..

J3adJBoy
23/8/2016 9:10Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
Đồng cảm với chủ thới. Như vậy ngay cả TTBH của Samsung và Viettel store đều không đc vì làm việc tiền hậu bất nhất.
Theo mình thì kể cả máy nào cũng bị nhưng khi đã xác nhận báo với KH là phải đổi cho KH.
Sau đó nội bộ TTBH SS vag VTS tự giải quyết với nhau.

Sent from my SM-N930F using Tapatalk
Đọc bài này, tôi kiểm tra máy của mình thì cũng bị như vậy. Có lẽ do Samsung dùng keo dán , nên ánh sáng xuyên lớp keo đó. Nói vậy chứ cũng hơi lo, để theo dõi xem sao
Nhìn hở sáng rõ,giống như dán miếng dán full màn hình của baseus,nếu máy k dán mà hở sáng như vậy,phải nói ss đổi máy thôi
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Test máy mình và qua ảnh các bác tôi phát hiện là chổ tiếp xúc cạnh màn hình và khung máy ko hoàn toàn dính liền, nó có 1 khe rất mảnh và đều, ánh sáng lọt ra từ khe này. Qua hình 1 số bác cái khe này chổ khích chổ ko, nhưng mình chắc chắn là nó đều hở và rất đồng đều. Mấy điểm hở ở hình các bác nếu để ý thì nó trùng với những chổ màn hình đang hiển thị màu trắng. Nếu các bác để màn hình toàn 1 màu trắng, hoặc 1 màu sáng nào khác thì sẽ thấy nó rất đều. Tôi dự là máy nào cũng vậy, cái khe đó rất mảnh và đều, và ko có vấn đều gì về việc chống nước, còn cái này có phải lỗi hay ko thì phải chờ SS phán.
@depquadang Bạn này nói chuẩn nè. Tính ra đó là 1 đường viền đẹp đó chứ.
@drnhan_bvutdn Đến mức này vẫn bợ đỡ được 😆
Bữa nay đc TTBH gọi điện đến nói là cái đó ko phải là lỗi, nhưng do trước đó họ đã xác nhận với mình rồi và làm mất thời gian chờ của mình nên họ nói vẫn đổi máy mới cho mình.
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
@J3adJBoy Chúc mừng Pác chủ.
Mình cũng đang thất vọng với N7 đây.
- Nếu dùng Smart switch để chuyển data từ máy cũ sang thì N7 sẽ bị đơ đơ. Vì vậy lại phải reset factory.
- Không có galaxy labs để show all apps on screen.
- Không có tin nhắn nâng cao (enhanced).

longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@hieutron Smart swicht mình dùng bình thường, galaxy lab cũng dùng bình thường,tin nhắn nâng cao chưa thử Screenshot_20160825-102416.png Screenshot_20160825-102403.png
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
@longku25 Pác cho xin ít thông tin về Galaxy labs mình không thấy có trong settings.

longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@hieutron bạn cài novalaucher xong tìm wiget màn hình đấy rồi vào đó tìm galaxy lab là xong
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
Sau khi thấy hở sáng m cho ra ngâm nước 15p và ko thấy hiện tượng gì.chắc máy nào cũng thế.chỗ tiếp xúc màn hình nó mỏng quá nên vậy thôi
Ruoumia
CAO CẤP
8 năm

Mình ko bị,soi kỹ lắm rồi,chỉ bị reset thôi 😁

Sent from my iPhone using Tapatalk
@llong Reset ss nhận đổi máy khác đó bác, bác tranh thủ đi đổi đi.
Ruoumia
CAO CẤP
8 năm
@hogda Bên cửa hàng hẹn 9-9 nên mình vẫn lấy máy về dùng,đợi có máy ra đổi sau 😁

