Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Note 3 4.4.2 hao pin trầm trọng

Andykool1810
9/3/2014 3:44Phản hồi: 40
Mình mới mua Note 3 được mấy hôm , bản N900 chính hãng . Khi mua thì máy chạy android 4.3 nhưng mình đã cập nhật lên 4.4.2 luôn . Khi dùng bình thường thì máy đã rất hao pin nhưng mình nghĩ là do máy màn hình to nên hao , tuy có giảm độ sáng còn rất thấp nhưng tình trạng trên vẫn sảy ra . Đến hôm qua máy hết sạch pin thì mình có cắm sạc cho đến khi đầy ( lần thứ 3 sạc pin từ lúc mua về ) rồi rút máy đi ngủ . Khi ngủ dậy dật mình khi pin còn 80 phần trăm . Sáng nay lại gặp tình trạng tương tự , 3h30p đêm mình đi ngủ thì máy còn 40pt pin đến 8h20p sáng nay dậy định mở khoá xem giờ thì máy đã tắt ngấm .
Bạn nào gặp tình trạng tương tự mà có cách khắc phục ko ?
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn xem có để 3g, wìi, nfc ko, tắt hết đi cho nhẹ gánh, vào phần battery xem phần nào sử dụng pin cao nhất hoặc chụp màn hình battery lại xong quăng lên đây để mọi người cùng xem, note 3 pin mình cũng nghe nói hơi lởm nhưng ko tới mức kinh dị như bạn
không thể nào hao pin kinh khủng vậy đâu!
Lúc đầu dùng bình thường thấy hao pin dù để độ sáng còn chưa đến 1/4 nhưng nghĩ là do màn hình to thì thế là k sao , cũng chẳng dám chơi game chỉ xem video với web . Nhưng khi để máy qua đêm dậy mới ngỡ ngàng ... Mình có dám bật GPS với nfc với 3g đâu ở nhà chỉ treo wifi .
Đến mình còn không nghĩ là nó hao đến vậy vì trước dùng S3 có để qua đêm wifi bật bt mà sáng dậy cùng lắm hết 3% dù pin s3 đã được hơn 1 năm rồi . Bh mình vẫn dùng cả s3 cả note nên vẫn có cái để mà so sánh .
Cái hình dùng pin 6h37p kia là thời gian trước khi mình đi ngủ pin 100% ngủ dậy pin tụt xuống còn 78% . Thấy báo là do tìm kiếm google nên vội vàng gỡ witget tìm kiếm trên trang màn home đi .
Còn hình 18h kia là pin chỉ nghe gọi vài cuộc đt rồi tối có xem 1 video trên nhaccuatui , like đc mấy cái ảnh trên face chứ cũng chẳng dám chơi game thì pin còn 40% rùi đi ngủ từ 3h30p sáng đến 8h20 tỉnh dậy rờ máy để xem giờ thì sock quá máy tắt ngóm rùi còn đâu. Cắm vào sạc rùi chờ một lúc để máy vào pin một chut rồi mới bật máy lên xem do cái gì mà hao pin ghê vậy đồng thời chụp luôn ảnh .
vuhanduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tớ dùng note3 để treo qua đêm không mất tới 1%, để nguyên cả 3g luôn cũng vậy. Chỉ có lúc sử dụng thì hụt khá nhanh, đọc web thì mất tầm 13, 15%/ tiếng, chơi game thì gần 20%
máy bạn này bị lỗi rồi m cũng 4.4.2 đâu có hao như vậy. thử khôi phục lại cài đặt gốc xem

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Cũng mới lên 4.4.2 cho Note 3 đc vài ngày, hao pin lắm. Mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng cũng bị tình trạng như vậy. Có ai bít khắc phục sao ko?
Mình thì bị nóng phần trên máy khi knối mạng. Còn phần đươi thì bt. M dùg bản n9005 mới mua đc 1 tuần.
Cũng đang bị tình trạng tương tự. Máy nóng và hao pin lắm.
Em chẳng hiểu sao em bật wifi có 5p hết 5% pin + vào web máy nóng ran là sao vậy các anh
Trong khi em không bật gps hay 3g gì cả ngoài wifi
Chờ bản vá lỗi

Sent from my C2005 using Tapatalk
haluongdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình để qua đêm thì hụt 1% . Nghe gọi lướt web thoải mái có lúc được 3 ngày ,chỉ vì vẫn chạy 4.3 . lưu ý là để pin xuống đến 10 hay 15% hãy nạp lại .khi nạp nhớ nạp cho đầy 100% .
lamdenso
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy em cũng mới mua ! Chỉ nghe gọi mà Dùng dc có ngày ngày là hết Pin
Có phải máy em bị lỗi hao pin ko a ?
hoanghonvov
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamdenso 1ngày là bt mà bạn?tùy vào mình dùng nhiều hay ít.cung tùy bản room muốn pin trâu máy ít nóng hơn chỉ có cài room cook thôi.hi
haluongdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu máy bạn đúng là loại SM-N900 chạy 4.3 thì đúng là hao pin quá rồi , nếu chạy 4.4.2 thì anh em khác cho ý kiến .Máy mình 6h sáng nay đầy 100% ,từ sáng đến giờ nghe gọi 6 lần khoảng 4 phút , lướt web 1h , đến 13h50 pin còn 92% .trình quản lý pin nó báo thời gian còn lại là 41g 31p
Cho hỏi các bác ở đây đã khắc phục đc lỗi chưa, mình mới mua note3 mà thấy hao pin kinh khủng quá, chiều mình sẽ mang ra chỗ mua vì đến hôm nay là mua đc 7 ngày r😔
tobe158
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình thế này pin có ok ko các bác
Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119