[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaku2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài CM 9 muốn lên CM10, các bạn cho xin link rom nào mượt mà pin ngon với
@kaku2000 Bạn tim link magic bean của bro forever9 ấy. Pin xài dc tầm 2 ngay, mình đang xài nè, nói chung ngon. Đang type bằng phone nên ko kèm link cho bạn down đc. Hi

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
mình làm như bạn hướng dẫn nhưng mà chỉ đến bước setupconection thi odin ko chạy tiếp nữa. mình đã rút cáp ra rùi cắm lại rùi làm đi làm lại mấy lần nhưng mà ko dc. chỉ đến bước đó là dừng lại thui. giúp mình với!
@buivansi_hd - Bạn nên khởi động lại máy tính sau khi cài driver.
- Khi vào Download Mode nên tháo hẳn pin ra, để chừng 15-20 giây rồi gắn pin vào, và vào Download Mode.
- Mở Odin trước khi cắm đt (đã vào Download Mode) vào máy tính.
Đang dùng CM9, máy điện thoại thì nhận thẻ nhớ. Nhưng dùng Es file explorer , root explorer đều không nhận đc thẻ nhớ. Bác nào bị giống em không 😔?
cam on ban nhju

E đang sài Room Gingerbread 2.3.6 XXJW4 nó bị lỗi TW laucher hay bị chập chờn lắm...e muốn up lại 2.3.5 hay 2.3.6 bản kia có thể úp thẳng ko ? và cái patch sửa lổi ấy sài làm sao vậy ???
@xilano Up bình thường. Patch sửa lỗi thì root rồi dùng Root Explorer copy đè vào /system/app
cam on bac nhieu nha

mrtne
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi e có con ss i9000 mà khi khởi động thì là logo Anycall, lúc đầu e vào downloadmode bằng các phím như trên k dc, chỉ dc khi bấm phím home+ power, sau khi chạy lại stock rom thì các phím để vào chế độ download mode và recovery giống như ae hướng dần, e cũng ráng mày mò chạy lên bản 4.1.1 khi chạy ok hết rồi, nhưng tới màn hình 4.1 đẹp ngất ngây thì phím home với các phím cảm ứng cùng dòng k hoạt động dc, các bác chỉ giúp e làm thế nào cho nó trở về bình thường lỡ dại lấy máy ông anh ra vọc hix..!
Bạn up lại rom stock và kiểm tra xem là i9000 hay m110s nhé.
mrtne
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà up rom stock thì nó sẽ trở về như ban đầu nếu như i9000 là i9000 mà nếu m110s thì nó sẽ để là m110s hả? e gà quá sợ bị brick.!
mrtne
ĐẠI BÀNG
12 năm
e tháo máy ra thấy in trong tem là GT- I9000, mà hàng của BK k biết sao nữa?
Lên CM10, Battery Android OS luôn 60% ạ, hãi quá, dùng đc có hơn nửa ngày 😔
@f430 mình cũng đang chạy 4.1 mà hao pin quá.
Có bạn nào bít bản rom nào hay hay mà ít hao pin ko chỉ mình với
@Vanquan_19290 mình dùng cm10 2012 08 23. Pin ngon lắm. Hơn hẳn các bản khác. Ram thì chỉ đc free khoảng 90MB thôi.
@f430 ram free 90 mb thì chơi game nặng giật lắm. Sao pin lại ngon được nhỉ, chẳng nhẽ pin mình hỏng rùi, bjo ngày dùng bt có khi fai sạc 2 lần 😕
@Vanquan_19290 Uhm, game nặng chơi giật giật, mình chỉ chơi gảm nhỏ là chính. Máy pin mình cũng mới bạn ạ^^.
Dạo này có 1 số máy có biểu hiện là M110S (logo Anycall khi khởi động, check trong Status là M110S, loa ngoài có ốp kim loại) nhưng lại up đc rom I9000.
Mình chả thể hiểu nổi máy đó là sao luôn, vì rom I9000 và M110S ko thể úp qua lại cho nhau đc. Nên bạn nào dính máy có các biểu hiện đó thì khi up rom nên cẩn thận, coi chừng thành cục gạch đó @@

Hình như bị battery drain, wipe all up lại xem sao bác.
Em vừa phải wipe all, rồi up lại từ đầu để xem còn hiện tượng không 😔
Các bác cho em hỏi con s1 m110s bây giờ up rom nào là ok nhất.máy của em đang chạy bản 235 thấy cảm ứng ko mượt.
Có bác nào up cái XI9000 trên CM 10 chưa nhỉ? không biết có run đc không 🤔
cho em hoi ban rom costom nao chay on dinh nhat cho i9000 vay
@minhtuan82lq1 Ỏn định nhất có lẽ là dòng CM7, 9, 10. Nhưng free ram hơi ít nên game kg sướng.
down dung may ban loi wa
mà các bạn dùng bản 4.1 bình thường ram còn trống bao nhiêu vậy? ram của mình trống ít quá, chơi asphatl giật tít mù 😔
tai sao minh up rom ve ban goc ma may ko co song vay?
ko nhan sim rui lam sao bay gjo
ai biet gjup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019