưởng video full HD trên chiếc MTB này , thật là đáng tiếc .
ai xài tablet rồi cho mình hỏi. Mình rất thích phát education trên clip quảng cáo. Không biết có tablet nào ngoài note có chức năng đọc ebook, highlight, take note được như vậy ko ? Chứ note thì giá chát quá, sv nghèo 😔
prin77
CAO CẤP
12 năm
@thiên andrew ImageUploadedByTapatalk1344532909.239533.jpg
iBook trên ipad,Hi vọng giúp ích cho bạn,ipad 1 6tr hoặc ipad 2 khoảng 8tr8,hoặc ipad 3 11tr

Sent from my iPad using Tapatalk
@prin77 thiệt là đúng ý quá đi. 😃 phân vân quá đi, hì hì, định lụm con transformer mà đang lục bên android market mà chưa thấy phần mềm nào quẹt quẹt màu ebook được như vầy.
prin77
CAO CẤP
12 năm
@thiên andrew nếu bạn mua tablet về lưu tài liệu và học nhiều thì nên mua ipad 2 (rẻ,đẹp,apps,pin lâu xem phim liên tục hon 14 tiếng(nghe đồn vì mình xài ipad3 ko phải 2),xét về giáo dục ios có 1 cái android không thể sánh được là itunesU.mình cũng hay down tài liệu trên đó để tham khảo,đa số tiếng anh.

@prin77 iPad 2 và 3 ko khác nhau về thời lượng pin.Nếu dùng iPad check mail,web,đọc file,soạn văn bản, làm vài việc nhẹ của office,vẻ vời,chỉnh sửa hình ảnh,xem hình,trình diễn hình ảnh,học ngoại ngữ v.v... Thì rất tốt.
Bản thân iPad mặc định là hầu như ko có gì,cả máy tính trên iPad còn không có,nhưng khi bạn muốn dùng nó theo cách nào thì cứ lên App Store down ứng dụng theo thể loại bạn muốn thì nó sẽ như ý bạn muốn.Vidu: bán muốn nó là cái máy giải trí thì nó là giải trí,khi bạn muốn nó là 1 cái máy văn phòng thì nó sẽ là máy văn phòng,khi bạn muốn nó là thiết bị chơi game thì nó sẽ là máy chơi game,hay bạn muốn nó là một cái máy cho con bạn học thì nó sẽ như vậy...i like it very much 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
@devil Bác nói được hầu hết ý mà e không biết phải diễn tả ntn đó..bản thân e cũng bất ngờ với các app rất hữu ích cho người thích chơi ảnh nghiệp dư như e...
Chúc đắt khách..!
Toàn dân công nghệ chính thống,nc nghe ghiền thật 😆
prin77
CAO CẤP
12 năm
@devil có cả thương gia vào góp vui....cửa hàng bán khuya thế...hehe

mấy bác chém ghê quá , cứ như là các nhà thông thái vậy ..
@hoangtusunny Không hiểu sao, cảm giác của mình khi nhìn các thao tác trên Tab vẫn nhận thấy có độ trễ nhất định. Và hơi lag.

Nhưng đúng là SamSung đã cải tiến và phát triển các chứng năng note + trải nghiệm người dùng khá hấp dẫn. + 1 điểm cộng thiện chí cho Tab mới.

Nhưng mong là các Anti Cuồng Sâm ko vào nhảy đành đạch lên vì vui sướng nhé =]]
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Lucy Heartfilia con note 5.3 thì tôi thấy rất thích ,vì Spen trên cái kích thước đó sử dụng như sổ ghi chú,và cắt hình ra cho vào note,v.v.con note đó đúng là 1 đt ngon,thú vị,còn con note 10.1 này như ăn theo note 5.3 thôi,nhìn mấy tính năng nó gọi là nổi trội chẳng có quái gì mới mà nó tâng như lò xo gắn đít.lại còn android,đâu phải là điện thoại,đã xài "máy tính" bảng mà giật giật rề rề thì thà xài tab2 7.0,cái giá con 7.0 còn chấp nhận được so với cái khuyết,còn con này 650$ 16Gb thì bản 32Gb chắc cũng = cái máy tôi rồi,bỏ ra hơn 15tr để đem về cái cục giật giật rỗ rỗ,app nghèo cho điên à,lúc đầu xem ở CES hay WMC gì không nhớ do tinhte truyền về cũng có cảm tình,mà về sau xem mấy clip quảng cáo của nó ngứa mắt,mất hết cảm tình...ủng hộ note 5.3 anti note 10.1
Gạch thoải mái,nhiều thì xây nhà bự,ra đảo thì nghĩ tay vài ngày.

