[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
ma noi voi may tinh cung ko thay odin nhan gi ca
bac nao chi dum voi
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh dc roi.nhung chay odin de root toan bi failed thoi.theo cau hinh ở trên thì mình phải up bản rom nào.ban nào co gửi mình với.thanks
@maximum1356 Lúc đầu mà up qua odin thì bác phải up bản 2.3 trước.
Em chọn bản này. I9100XWKK5 ở link này
http://hotfile.com/dl/136301854/d5e9d1e/I9100XWKK5_MultiCSC.rar.html
PASS LÀ: sampro.pl
Qua odin bác làm như sau
Phần pit bác chọn file u1_02_20110310_emmc_EXT4.pit.
Phần pda chọn file có dung lượng lớn nhất là CODE_I9100XWKK5_CL754841_REV02_user_low_ship.tar.md5
Phần phone bác chọn fileMODEM_I9100XXKI4_REV_02_CL1065910.talpr.md5
Phần csc bác chọn file GT-I9100-MULTI-CSC-OXXKJ3.tar.md5
Nhấn start thui ạ. sau đó vào đc rồi bác có thể up qua odin bản rom ics hoặc gb nào của i9100 mà bác thích là ok.
Những file còn thừa ra bạn không cần quan tâm.
havanannb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 e up room này cho m250k mà bật lên ko vào đc , chỉ hiện lên đc cái màn hình samsung galaxy s2 rồi khởi động lại máy
@havanannb Bạn full wipe đi.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh chu yeu muon sua loi ko gui dc tin nhan.hom qua up bi thieu 1 buoc setting usb debding j day.jo no cu len chu upgrade ko the nao mo dc nhu cu nua......hix
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac "Baodomhoa1" o dau vay.cho minh sdt hay yahoo dc ko.minh o duoi Hp.ko biet o Hp co ai biet ve may vu nay ko nhi?
@maximum1356 Mình ở hà nội, mình it khi vào yahoo lắm, thế máy của bạn có vào được dowload mode không? Nếu vào được bạn up cái rom mình đưa ở trên, chọn file như hướng dẫn là được đó bạn.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac dr.tan oi.tui lam nhu bac baodomhoa1 chi nhu tren ma odin chay mai dc khoang 30 phut roi ma ko thay xong j ca....help me! please!
@maximum1356 Vậy thì bạn xem lại cái cáp kết nối đi. Máy chạy đến phần nào thì đơ?
Bây giờ bạn thử dow stock rom dành riêng cho 250s và 250k xem có được không nhé.
Link đây.
http://forum.cellphones.com.vn/threads/2872-M250S-M250K-Hướng-dẫn-up-Stock-rom-ICS?p=12165#post12165
Nếu mà odin vẫn bị đơ, thì bạn nên xem lại cái cáp ( trước mình mua 1 cái cáp ngoài dùng odin hay bi đơ, sau mình lấy cáp xịn của ông anh dùng s2 công ty thì hết), hoặc bạn đổi máy tính khác, cài lại diver và up thử xem. Yên tâm máy bị đơ tháo pin để 2 đến 3 phút lắp lại, vào lại dowload mode up rom như bình thường không sao đâu.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
den phan factorys thi do
moi chay dc 1 teo ah
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Bác up đi.hnao anh em mình test fat.mình lại quen dùng tiếng anh rùi.hôm nọ đọc ở đâu đó trên tinh tế bảo là thay SCS là thay đc ngôn ngữ nhưng em làm không thành công bác ah.hic
@dr.tan Cái scs mình lại thấy mọi người bảo là dùng để kíu mấy bác up rom mà mất imei, con thay ngôn ngữ phức tạp hơn nhiều, chính thế bác nguyenxuanhoa toát mồ hôi về làm rom cũng mới việt hóa được 90% thôi. Hai máy có nfc thì test được cái gì nhỉ. Mình ở hoàng mai, hà nội bạn có gần đó không?
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 em ở hà đông viện 103.test gửi file bt thui.em mới đọc thấy bọn nó đang thử nghiệm mở khoá xe máy bằng NFC giá khoảng 2triệu bác ah.nhưng đang thử nghiệm cho ca oto nữa
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Thế mà e ko biết.em cũng liều e up Csc may mà máy em ko thành cục chặn giấy bác ah.hic!
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
ve che do downloading dc ,chay dc co 1 teo ah,xong roi ko thay chay nua.vay samsung kies de lam j hả bac.co phai chạy lên ko
@maximum1356 Cái kies nó như là cái itune của iphone ấy mà. Đùng để đồng bộ dữ liêu thôi.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh.de minh thử xem.cáp của mình là cáp ngoài.đơ ở factorys.img đó.minh dùng laptop
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maximum1356 Bác ở đâu vậy? không qua nhà em up xem thế nào?em có cáp ngon nghẻ này.vụ này em cũng chưa gặp bác ah.em ở hà đông.e cũng đang up bản BVLP6 của Orange xem thế nào.vì nó tích hợp NFC sẵn.máy mình có NFC mà không được dùng cũng phí.hehe!từ h đến mai em sẽ báo cáo kết quả cho các bác biết nhé
@maximum1356 Vậy là chính xác bệnh của bác giống bệnh của em trước kia rùi. Trước em mua 1 cái cáp ngoài nó bị đơ khi chạy đến factory.img 1 tý, y vậy luôn, thôi bác đừng có cố gắng up nữa, tìm xem hàng xóm hay có ai dùng samsung mà có cáp chính hãng dùng chung cho s2 được, thì mượn cáp họ về mà up.
