[GALAXY NOTE E160L 4.1.2] Aroma Rom McQueen 1.1_E160LKLJMC1

McQueen
1/3/2013 3:22Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin hỏi các bác sạc của em Shv-e160l là dùng loại sạc mấy A nhỉ, em dùng sạc của s2 0.7A thấy sạc lâu quá.
mr.bao
ĐẠI BÀNG
10 năm
danh dau
trannam191
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình gặp 1 lỗi nhỏ:
trên cột sóng vẫn căng đét, nhưng lại không liên lạc được. Mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn bị thế.
Mình đang dùng note SHV-160L, mình vẫn dùng rom gốc.
Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.
Cảm ơn các bạn nhiều.
nudeboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trannam191 1) Về lại rom GỐC (STOCK) thật tốt vào, có cả tiếng việt càng tốt.

2) Trước khi lên rom CÔK (trước khi lên thì fải vào CMW rồi)
Vào CMW wipe date + wipe cache + wipe dvik cache (cách làm thì hầu như bài hướng dẫn up rom cok đều có chỉ rất rất cụ thể)

3) Up rom cok vào. sau khi up xong, lập lại bước 2 trên rồi mới rs đt.
trannam191
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nudeboy Mình đã làm mọi thứ. khi tháo máy kiểm tra thì máy mình lỗi phần cứng và đang câu dây. cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Rom McQueen_1.1 KLJMC1Rom McQueen_E160LKLJMB2 thì bản nào tốt hơn vậy mọi người? Hơn nhau cái gì nhỉ, đang dùng Rom McQueen_E160LKLJMB2 thấy khá ổn nên ngại up :3
không biết khi nào note 1 hàn mới có rom 4.2 hay 4.3 nhỉ ?
ai có widget thời tiết trong suốt mà nó dài cả 5 ô ngang màn hình không? Cho mình xin với :|
Larrylong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thi đang xài con rom trên xda, mượt,không lag,pin ok, song ok, wifi ok, fix sms, hiện tên người gọi đầy đủ. Neu các bạn thích vọc thì thử đi. K thất vọng đâu. KLJMK4 by glossyx1

Sent from my LG-V500 using Tapatalk
@Larrylong cho mình xin link download với, cám ơn nhiều !
Bạn ơi, cho mình hỏi mình có chiếc samsung galaxy note SHV-E160L, sau khi khôi phục cài đặt gốc thì không khởi động được nữa...nó chỉ hiệ chữ samsung rồi tắt luôn...giúp mình với
hình như topic này đã ngủ đông rồi à
rom stock cho e160l giờ là base kljmk4 rồi mà k thấy ai mod cho e nó nhỉ
mọi cao thủ đều lên hết note3 rồi giờ bản note1 này đành chju thiệt thòi thôi bạn ạ
buồn quá. nhà nghèo ứ có tiền mà nhảy note 3
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi e160l, bật wcdma thì mất sóng, kiểm tra *#1234# thì movinand báo none có nghĩa là máy bị sao, tất cả chức năng khác vẫn bình thường
Bạn ơi! Mình bị lỗi UI khi nhấn giữ biểu tượng Wifi trên thanh status.. khắc phục dc k ạ?
McQueen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương IKer Bản fix lỗi UI của bạn đây.
Linh fix UI ở đây
@McQueen bác ơi có thể flash cho rom gocmobile đc k ạ? Vì nó lấy từ nền này?
Em up cả 2 bản đều bị treo cảm ứng là sao? Không dùng đc cảm ứng chỉ dùng đc 2 nút cạnh nút Home. Ai biết tại sao không?
Mình úp rom xong thì nó hiện lên logproviders với toàn chữ trung quốc không vào được nữa giờ phải làm sao ạ. xin mọi người giúp mình với
Bài hay quá , đúng lúc mình cần!
Up xong sao nó treo ngoài logo galaxy note hoài vậy không biết .ai biết chỉ em với!
Jup e voi..dt SHV-E160L e moi up Rom 4.1.2 xong thay chức năng cung êm lắm... nhưng ma mau hết pin wa..va mở 3g lên la mất sóng vài ha..phai lam đây ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019