Galaxy Note 7: anh em có bị reset ? và lưu ý khi xuống nước

cuhiep
20/8/2016 13:6Phản hồi: 928
Galaxy Note 7: anh em có bị reset ? và lưu ý khi xuống nước
Mình nhận được vài trường hợp anh em bị reset Note 7 nhiều lần từ hôm qua đến hôm nay. Máy bị reset thì một số anh em báo là được đổi máy khác và có vẻ như máy đen đang hiếm, anh em nào bị reset thì nên đi đổi sớm. Còn nếu không quá căng thẳng thì chắc đợi update phần mềm. Chiếc Note 7 mình cầm bữa giờ cũng là hàng chính hãng, màu vàng và không bị tự reset lần nào. Có vẻ như mấy anh em máy màu đen thì bị.

Sáng nay mình có mang Note 7 đi bơi hồ bơi như lần trước làm với S7 và S7 Edge. Mình gặp sự cố là xuống nước một lúc thì nút home và nút khóa màn hình bị vô hiệu hóa (như trong video bên dưới. Tuy nhiên để khoảng 1 tiếng sau thì hết. Do đó anh em nếu bị thì có thể không cần hốt hoảng.
928 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luyen
TÍCH CỰC
8 năm
chiều nay đi nhận máy (đặt trước) mà không có màu đen, đành lấy đại màu vàng (dù ko ưng lắm) vì màu đen bảo phải 09/09 mới có 😔

Mà Anh Em nào biết cái tuỳ chọn double touch/tap to wake nó nằm ở đâu ko, lục hết trong setting mà ko thấy
voicang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@holokids Có đấy bác nhưng không phải double tap mà là huơ huơ cho hồng ngoại để wake up.
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
@luyen Tap wakeup anh Sam không có Pác ui.
tuxedo075
TÍCH CỰC
8 năm
@luyen
Mình ko thấy cái tính năng này nhưng có một cách tương tự để ko cần ấn home. Khi tắt màn bạn quẹt tay ở viền phải để phần thông báo bên cạnh sáng lên và lúc đó chạm vào home là tự mở
@luyen công nhận nhìn màu vàng nó bình dân vãi bác ạ
AngelaPT
TÍCH CỰC
8 năm
Siêu phẩm mà. Reset là đặc tính kỹ thuật
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@AngelaPT PR là đặc trưng của samsung 😆
Đợi xuống 9tr thì quan tâm. 😃
xperiax1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phanhuy5491 bác đợi thêm 1 năm nữa 😁
ilikeit_114
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phanhuy5491 đợi nó xuống 9tr có mà 9 năm nữa. 🆒
@ilikeit_114 Xem lại Note 5 người ta mua trả góp bán lại còn bao nhiêu. 9tr giờ này năm sau rao mua Note 7 chính hãng second hand còn bảo hành 8 9 tháng nó tranh nhau bán cho mà đầy 😆
Germanydn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungthieuk Note 4 giờ có 2-3 tr thôi chú;
Note 5 super new tầm 7-8 củ
sao lại nói vậy bên nào nhiều hơn thì...., bên kia chắc nhiều hơn rồi kinh tế thị trường mà
lvq17cm
TÍCH CỰC
8 năm
lô đầu các siêu phẩm thường có tí lỗi thì phải, mình toàn đợi các lô hàng sau mới mua!
@lvq17cm mua đot 9/9 là ok. mình hy sinh cái tai nghe level u để mua hàng đợt 2 vừa có màu đen vừa an toàn hơn. ai mua đợt đầu sẽ bực mình lắm vì hay lỗi vặt.
quangvu313
TÍCH CỰC
8 năm
Chiều T7, Samsung chuyển tiền ko kịp đến TinhTe rồi.
@quangvu313 Chuẩn khỏi phải chỉnh luôn!Đang có bão ngân hàng nghỉ hết rồi!Đề nghị hai bên bình tĩnh!😆
@quangvu313 Chắc Apple không chuyển 😆
@quangvu313 Bác cuhiep viết bài về SS ko hay bằng iP vì bác cuhiep nổi tiếng viết bài SS ko khách quang bằng Mod khác.
Đúng là Đen. Quá đen.
Nhìn cái viền siêu mỏng cánh đã yêu rồi
icuhiep lại mới khui được tin nóng hổi. Chắc mừng quá đăng luôn nên quên dẫn chứng.