Sent from my iPhone using Tapatalk
@llong Phần bạn soi đâu có ánh sáng, chỗ gần viền nó màu đen mà.
nó quảng cáo chống nước nhưng vào nước sẽ ko được bảo hành nhé, đừng xúi tầm bậy người ta.
Tôi mua ở bên FPT shop cũng vậy, máy cứ thỉnh thoảng khởi động lại, có lúc nửa ngày trả sao, lúc thì khơi động như súng liên thanh. Đem ra cửa hàng họ bảo 9-9 máy về sẽ đổi lại cho mình, đành chờ vậy, chứ bây giờ lô đầu này lỗi nhiều lắm.
@huyhoangtitc Lô 2 nghe nói đã có hàng nhưng màu đen thì vẫn chưa có đủ để bán. Chắc ss biết màu đen lỗi, đợi fix xong mới bán lô 2 màu đen. Dự kiến 9.9 có hàng màu đen nhưng dự là sẽ có sớm hơn. Chắc cuối tháng 8 là có.
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hogda Ý bác là các máy màu đen bán ra ngày 9/9 là những máy lỗi đã dc SS fix? máy mình bị và TGDD hẹn 9/9 đổi máy mới, ko biết là nên lấy màu bạc hay đen đây @@!
@depquadang Ko phải máy lỗi đợt 1 đâu bác, hiểu nhằm ý mình rồi. Mình nghĩ ss tìm cách khắc phục lô hàng thứ 2 cho hoàn thiện hơn lô 1. Mình cũng đang dính 1 cây chưa có máy đổi nên phải đợi.
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hogda Cảm ơn, tại máy mình màu bạc, loa bị lỗi nên TGDD hên hôm nay lấy, hôm nay ra nó bảo cháy hàng nên xin xỏ mình cho hẹn 9/9, điều kiện là hôm đó muốn đổi màu nào cũng dc 😃 nghe bác nói yên tâm, chuyển màu đen cho nó lãng mệnh 😃
cuongnv84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã đặt cọc lấy máy tại fpt shop cho lô về ngày 9/9 nhưng thấy tình hình các bác bị lỗi nhiều thế này thì hơi nãn quá.
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
không biết hở sáng màn hình cạnh có được đổi máy khác ko nữa.Máy mình mầu gold hở nhìn rõ luôn. image-0-02-01-890cacbe8084cb0a151d5a93ee4312b35782790ec3db55492122e0422e3a92f2-V.jpg
@longku25 Máy nào n7 cũng vậy bác ơi,bác nhìn thật kỉ vào sẽ hiểu

Gửi từ SM-N930F của tôi
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@Trau bo Chắc tại viền mỏng quá mà. Thử nhúng nước ko thấy bị nên cũng yên tâm hơn
@longku25 Mỏng là 1 chuyện,bác để ý các mép viền xung quanh máy màu bóng phủ lên nên nó cũng phản xạ ánh sáng 1 phần,nếu hở sáng nó sẽ cho chỗ hở k đều đường thẳng liền mạch như vậy và thử nhấn mạnh màn hình xuống vẫn k che đc khe sáng xuống
Máy nào cũng vậy. Mình có 3 con s6. S6 egd s7 egd đều thế cả kg phải lỗi đâu
RCHobby365
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi giời em thì bị cái keyboard nó lag quá các bác ơi, em đang dùng S7 edge ngon lên Note 7 vui được mấy hôm, giờ ức chế quá vì mình gõ nhiều, nhiều khi nó lag đến 1-2s mới hiên ra ký tự.....
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@RCHobby365 Của mình cũng vậy đó. Gõ toàn bị lag ko mượt như trên note5
RCHobby365
TÍCH CỰC
8 năm
@longku25 Trời vậy có cách nào khắc phục ko bác, em dùng S7 edge nuột lắm ko bị đâu 😔
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@RCHobby365 mình dùng note5 cũng mượt lắm mà qua note7 bàn phím chán thật . đang khắc phục bằng cách tải theme của goole về dùng, thấy đỡ hơn
RCHobby365
TÍCH CỰC
8 năm
E e e e e e e e e e e e
mai em mang ra cho kỹ thuật samsung xử lý xem có được không hic hic
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@RCHobby365 có gì bác thông báo e phát nhé.
1stiPadEver
ĐẠI BÀNG
8 năm
S7 Edge cũng bị hở sáng thế này. Nhưng cũng kệ.
@1stiPadEver S7 EDGE hở sáng nhưng viền màn hình rất khích, tất tỉ mỉ, còn note 7 viền với khung ko khích, lấy tay nhấn xuống thì mới thấy nó khích. Bữa cầm lên ss nhấn cho anh kỹ thuật xem, ảnh méo mặt. Ok là lỗi.
baonv111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hogda Uhm máy mình cũng lỗi và đc xác nhận ở TTBH SS rồi, mình mang máy về đổi có điều cửa hàng ko có máy mầu đen thế là mình lấy lại tiền, đợi đợt sau vậy chứ đợt đầu này lỗi nhiều quá. mình bóc tem hai em rồi mà có dc yên đâu
haothienxxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baonv111 Ủa được lấy lại tiền hả bác ? bác mua ở đâu vậy? lấy lại 100% tiền k ?????????
baonv111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haothienxxx Lấy lại 100% chứ bạn nhưng tối t6 mình qua kế toán họ về mất rồi nên chưa lấy dc tiền họ hẹn t7, mình thấy còn 1 con note 7 vàng lại lấy về dùng tiếp, bắt nó cam kết lần này mà lỗi nữa sẽ đổi luôn khỏi cần ra TTBH nữa. có vẻ như hở sáng vậy mấy cái máy màn hình cong nào cũng bị thì phải bạn ah. mình thấy trên con này cũng bị có điều mầu đen dễ nhận ra nhất. mình thấy con này giá cũng tốt với lại muốn qua ủng hộ SS 1 lần coi sao nên để lại dùng bạn ah. Ah tổng tiền mình mua con này là 16,6tr tất cả các KM mình đem bán hết vì toàn những thứ mình không cần
Các bác thử kéo rom về load lại thử đi.
nickanh75
ĐẠI BÀNG
8 năm
TGDD cho lấy lại 100% tiền luôn và hoàn lại quà KM.
@nickanh75 Mình mua ở TGDD nè, nó xác nhận lỗi, mình kêu trả nó bảo tính phí 20%, bạn làm ơn giải thích hộ mình?
nickanh75
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đẹp Quá Đáng Bạn gặp vài trao đổi trực tiếp với quản lý chứ nv là nó chơi bài đó ngay. Mình mua máy dùng ko lỗi gì mà thích trả lại lấy máy khác mới trừ 20%, còn đây máy mới và bị lỗi lại ko có máy để đổi cho KH sao lại tính phí 20% của khách chứ. Bác cứ làm quyết liệt vào là ok thôi.

