Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S10+ bản 1TB có giá lên tới 1600 USD

Didu
21/2/2019 4:45Phản hồi: 279
Galaxy S10+ bản 1TB có giá lên tới 1600 USD
Với bộ nhớ trong lên tới 1TB, Galaxy S10+ đã trở thành một trong những smartphone đắt nhất hiện nay với mức giá lên tới 1599 USD. S10+ có 3 mức dung lượng bắt đầu từ 128GB, 512GB và 1TB. Đi kèm với khe cắm thẻ nhớ mở rộng, khả năng lưu trữ của S10+ sẽ lên tối đa 1,5TB tức ngang với những laptop có cấu hình mạnh nhất hiện nay.

Bộ nhớ trong của điện thoại đã tăng cực nhanh trong vài năm trở lại đây, lên ngưỡng 512GB và giờ là 1TB với S10+. Với mức dung lượng đó, người dùng hoàn toàn có thể không cần tới thẻ nhớ ngoài nữa. Hiện iPhone Xs Max cao nhất cũng chỉ 512GB, năm ngoái Note 9 cũng có dung lượng 512GB và thêm 512GB thẻ nhớ ngoài nữa thì mới bằng mức 1TB hiện tại của S10+. Ngoài ra, S10+ bản 1TB còn có RAM 12GB nữa.

Giá bán tại Mỹ của bản 1TB này lên tới 1599 USD. Bản 512GB có giá 1249 USD, rẻ hơn 200 USD so với bản tương tự của iPhone Xs Max.

Screen Shot 2019-02-21 at 11.55.51 AM.png
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ sfan chê táo hút máu vào khen giá đẹp :v
@1 like bố thí XS Max dán full màn rơi thoải mái, dùng 1 năm nữa bóc ra chắc vẫn như mới. Ko dán thì chỉ vài bữa là trông xuống mã thảm hại, lỡ rơi 1 phát vỡ màn đi thay cả chục củ à 😆
tienhanus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 1T của iphone là giá gấp rưỡii nhé =)) . Chờ xem đi
tienhanus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gần Nghỉ Chơi Màn hình mới nếu ko sử dụng kiểu tàn sát, rất khó trầy bạn àh. Từ 2017 các hãng đã thế,
dohoiah
TÍCH CỰC
5 năm
@1 like bố thí Nó là 1 trong nhiều ví dụ. Còn vỡ màn, nứt màn > bán xác thì cũng có nhiều ví dụ lắm!
Tuyệt vời. Xem ra iphone đã không còn đắt nữa rồi 😃
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@novavn tui thấy bài này rõ ràng đang nói tới vấn đề lưu trữ chứ có nói về tốc độ app đâu mà đem so với tốc độ ip rồi chê mắc. Tất nhiên cái dung lượng này thì chỉ có 1 số rất ít ng mua. Nhưng bạn so tốc độ với ip thì hình như hơi lạc đề rồi đó
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@novavn Vừa đọc đc câu ram bằng 1/3 là tui lướt bỏ qua liền
novavn
CAO CẤP
5 năm
@Cyraxx Tôi đang nói đến việc hãng SamSung tung bản bộ nhớ khủng làm chiêu bài Quảng Cáo để lừa gà chứ thực chất nó chả quan trọng với trải nghiệm của phần đa người dùng. Cái thực sự ảnh hưởng đến trải nghiệm là thiết kế, hiệu năng, phần mềm tương thích phần cứng ra sao thì không được bàn tới. Nếu SS thực sự chứng minh được dt của họ mang lại trải nghiệm tốt hơn đối thủ thì lúc đó tôi mới coi họ là nhà sản xuất chất lượng thật sự. Ai cũng hiểu SS là nhà cung cấp bộ nhớ, họ làm bộ nhớ khủng cũng chẳng tốn mấy tiền mà lại thu hút được thành phần chỉ nhìn vào cấu hình khi mua máy (số đông người dùng Android). SS đã rất khôn ngoan.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spamspam Điện thoại của tôi hiện tại nếu lưu trữ 1/3 bộ nhớ của cái thẻ nhớ 64Gb evo u3 thì load rất nhanh chuyển trang (như bạn nói Recycle) gần như ngay lập tức, nhưng khi lưu trữ cái thẻ đó gần đầy (vẫn còn trống 15%) thì khi chuyển trang load ảnh rất chậm - đó là thực tế. Vậy với 800Gb như bạn nói Hiện cái điện thoại của tôi-Tôi chắc chắn nó sẽ không có khả năng phản hồi luôn. Đó là vì sao tôi đang quan tâm và muốn hỏi về trải nghiệm thực tế 800Gb ảnh (Bạn nói) trong bộ nhớ máy (tốc độ mặc dù có nhanh hơn tốc độ truy xuất trên thẻ nhớ) khi cấu hình máy Chip cao nhất và với 12gb Ram ?