hieutu007
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung dạo này bán sản phẩm giá cao quá. Chắc để chưng thôi...he he
Em này cũng được. SS thì chỉ quan tâm em note 2.
Có một sô bác đang lăn tăn về khoản màn hình của con này, em xin trình bày như sau: 800 x 1280 pixels, 10.1 inches (~149 ppi pixel density) Mật độ điểm ảnh dừng lại ở con số xấp xỉ 149 pixel cộng thêm công nghệ hiển thị vốn đã làm ảnh bị rỗ nên chất lượng màn hình càng thêm xấu. Có một đặc điểm em thắc mắc là tại sao màn sử dụng trên mấy con tab của samsung lại tồi vậy nhỉ? Em đang dùng playbook và khi so sánh với tab 7inch cùng độ phân giải (tức là mật độ điểm ảnh = nhau) nếu playbook lấy thang điểm 10 thì tab 7inch chỉ có thể nhận 7 điểm thôi, hình ảnh vẫn rất rỗ mặc dù độ phân giải 1024*600 đã được nén lại trên kích thước màn hình 7inch. Mật độ điểm ảnh trên màn hình của Playbook tuy chỉ khoảng 170ppi (tức là chỉ ngang với mật độ điểm ảnh của một chú E72 mà thôi) nhưng chất lượng hiển thị là quá tuyệt vời cộng với độ sáng vô địch trong số các tablet trên thị trường (lên tới 650nit), tuy nhiên RIM không mấy khi lên tiếng về công nghệ hiển thị mà họ dùng trên các thiết bị của họ.
Đó là đôi điều về màn hình mà em muốn chia sẻ, có gì sai sót mong các bác góp ý nhẹ nhàng chứ đừng manh động gạch đá làm em tái phát bệnh tim😁
chỉ nói 1 câu, ko phải ngẫu nhiên 10 con tablet bán ra 7 con là ipad
@minhminh87 Câu này thú thực là em mông muội nên không hiểu hàm ý sâu và xa của bác =))
x264
TÍCH CỰC
12 năm
@minhminh87 Chả ai phủ nhận điều này, vì nó là thực tế. Nhưng bro vào đây nói ra để làm gì? Phổ cập kiến thức thị trường à.
Nghe các bro phán như đúng rồi,e chỉ hỏi thực tế các bác đã được trên tay tất cả để đánh giá chưa ?
Riêng về độ phân giải màn hình,màu sắc bản thân e dùng thực tế cái p7500 đã thấy là đủ rồi !
Riêng về độ phân giải e hỏi thật có bác nào chép film full hd với vid 4k vào cái màn 9,7 inch cua ipad hay tab 10,1 inch để xem ko mà q.trọng hóa vấn đề ?

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
@alone90 Kệ bác, cái này là tùy theo quan điểm cá nhân của từng người, chính bản thân em cũng rất ưa chuộng khả năng hiển thị tốt và nhiều người khác cũng như em, rất khó tính trong việc đánh giá màn hình.
Vấn đề có đc trên tay hay chưa chứ gì? Xin nói với bác là em chỉ đề cập về màn hình của nó thôi, note 10inch này dùng chung màn hình với Galaxy Tab 10inch cho nên không cần phải trên tay cũng biết thừa nó hiển thị thế nào rồi bác ạ.
Đối với bác thế là đủ nhưng đối với người khác là chưa đủ, mong bác tôn trọng ý kiến của người khác bởi vì những cái em nói là không sai và không đụng chạm đến ai.
@biahoi5ngan uhm,nhưng bạn cứ thử nghĩ cái viễn cảnh lưu 1~2 cái movie hd 4k vào cái bộ nhớ tab 16~32GB xem
q.điểm của mình là cái gì đáp ứng đủ như cầu của mình thì dùng...ko q.trọng thương hiệu và cũng chẳng anti ss cũng như apple !
mình cũng chỉ là viết cái cảm nhận của mình thôi
Thiết kế cũng đẹp, cấu hình tốt!
dành cho những ai dùng để làm việc và nghe gọi.Cái này hơn cả máy tính đấy.Chắc chỉ có fan sam mới xài.
tucinco
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt 😁, combo galaxy note của mình sẽ sớm có thôi :D.
13 củ nhưng về VN phải hơn tầm 2tr @@
Với giá này sẽ mua The new iPAD nếu có nhu cầu
nói chung là ko thích cái tỉ lệ màn hình
ây za. sao kg có 4.1 luôn nhỉ
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ Note là ngon à, không cần phải bàn cãi
đẹp quá.....SS chất nha
rongV
TÍCH CỰC
12 năm