Gửi từ SM-N930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Đẹp Quá Đáng Nếu TGDD có máy đổi bảo hành, bạn muốn lấy lại tiền thì chịu mất phí 20% là đúng theo qui định bên nó rồi. Nếu ko máy đổi thì bạn có quyền lấy lại all tiền nhé và trả lại all quà khuyến mãi trừ sim đã đăng ký chính chủ.
Thắc mắc là sao 1 tập đoàn sản xuất điện thoại số 1 thế giới mà sản phẩm làm ra ko test kỹ phần mềm trước khi bán ra nhỉ. Mấy cái lỗi phần mềm nếu chịu test trước thì ra hết, đằng này chắc ráp xong nạp firmware xong đóng hộp đẩy ra bán luôn. Ios 10 của người ta giờ đã public beta 7 rồi mà còn chưa thấy cái iphone 7 nó ra, người dùng test và phản hồi chán chê giúp nó fix lỗi xong mới cho vào cái iphone 7.
@parkcheungsoovn Máy mình lắp ráp.ko qua kiểm tra test kĩ trước khi bán ra thị trường. Mình đang nói vấn đề hoàn thiện bên ngoài. Cầm 1 con hàng chính hãng cạnh 1 con sách tay bên Hàn. Sẽ thấy độ hoàn thiện nó khác biệt thế nào.
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ok, thanh các bác, mình đã trả dc máy ko mất phí, thoát của nợ con Note 7. Nhẹ cả người.
baonv111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@depquadang Cung chưa chắc đã tốt đâu bạn, thực sự mà nói SS N7 rất đẹp và các tính năng tốt có thể lô đầu lỗi do hãng chưa tét kỹ hy vọng là hãng sẽ có hướng sử lý tốt cjho nhưng người tin tưởng mua đợt đầu tiên của N7. Cá nhân mình đổi đến con thứ 3 rồi, cũng định lấy tiền mua ip6s nhưng nghĩ cho cùng IP6s cũng chẳng hơn ji cả mà giá cũng 15,7tr rồi nên quyết định đặt niềm tin và em n7 lần cuối cùng
@baonv111 bạn nghĩ 1 con siêu phẩm với giá 19tr vậy mà chưa test kỹ khi bán ra. liệu có phải vì muốn sản xuất nhanh cho đủ số lượng nên làm ẩu.
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baonv111 Lỗi phần mềm thì ko nói, chứ phần cứng thì mệt, còn thiết kế nữa, khung và mặt kính ko khớp nhau, dẫn đến hở sáng, kém hẳn con s7s, cái này chắc khó mà khắc phục.
baonv111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@depquadang Uhm hy vọng chỉ là lỗi phần mềm, có vẻ như máy mầu đen lỗi nhiều nhất hai con mầu đen của mình tèo rồi, giờ đang dùng con mầu vàng thấy cũng ổn chờ tét tiếp vậy.
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá buồn cho đội sam 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019