Đẹp thì có đẹp nhưng giá cao quá.
@vinh quang 123 bạn lựa phiên bản cao nhất mà đòi giá thấp?
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinh quang 123 Bạn nhìn lại thông số cấu hình máy xem, tương đương bộ nhớ 1 con lap
@vinh quang 123 Chê giá cao thì có thể mua bản thấp hơn về bộ nhớ mà 😁 Kiểu như bạn mua SH thay vì Sirius rồi kêu xe máy đắt vậy :D
@spamspam Ế lòi bây giờ chứ lộn xộn, coi chứng sam bị nghét vì đám bưng bô như nhà quảng bom đó.
@vinh quang 123 Ế thì kệ mịa nó chứ liên quan quái gì đến kinh tế nhà mình đâu. Comment theo quan điểm thôi
comment đầu toàn anti vào ném gạch, công nhận Samsung hot
hungbya
TÍCH CỰC
5 năm
@Gần Nghỉ Chơi Bạn nói sao chứ mình vẫn tin tưởng đồ gia dụng SS. Department mình ở có 14 người xài chung 3 cái máy giặt SS, coi như 5 người một cái máy. Mà toàn người lớn, đa số như mình nhiều đồ + gym là ngày tính ra ko 2 bộ thì trung bình cũng 1.5 bộ. Giặt mấy năm nay không hư hỏng gì. Tiền nào của nấy thôi. Mua hàng trung cấp trở xuống thì tất nhiên là sẽ hỏng hóc nhiều rồi. Bonus thêm là nhà mình TV, tủ lạnh đều của SS hết.
@Gần Nghỉ Chơi Ngon hẳn là ngon như thế nào, giả sử tôi thấy vợ bạn ko ngon lành gì sao bạn lại cưới.
muvodoi12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienvk toàn bọn seeder ss
noupfix123
TÍCH CỰC
5 năm
1TB 😆 ... Wow khủng SSD mua chắc cũng 300$ thì phải
@Longshy Kích thước nhỏ xíu lấy đâu ra tốc độ bằng ssd nhưng chắc chắn hơn hdd.
FzeNix
TÍCH CỰC
5 năm
@Longshy Không biết gì thì đừng ngáo bạn ơi. Mấy con S9 - S10 tốc độ bộ nhớ trong mà ngang với HDD thì nó phải giật ngang với Windows khi chạy Full 100% Disk
@Longshy ko cần khoe độ ngu ra đâu... ssd đt mà ngang hdd.. =))
É.o có tiền. Vô ngó rồi ra
@minhquynh2007 Me 2, mình mà mua con này thì chắc vợ mình chôn sống mình luôn quá =))
TonyPraha
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tớ mua.
Công việc của tớ cần hắn.
Danh bạ của tớ vừa tây vừa ta 6 800 khách...
Chỉ có hắn mới là người đủ tài và đức.
@TonyPraha Ông sạo vừa thôi, lưu trong danh bạ google ko di động à? Nó nằm trên máy ko cần kết nối mạng, ko cần bỏ sim vẫn nhìn thấy và copi chỉnh sửa được hết.
TonyPraha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinh quang 123 Ta không hiểu nhau rồi. Công việc của tớ không phải là danh bạ khủng mà mỗi khách hàng mình phải tạo ra 1 file riêng gồm cả video, ảnh, words...
Mình có vợ tây. Cô nàng gầm lên khi mình mua quả Google pixel 2XL giá 27 triệu đ. Đến khi bị giật, lắc mới thôi.
Bây giờ mình kết em đó rùi. Nếu bạn có cản như vợ tớ, tớ vẫn mua.
Mình mua, mình làm việc, giải trí có sao mình tự chịu...
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@vinh quang 123 Thông cảm khi hắn định xl mà bị bốc phốt thôi mà
Demah
CAO CẤP
5 năm
@TonyPraha E là tổng thống nhà tài phiệt ông trùm thì theo bác nên xài loại bao nhiêu Gb ạ. E có cả Ta Tàu Tây Phi Ấn. Đủ cả ạ
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Chạy đua vũ trang cả về cái giá với đội Apple luôn.
Đúng là phiên bản cho người thật sự cần là đây.
Đắt rẻ chưa bàn đến nhưng nó nhiều tiền. Hihi.
Con Fold với con này treo cái giá vậy dự là sẽ được lên trang nhất nhiều nơi đây.
Khả năng là SAM tính hướng người dùng đến các bản thấp hơn.
@anhlau87 Thực tế thì những bản 1TB hay bản 512GB của iPhone cũng chỉ nhắm đến số ít 1 số k.h có nhu cầu đặc biệt thôi, tất nhiên bản 128GB vẫn là trọng tâm rồi.
