Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua 1 em s2 han .ma k pit phân biệt bản s/k/l.đã chạy room 9100.baác nao chỉ dùm mình la bản nàodc k?dđã bị thay vỏ nên k pit dc.co phân mềm hay ứng dụng j kiểm tra k?
@cung09 Bạn dùng triangleaway nhé. Test cái là biết liền máy nào, kể cả up rom gì đi nữa.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
@Viettungitpt .kết quả là đó.vẫn k biết đc

@cung09 Bạn dùng bản này ko đúng rồi, tìm bản down khác từ tinhte hay đâu ý. Nó full, xong vào xem phần current status ý.

ntdvjc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cung09 Làm gì có bản L. Chỉ có M250s và M250k thôi. Nếu máy dựng vỏ thì khó đấy. Tháo ra xem main nó ghi là main gì thì là máy đấy
@ntdvjc Có bản m250 s/k/l, nhưng bản l chả ai dựng cả. Vì nó là hàng cmda ko có chỗ cắm sim. Về vn dùng như ipod cao cấp thôi. Nó hệt như máy sfone ko sim ngày trước ý.

Ak,cho mình hỏi.liệu có up đc rom 9100 k?mình muốn up neat room cua 9100.mà đang ngần ngại

@cung09 Bạn úp rom muilti của i9100 rồi sau úp rom nào i9100 cũng đc hêtd

@Viettungitpt Đây là bản của mình.giờ mình up bất cứ rom nào của 9100 cũng đc ak?

@cung09 Ok, giờ bạn up rom nào i9100 cũng đc. Nhớ wipe đầy đủ nhé. Tinh tế trên web chán quá chả rep đc mỗi lần lại phải vào bằng đt.

@Viettungitpt Hihi.thanks bạn nhé.trc tớ dùng 9100G.nhiều rom lắm.giờ sang đây mù tịt.phải kiếm kái stock 5 file .phòng trường hợp treo boot.hj

@cung09 Uh, ko có gì. Như mình dùng i9100 là rom nhiều vô số, chứ i9100g vẫn hơi ít. Máy hàn cũng nhiều lắm. Chạy đc hết rom i9100 mà.

Chẳng lẽ giờ bunng máy ra xem là bản j...hic.ak,mà cứ cho là bản quốc tế đi.vì nó chạy đc tất rom qte mà nhỉ.hjhj

Mà mấy bác cho mình cái topic về lea stock đi.thick rom stok lắm

@cung09 Tinh tế vào web lác quá. Có 1 trang chuyên rom stock hàn đó. Max speed đợi e tìm lại. Lâu ko dùng máy hàn nữa nên ko để ý, nhưng box hdd vẫn còn nếu ko có thì qua e copy cho 😁

@cung09 Stock Hàn hả, đây 1 rổ: https://mega.co.nz/#F!IxJTDDQQ!TTgzxjX8d7EnzemoIj0ogg

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
@Viettungitpt Đã kiếm đc mod stock rồi..neat rom.^^ .dùng ngon.nhiều tùy chỉnh.mỗi tội gps chỉ tìm đc max là 7 vệ tinh.hic

S hay K cũng không vấn đề gì đâu bác, bên hàn nó up đúng rom của S hay K để dùng dịch vụ của nhà mạng thôi, về Việt Nam mình không cần dùng mấy thứ đó (ai cũng xóa hết) nên chẳng cần bận tâm làm gì. Kể cả nó là hàng thay vỏ nhưng vẫn dùng ngon, không lỗi còn hơn là hàng chuẩn là suốt ngày lỗi vặt 😁
@Viettungitpt Nếu s2 i9100 như bác em cũng chả cho đi đâu, nhưng s2 hàn em chán cái cảnh fix rung riếc này nọ nên cho đi luôn
@Viettungitpt bác cho em xin cái EFS với ạ!!! 😔 em cần rất gấp rồi ạ :(
email: muitenphale1995@gmail.com
@muitenphale Ok đã gửi bạn, tại ko thấy email bạn từ trước.

@Viettungitpt cảm ơn bác rất rất nhiều ạ 😁
ntdvjc
ĐẠI BÀNG
10 năm
A bản hàn nguyên vỏ có logo trước này Viettungit
@ntdvjc Bản hàn m250s/k/l: Không có logo SS mặt trước
Bản Sc02c: Có logo nhà mạng Docomo NTT
Bản Mẽo: i777. t989,... có logo nhà mạng + logo SS + 4 phím cảm ứng, không có phím home cứng
Bản quốc cmn tế: Có logo mặt trước =))
@ntdvjc 😁, đính chính thêm là đã thay kính như em nói đúng ko anh :p
Bác nào có cách j hạ nhiệt độ máy k? Cứ toàn 48~55°C. Chịu k nổi.trong lúc k làm j mà nv đó😔:(

@cung09 Lạnh này sờ máy mát như kem mà bạn :p. Nếu nóng bạn dùng các kernel có chế độ tiết kiệt pin và chỉnh cpu như siryal, apolo.

@Viettungitpt Mình dùng neat rom.up kern # có hay bị SOD k bạn?trc mình hat dùng kern blazing .nhưng hay bị SOD.nên bỏ....

tình hình là mới hư cái ổ cứng nên bị mất hết file,bác nào còn file fix rung cho 4.1.2 cuẩ m250s up cho e với,,hix link cũ die hết rồi.
Kernel fix rung cho bạn nào cần:
http://www.mediafire.com/?x88yv8sqc28nch4

Sent from my GT-I9100
@ducanhkc910 Dùng có ổn định k bác?

Sau mot hoi mot mét...giờ thấy hại não đối vs những đứa chậm hiểu như mình ...nên quyết định nhờ người mod hộ.ai giúp đc tớ trả công...(mod framework + systemui) thanks!

fix cảm biến con quay cho 4.1.2 chạy rom quốc tế thế nào vậy các bác
che e hoi ..?? m250s cua e khong nhan odi ...cam vao max tinh thi no canh bao ...cai diver roi van z ..??? la sao z bac .
che e hoi ..?? m250s cua e khong nhan odi ...cam vao max tinh thi no canh bao ...cai diver roi van z ..??? la sao z bac .
dr.tan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác vẫn dùng S2 à? các lỗi của máy các bác cứ down bản của HQ về oke hết, rung, cảm biến con rung... mọi thứ ok chỉ không có tiếng việt thôi> Em thì bỏ S2 và đi theo tiếng gọi BB Q1o rồi.
ông anh cho con s2 Hàn mà đang ở rom 4.1.2 quốc tế chưa root, giwof mốn root thì làm thế nào mong các bác tư vấn!😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019