Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc pin cậu bị chai rồi. Của gấu tớ sài được gần 2 ngày nếu để ở chế độ chờ.
tamdesktop
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong hội cho e hỏi, con i9000 quốc tế với con galaxy s của anycall có khác nhau j ko? e xem thì giống nhau cả. 2 con này up rom giống nhau được ko? tại giờ hàng 2hand e thấy đa số người ta bán anycall, sợ mua về ko up rom như i9000 được thì tiêu.
Chắc pin bác bị gì rồi. CM9, Slim ICS 4.2 mình mở wifi, 3G 24/24 cũng xài đc 1 ngày rưỡi mà, để qua đêm cũng ko mất tới 35% pin dữ vậy đâu.

Ko đc bác ạh.
@Long_Xuyen_Boy hix. giờ mua pin ở đâu đc nhi? em ở cách HN 50km lận. mà mua ở quê này toàn pin tàu khựa. mà kòn chăng bít phân biệt pin chính hãng với tàu kiểu j nữa. nản quá. ai rành về pin chỉ cách phân biệt pin tàu vs chính hãng với. hixhix
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình biết the gioi di dọng bán pin có bảo hành đổi lại mà
@teok4 Tgdd co ha Cau?? St dung dt

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
Em để mất 7 % đã thấy có vấn đề, huống gì 35 %. cho Pin đi đi bác ơi. Mua loại scud 1700mah ý
@f430 ?
Loại đó tốt ko bạn?? Mà giá cả thế nào??😁
Mình dùng thấy tốt hơn loại galilio. Giá 230k. hoặc nếu không bác mua pin zin 1650 mah có 210k
cho minh hỏi rom cm9 có tiếng việt ko vay bạn???
@mr.bee1986 Mình đã ghi ở #1, lại còn bôi đậm lên rồi mà :|
mấy bác có ai biết chỗ nào bán dây sạc rin ko mấy bác?
Mình up rom Cwm9 nhưg ko tìm thay mục my files ban ??? va cai gapps do sài làm sao,bạn nói rỏ hơn đc ko ?
@xilano Có thể rom nó remove mất My File rồi 😃
Còn Go App là bộ App của Google - cái này trong rom ko có mà bạn phải download thêm bộ Go App dành cho rom CM9 (đây) & cũng như rom CM9, bạn chép file zip vào bộ nhớ 8/16GB & đưa máy vào CWM để up file zip như up rom bạn à ;)
Hjx bay Sao gio??? Ban co from nao cm9 nao on dinh ko? Ko co my files this vao the nho hay no may Sao DC day: ((
@xilano 1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Ko có My File thì bạn cài thêm phần mềm khác như Root Explorer, Xplore cũng tiện mà 😃
http://get.cm/get/jenkins/7253/cm-10-20120901-EXPERIMENTAL-galaxysmtd-stk9test.zip
Có ai thử bản CM10 này chưa.
Đây có phải là bản M-Series ko.
@johnsmith87 MÌnh thấy có chữ stk9test, nên cũng chưa cài thử 🤔
Hôm qua máy hết sạch pin mới phát hiện ra là: máy không sạc được khi tắt nguồn. cắm sạc vào hiện lên hình cục pin với cái loading 1 lúc rồi tắt ngấm 😔 . Cắm cả tiếng cũng không lên:mad: . Có bác nào bị như em không? Em đang cài SlimICS 4.2.
@f430 Bạn cắm qua dây USB rồi cắm vào PC/Lap sạc xem sao bạn 😃
@LIENHUONG MÌnh phải sạc nhờ máy đt khác, đc 1 ít, rồi cắm vào máy mình. Sau đó bật nguồn thì mới nhận sạc. Củ chuối vãi 😔
@f430 Vào Update Me, phần add-ons hay mods gì đấy, kiếm vòng vòng trong đó cái Charge Animation rồi down về, up bằng CWM là sạc đc khi tắt nguồn ngay 😁
Sao cái rom CMW9 nào cũng ko có mục quản lý File hết vậy ? mình dùng ES file cũng ko đọc được,vào gallery thì đọc đc 1 số từ thẻ nhớ ??? bạn giúp mình được ko...còn cái slim thì giao diện xấu quá 😔(
@xilano /emmc hoặc /mnt/emmc
Kể từ 4.0.x trở về sau thì đường dẫn thẻ nhớ là vậy. Dùng Root Explorer sẽ dễ vào các đường dẫn này nhất.
Em cài CM9 mấy lần ok hết. Bác cài Gapps chưa? Em cũng đã thử ES file, chạy ngon lành cành đào.
Slim thì bác cài thêm cái GO Launcher vào.
rùi hết rùi....nhưng còn 1 chỗ là ko có trình quản lí file thui 😔(
@xilano Lạ nhỉ. Mình nhớ là có cái My file mà. Không thì bác thử Root_Explorer xem.
dùng slim 2.4 đi. dùng ổn lắm chẳng lỗi lầm j kả.😃

@herokiss Hố hố, cài thôi, chỉ cài file slim-2.4.0-i9000 thôi hay cần file nào nữa không bác?
@f430 + thêm slim app là ngon rồi bạn
@herokiss uhm, mình vào topic đọc cũng thấy bảo cài cái đó. Mình cài xong rồi, chạy mượt vãi. Chỉ tội là LCD Density không tìm thấy ở đâu. Icon bé quá 😔
@f430 Ban vao setting->developer option-> lăn xuống la co cho lcd đó. Chinh lại thanh 230 roi reboot la ok😃

Bác nào cho em hỏi cái, hôm qua e mới up từ 2.3.4 lên Gingerbread 2.3.6 XXJW4 up xong bị mất imei, mất sóng, mà chính xác là không nhận sim, ko tự xoay màn hình được,, làm đủ kiểu không có sóng, đã thay đủ sim, Full wipe, Up lại, vẫn không được, Flash cái Radio Fix lỗi mất sóng thì nó báo Error/sdcard.....Status7...bác nào khắc phục được không ?chỉ em với....
Bạn up lại 2.3.6 XXJVU thử xem?
@phuongnam1th Máy có ăng ten không ? Nếu có thì không phải i9000 nhé

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@phuongnam1th mượn 1 con i9000 khác dùng root explore copy thư mục Efs rồi chép đè vào máy bị lỗi sóng. nếu ko đc nữa thì mình cũng bó tay😔

@phuongnam1th vậy là bác up nhầm rồi nên mới bị mất imel. 😔

bác longxuyenboy ơi,cho e hỏi e đang dùng hệ điều hành androi 2.3.4 XXJVQ sau một thời gian sử dụng hiện tại máy bị đơ liên tục,bây h e phải làm sao ạ,có cần up lên 2.3.6 ko,mà up thì up lên phiên bản nào,bác tư vấn giúp e với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019