TonyPraha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1 like bố thí Có cả những người không cần hết số đó nhưng vẫn mua vì cho an tâm với tâm trạng thiếu thốn...càng nhiều, càng ít 😃
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
3 thang sau giam xuong 600$
@nha luu Bớt xạo đi, 600$ chắc chưa đủ tiền mua linh kiện
@spamspam SS là nhà SX linh kiện, nên cây nhà lá vườn GIÁ PHẢI RẺ thôi haha
@Sfvnthanh Không nói thế được, họ là tập đoàn, mỗi công ty con đều độc lập về tài chính mà. Chứ được cây nhà lá vườn mà rẻ được thì đã may 😁
akiradi93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nha luu Nhìn note 9 ra hôm tháng 9 năm ngoái là hiểu.
Xuống giá không phanh.
1TB luôn. Làm gì với từng đấy dung lượng trong cái thời đại của lưu trữ đám mây với tốc độ mạng ngày một nhanh.
@haichin Có thể nhanh bằng việc truy cập dữ liệu ngay trên máy không?
@trinhlebela Là sao? Cmt đều câu nào mà phải thua nhỉ?
@haichin dư dả thì tự nhiên sẽ phát sinh nhu cầu thôi. Bạn dư tiền bạn sẽ mua máy 1600$. ô tô xịn, nhà biệt thự. Có máy 1TB bạn tự nhiên phát sinh nhu cầu lưu phim, ảnh, game, v.v thôi.
TonyPraha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@p.a.tuan Đúng vậy.
Trong xã hội có những người làm chủ nhà hàng, quán karaoke, thuê bất động sản, mua cổ phần hoặc luật sư, bs răng thẩm mỹ...thì con số 1600$ chưa là gì. Đấy là chưa kể đến các nhà sản xuất hàng tiêu dùng, thực phẩm, hoá sinh...
Mình đã trung tuổi rồi mà rất mê Tinh tế, nhưng thấy các bạn trẻ chưa mở rộng tầm xã hội lắm nên mới còm men ở đây. Bạn mình chỉ cần sản xuất cà rem 6 tháng thui mà cả nhà thừa ăn cho 6 tháng sau chỉ nghỉ đi du lịch thả phanh.
Là gì 1600$ phải hông bạn 😃
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Chúc mừng samsung đã đứng đầu thế giới mobile về giá bán.
@fine Chưa đâu, còn thua xa ông tổ ngành hút máu ;)
phucmp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fan Sam kêu Apple hút máu giờ đến lượt Samsung hút máu fan Sam
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spamspam Chưa nói đến hiệu năng và cấu hình mà đang nói về vấn đề tăng giá nhé.
@spamspam em chào anh fan ss. "hl80" ko có gì phải xl bộ nó nói ko đúng hay sao . giá cao nhất của Iphone 512gb đang là 1449$ chưa tính thuế nhé. còn con ss10 1600$ đô chưa tính thuế ? mấy thanh niên đem con giá đã thuế vào tính vs ko thuế ? ngáo à .hút máu thì ko chấp nhận hút máu 😆 HÀI VCL
@spamspam Nói chối thế 😆 đây là giá bán trên toàn cầu, vn méo có store thì phải chịu kênh giá thôi 😃) Đạ mấu cãi thì cãi thế nhưng thâm tâm chả công nhận giá nó cao vl ;))
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@1 like bố thí mang giá ở việt nam sau thuế so với giá chưa thuế thì em ạ anh về độ hiệu biết ạ
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bằng 1 tivi 4k 65 inch hạng trung rồi
thì riêng cái ssd 1TB ngon h đã tầm 500usd rồi. Còn ai hỏi 1TB là gì thì cái ipad pro 256gb của mình không chứa đủ hình trong 1 trip đi 1 tuần từ con mavic 2 và a7r3. Thời buổi mà 1 tấm hình nặng gần 100mb thì 1TB cũng chả là gì
@Sfvnthanh 500$ đủ học làm nail nha 😆) https://tiemnailbienhoa.yolasite.com/
@Sfvnthanh 500$ đủ học làm nail nha 😆) https://tiemnailbienhoa.yolasite.com/
@westlifeplaywar ĐẾn cả 1 con ssd ngon như 970pro mà có giá chưa đc 400usd cho bản 1tb mà chắc bác mua từ 5 năm trước nên có giá 500usd
@westlifeplaywar Đù tại ông xài hao đấy thôi chứ bt xài 256 gb dư sức
Cái nồn què gì cũng lưu lại thì 100 tb cũng đếch đủ với ông
Khiếp thế.!!!..
1600usd? dũa móng thiên thu luôn ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019