Người đăng tin máy bị reset bên trời Tây này chắc là cái bạn được nhắc đến trong bài viêt của icuhiep nhà ta.
Hôm nay các diễn đàn trong và ngoài nuớc toàn đăng từ tin gốc của anh ấy.

http://forums.whirlpool.net.au/archive/2558782

1 tờ báo VN tạm dịch và đăng nội dung lúc chiều.

http://genk.vn/xuat-hien-truong-hop-nguoi-dung-gap-loi-reset-lien-tuc-tren-samsung-galaxy-note7-moi-mua-20160820135250753.chn
Akatss
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LionelRichie Coi chừng bị bay nick đó má.
Vào iTinhte.vn này xem tin tức thì nên ghi nhớ trong đầu câu nói của Lan Khuê: "Luôn luôn là như thế. Chịu thôi!" 😃
Thanh Lee 19
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LionelRichie Cuhiep là apple fan mà
@Akatss Mình thấy thực tế sao nói vậy, viết bài phải dẫn chứng đầy đủ chứng minh cho quan điểm của mình. Trong cmt đó, mình cũng dẫn chứng link đầy đủ.
1 tờ báo lớn, còn có cái nhìn của hàng chục ngàn member, của cả giới công nghệ. Nếu vì cmt như vậy mà bay nick thì minh nghĩ tinhte đã không được là tinhte của ngày hôm nay.

Riêng bài viết này. Mình vẫn giữ quan điểm cuhiep viết bài nóng vội, thiếu tìm hiểu kỹ càng, thiếu dẫn chứng thực tế và phần nào mang tính riêng tư của 1 ifan ( mang động cơ cá nhân vào bài viết chung ) chứ không ở vị trí của Admin yêu công nghệ của 1 diễn đàn công nghệ.

Chắc mọi người theo dõi ngay từ đầu đều biết: Bài này khi đăng có 1 video clip.

Trong clip, cuhiep vội vàng đến mức thấy chiếc Note7 lấy từ dưới nước lên bấm home không được là nhắm mắt quay video đăng lên tinhte viết bài. Trong clip bác ấy liên tục dùng tay bấm, bấm, bấm cố gắn thể hiện cho người xem clip thấy" lỗi rồi, hỏng rồi". Mà quên nhìn thông báo của máy hiển thị trên màn hình hướng dẫn.

Và kết quả sáng nay bác ấy âm thầm xóa clip và cũng âm thầm sửa lại tit bài viết khác hôm qua mà không 1 lời thông báo " chỉnh sửa " "cập nhật" bài viết như các bác khác viết bài.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Là Admin của 1 diễn đàn công nghệ thì đầu tiên bác ấy phải biết tự tôn trọng mình, tôn trọng mọi member qua các bài viết. Nếu không có những hành động kiểu như bài viết này, thì các member đã không có những nhận xét, không " ném đá " bác ấy nhưng hàng chục, hàng trăm cmt trong các topic đâu bác.

Ảnh minh chứng màn hình thông báo của chiếc Note7, cắt từ clip " mắt nhắm, mắt mở " của cuhiep đăng hôm qua trên topic này. Được 1 bạn chụp lại và đăng trên Group.

