Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Note 3 giá 16,99 triệu, Galaxy Gear giá 5,99 triệu, 25/09 bán ra

TDNC
20/9/2013 13:19Phản hồi: 783
783 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao bac Han Vo Tinh duoc tru 1tr vay bac ?
@ducnp đặt cọc trước 1tr thì giờ nó trừ 1tr đã cọc :p
Oi troi haha nho roi, em cung dat o MN, dang di cong tac cuoi tuan moi ve lay may o VTS, bac vo Tinh co the up them anh em no khong, ghien qua
@ducnp sorry bác nha, tại nãy mượn được điện thoại để chụp 1 tấm, rồi trả, chứ tại S2 cũ của mình hư main, ko còn máy nào để chụp nữa 😔 nên mới đổi lên Note 3 luôn nè
Mình đặt ở nhật cường mà chưa thấy có....buồn dài dài.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
các bác cho em hỏi cai
Zadez Multimedia Box Z87-MX

kèm theo note 3 tìm trên google không thấy . không biết chất lượng như thế nào ạ để xếp thêm 2trtệu để mua ạ
Em vừa mới gọi lên Mai Nguyên hỏi về tiến độ hàng Note 3, MN nó bảo chiều nay lỡ bán sớm nên Samsung warning rồi, 26 mới chính thức bán ra cho các bác đã đặt hàng.
@Kuro Keita nhưng khi mình xóa bộ nhớ nó hiển thị 40 ứng dụng đang chạy, xong rồi RAM khả dụng hiển thị chỉ còn 1,22GB đang sử dụng. Nếu mình sử dụng những bản ROM khác ( kinh nghiệm khi xài S2 hùi xưa) thì những ứng dụng chạy ngầm (không cần thiết cho lắm) sẽ được tắt bớt hoặc xóa bỏ, nên RAM khả dụng có lẽ sẽ nhiều hơn
@Hận Vô Tình Rom VN xài nóng mà hao pin lắm, tác vụ cũng không đuọc thanh thoát nũa. Bác có quất thử Asphalt 8 chưa thê? Sao em Asphalt cài lên em này ko đc dep, mình mở phần sound và display thì tháy em nó chỉ cho open đến Low thôi còn Medium vói High nó ko cho mở, chắc do chip Mali này mới quá chăng?nên Asphalt nó cũng chưa support tối đa.
-Tạm thời thì mình lướt mấy cái root vì nước ngoài nó còn chưa có nhiều máy, tụi developer nó bảo root có hư hỏng gì thì chịu vì nó chưa có máy để mà test.Thôi từ từ cho lành các bác à 😁
@clic2x uh, cứ từ từ. Vì đợt này dường như có máy cùng lúc, có thì có những người có trước chúng ta mấy ngày, nên cũng chưa vọc ra gì nhiều, đợi khoảng 1 tháng nữa, sản phẩm bán đại trà rồi lúc đó tính sau :D
@clic2x mình dùng Note 10.1 chip còn yếu hơn mà mở đc High nè :D

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
ninhmos
TÍCH CỰC
11 năm
mình đặt ở pico, ngày mai có hàng, cũng đang háo hức được trên tay em nó đây
bachkhoak40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cửa hàng thegioismasphone bán xách tay 15 tr, bản 4G, cửa hàng này chất lượng có ổn ko nhỉ, có ai mua hàng ở đây chưa?

@bachkhoak40 Hàng mới ra thì tìm đâu ra chất lượng kém mà hỏi bác . Note 3 tàu còn chưa có thì bác sợ j mà ko mia
Mình vừa đc gọi 3h chiều qua lấy hàng, mình nhờ mua thêm thẻ 64gb

@dangducson84 chúc mừng bác, hi vọng sớm có trên tay ;)
Mọi người cho mình hỏi, mình lấy note 3 từ chiều 25. Mình về cắm sạc đến 12h đêm là pin 100% mình đi ngủ không có dùng gì cả mà đến 6h45 pin còn có 85%, mình cũng có note 2 nhưng chưa bao giờ pin tụt như vậy.
viettreo
TÍCH CỰC
11 năm
@dangducson84
Có lẽ máy mới, hao pin vì sync và download/update các apps. Dùng ít bữa là ổn thôi. Bạn vào mục Battery trong Settings sẽ có thêm thông tin. Để tiết kiệm pin thêm nữa, bạn có thể bật chế độ power saving để tiết kiệm pin nếu không cần tận dụng hết sức mạnh cpu và màn hình quá sáng.
@viettreo cảm ơn bạn mình nghĩ chắc pin note3 ko bằng note2 dc. mình đang dùng cả 2 và cường độ nghịch note3 cũng như note 2 mọi ngày mà thấy pin có vẻ tụt nhiều hơn.
@dangducson84 Note3 có nhiều tính năng được cài đi kèm máy, chạy ngầm nhiều, đợi có ROM mới như bên Note2 có ROM thì mình nghĩ pin được cải thiện
Có bác nào nhận được bao da tặng kèm của Mai Nguyên chưa thế?Hôm nay vẫn chưa thấy kêu lên nhận, làm mình không mua mới sợ phí, mà không mua thì thấy hơi phiền phiền 😕
@clic2x Mình vẫn chưa được gọi lên, thấy bên phụ kiện của MN có cái 490k, nghĩ là nếu mua rồi mốt nó tặng cái 590k cái hết biết nói gì luôn
@Hận Vô Tình Cái 590k hình như cái khác nó được Sam đặt riêng cho Note 3 thì phải.
@clic2x Mình lên google search thử hình ảnh Uniq bao da cho Note3 cũng ko thấy 😔
m đã dùng note 1, 2 và cảm nhận sự khác biệt rõ rệt. Em thích dùng note nên sự đổi mới ở Note 3 làm thỏa mãn tất cả các nhu cầu của e. Có 1 điều chưa ưng ( hay do em chưa biết làm) là muốn thay đổi các ứng dụng ở thanh đa cửa sổ và chức năng window pen. Nghĩa là muốn chỉnh sửa theo ý. Hiện tại nó chỉ cho xóa và thay đổi vị trí đúng k ạ?
@hozu38 nếu bạn muốn thêm hay bớt ứng dụng trong MultiWindows, bạn phải root máy và cài samsung multiwindows app manager, trên appstorevn có đấy bạn, thích thêm bứt app nào cũng đc luôn á 😁

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
Muốn được sỡ hữu em này quá điiiii <3
Đẹp quá😃
Mèng ơi, có em màu tím thế kia nữa sao. Nhìn kết quá đi thôi, mình kết nhất màn hình khủng và em Spen thoả sức sáng tạo. Với mình thế là quá đủ rồi 😃
Em Gear dành cho các chàng trai phong cách là phù hợp nà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019