http://sourceforge.net/projects/i9100hrn/files/M250K/M250K_HOME_M250K.UC08.2152_CL226872_REV02_user_low_ship_source.jkh.tar.zip/download
bác dow rom này đi
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko dc rồi.nó đơ hoài.jo ở chế độ downloading thấy báo chỉ sang gi9000 j do roi.nhung odin vẫn đơ.tat đi rút cáp ra,tắt nguồn bật lên thì thấy báo:"FIRMWARE UPGRADE ENCOUNTERED AN ISSUE.PLEASE SELECT RECOVERY MODE IN KIÉ &TRY AGAIN"
minh bat kies lên rối ma cũng ko thấy kết nối.jo lam sao dây>>>
@maximum1356 Bạn đã mượn được cái cáp nào xịn chưa? Hay vẫn dùng cáp cũ thế? Bạn tháo pin để 2, 3 phút lắp pin vào dowload mode và up rom stock của nó ở đây xem sao?
http://forum.cellphones.com.vn/threads/2872-M250S-M250K-Hướng-dẫn-up-Stock-rom-ICS?p=12165#post12165
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
van cáp cũ.chua muon dc.danh vay.de khi nao muon dc up tiep vay.cam on ban nhieu nhe.de minh kiem cap chuan.co gi chỉ giáo tiếp nha>>>>
@maximum1356 Hix! Đã bảo là cáp của bạn cáp ngoài, cái lỗi đó bị y như mình ngày trước, thế mà vẫn cố up. Cố gắng mượn được cái cáp xịn ấy về up là ok. Sốt ruột up thì vẫn đơ phần factory.img thôi.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh kiem dc cáp cua xpieria
chay dc roi.nhung bao Fail
to chay cai phan 2.3 j cua cau bao ay
@maximum1356 Bạn thử chạy rom stock m250s bên cellphone xem.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao nhieu ban rom cac bac gui deu ko dc j ca.toan fail thoi.
hay minh thieu cai j hoac thieu buoc nao.cac bac xem cau hinh cua e o trên ay.nhung gjo o che do downloading thay hien len chữ GI9000 roi...thanks
@maximum1356 Sao lại là gt9000? Nó phải là gt9100 chứ, hay bác up nhầm sang rom s1 thì bỏ mẹ.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kheckhec666888 ban nay ko dc roi.chay ti thi thay "end" roi.
@maximum1356 nản bác quá end thì đúng rồi đấy , dow về bác giải nén. sẽ có 1file có đuôi ...zip.td5 thì xoá td5 đi nhé, ko xóa thì nó sẽ end
bác thử lại đi, đảm bảo bác ok, máy bác giống hệt máy em
@kheckhec666888 nếu giải nén ra zô đổi tên thì nó là .tar nhưng mà PDA của odin lại hiện là .tar.md5 thì làm sao hở bác
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh.GT-I9100
luanteddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào hướng dẫn e root với, e đang chạy 4.0.3 rom stock của M250s!
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biet gio may cua mình no ntn ròi nữa.bac nao chi dum di
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ba
bác up qua Odin 1 kernel root 4.0.3 bất kỳ.nhưng sau đó máy sẽ ko khởi động đc.bác lại vào Dowload mod úp Tegrak, Siyal kernel qua Odin là oke!.em đã test
luanteddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dr.tan Bác có thể gửi cho e link để down ko?
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luanteddy http://pspmaster.tistory.com/111 vào dây dich qua tiếng anh mà nghiên cứu,TV dịch chán lắm
kernel root thì nhiều lắm
luanteddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dr.tan Bác gửi cho e link download các kernel cần để root đc ko
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko dc rồi.nó đơ hoài.jo ở chế độ downloading thấy báo chỉ sang gi9000 j do roi.nhung odin vẫn đơ.tat đi rút cáp ra,tắt nguồn bật lên thì thấy báo:"FIRMWARE UPGRADE ENCOUNTERED AN ISSUE.PLEASE SELECT RECOVERY MODE IN KIÉ &TRY AGAIN"
minh bat kies lên rối ma cũng ko thấy kết nối.jo lam sao dây>>>
cam on bac nhe.em lam theo ban nay dc roi.tiep theo thi nhu the nao nua ha bac.co phai root may hay j nua ko
@maximum1356 Máy ngon chưa? Đã vào được màn hình home chưa? Vào about đang ghi là 2.3.3 phải không? Muốn tiếng việt + root nữa chứ gì?
@baodomhoa1 rom tiếng việt nào giờ là ổn nhất bác, bản 4.0.3 ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019