sukisubi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsng sao nghe nhieu phan nan the
@sukisubi Chắc mấy hãng khác không có bác nhỉ
Reset không biết là lỗi hay tính năng nữa.
Trên S7/S7Edge cũng gặp rồi 😁
xuan samsung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@™KunaiNTC™ S7e của mình dạo trước kug bị . Giờ thì ok rùi . Chắc do phần mềm.
@Quangnohayqua Nói pin tuột nhanh chứ sử dụng từ 100% khoảng 6-7h mới còn 10%
@ducthinhtran2010 Máyminhf mình không dùng để tắt màn hình mà qua đêm cũng mất tới 9-10% pin Bạn à
@Quangnohayqua Mình nghĩ chắc do phần mềm hy vọng bản cập nhật tới sẽ hết
Có vẻ như các máy màu đen thuờng "đen" hơn máy màu khác
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
Nó ghi chữ to đùng, hãy lau sạch phím Home rồi thử lại còn gì. Chống nước cho điện thoại chứ đâu phải thiết bị sử dụng dưới nước đâu -_-
Edit: Mấy bạn bảo mình kiểu gì cũng nói được? Các bạn xem lại coi, samsung chắc chắn đã phải đoán trước tình trạng này rồi thì máy nó mới hiện lên được dòng chữ như thế. Đây chỉ là một cách để bảo vệ chiếc điện thoại của các bạn thôi. Qua bao nhiêu đời chống nước của các hãng rồi, mà các bạn vẫn không chịu chấp nhận đây chỉ là một tính năng an toàn chứ không phải một tính năng để các bạn mang ra sử dụng hàng ngày. (Ví dụ trước đây có vụ mấy con Z của sony bị vào nước)
(Mình chả phải fan gì hết, chưa từng dùng 1 cái điện thoại samsung nào. Điện thoại hiện tại 1280 nhé- với mình thế là đủ)
@Tho2015 Gọi bình thường nhé cha .hok mở khóa nhé
@Huy Nguyễn S Thế làm sao quay phim chụp ảnh dưới nước như quảng cáo được ??? Samsung đổi máy mới vì người dùng không đọc chữ trên màn hình à ???
@DONG HO THE KY Chuẩn. Chê Cuhiep cuồng iPhone , nhg bản thân lại cuồng SS. Bất cứ sản phẩm nào cũng có lỗi , nhg tại sao lại ko dám nhận nó là lỗi 😆
Không biết Note 7 có bị hay không nhưng về mặt phần mềm Sámsung lần này làm quá tốt!

Riêng tính năng này, nếu Samsung biết bổ sung các tùy chọn bổ sung khác.
Nó có thể đè bẹp 3D Touch trên iOS về sự tiện dụng luôn!

@rwqfsfasxc Android mấy cũng ko trả lời tin nhắn dạng pop-up trên màn hình khoá ngay đc. 6s chả cần nhập pass gì luôn, thế thì phiền quá !
@rwqfsfasxc Ok. Cho mình cái clip màn hình nếu có thời gian. Thanks trước 😃
@rubydragon1187 drive.google.com/file/d/0B4B_Gmi-uWFzNng3Y0twTk1ETEk/view?usp=drivesdk
@rwqfsfasxc Tưởng đâu tìm phần mềm giả lập 3D touch cũng hóng chiều giờ để mở mang. Thì ra tìm chữ G đè vào rồi trỏ. Vậy thôi cần chi root vậy =))
Mà rãnh rỗi ra ngoài thử dùng 3D touch thật trải nghiệm đi. Thử thao tác tên cả 2 mới biết 4tr5 nó khác 20tr thế nào. Giờ có nói ông cũng tin là máy ông root cài mấy cái giả lập là làm y đúc đem lại trải nghiệm y sì thôi. Nhưng mà dù sao cũng thanks người ae vì đã tranh luận một cách rất văn minh mà dẫn chứng rất cụ thể. Hiếm tìm đc người trên cái diễn đàn này để nc kiểu này lắm
Do em nó xuất xưởng sớm quá chưa kịp uống kháng sinh nên bị cảm lạnh chút khi xuống nước đó mà.
lenghia.na45
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nuhuta chưa kịp tiêm phòng chứ
đề nghị thớt lần sau bình tĩnh mà cm nhá
Clip câm như hến
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
" tính năng " đó mấy bác 😁

Xu hướng

Bài mới