Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S2 bị đơ, chạy chậm, treo...

MrPhamBo
2/1/2012 9:13Phản hồi: 19
Tình hình là e mới sd Galaxy S2 mới lấy chạy bình thường cài game, app chơi củng bình thường. Nhưng sử dụng khoang 1 tuần thì lâu lâu bị đơ, treo kéo hay làm j củng không chạy chỉ nhút nhít icon tí rồi đừng, chạy lại rom cook, rom góc vẩn bị, chạy rom 4.0.1, 4.0.3 củng bị lun & thêm một bệnh nữa là 2 phím cảm ứng 2 bên (quay về & phím hình xổ) k hiện thị nữa...bác nào biết bị gì thì help em.....
E đã làm ok rồi...Theo những lời chỉ dẩn của các bác & e đã làm nốt nhưng vẫn không xong nghi ngơ wa.. E đem ra SANSUNG bảo hành...Mới coi nó bảo lổi phần mềm coi tí nó nói lỗi cảm ứng màn hình. thế nào nó thay cả kiến cảm ứng hehe. H máy ok rồi e úp 4.0.3 chaj vi vu..Mod Close dùm e.....Thanks các bác đã góp ý.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm vậy còn ko đc thì đi BH @@
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
củng đang định mà k biết nó còn bảo hanh k nữa ^ ^.
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác xem phím cảm ứng có bị tắt không, settings->display-> touch key light duracation , bác chọn # always off xem sao
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix...Mình để allway on lun mà k có lun bác. May mình đơ đơ lắm chọn icon cài nó dính & cham nữa..
BH thôi bác ui
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghĩ la máy chắc hết hạn bào hành rùi bác...
khs123
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 bảo hành 1 năm cơ mà bác, xách tay hay chính hãng cũng thế...xách tay thì bác mua ở đâu ra đấy bảo hàng, công ty thì lên trung tâm bảo hành thôi...hay bác mua hàng không rõ nguồn gốc, hàng móc được hay hàng linh tinh
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
12 năm
SII mới ra nữa năm mà hết hạn sao bác
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Bác có đụng chạm gì đến SetCPU hay Voltage control không? Kiểm tra bằng SetCPU xem máy đang chạy ở tốc độ bao nhiêu.
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bác chỉ sd phần mềm rồi nó bị zy lun up rom lại nó vẫn bị...
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm bữa em set thấp quá đơ kinh luôn, wipe rồi up rom # là ok mà 😃
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình úp nhiều rom (Rom Cook, Rom góc 3.3.6, 4.0.1, 4.0.3 )rồi bác. Mới up xong zo setup tí là đơ.
Mổ thôi bác ơi
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mổ j bác...
fomat lại toàn bộ máy, cả thẻ nhớ trong và ngoài, sau đó cài lại rom gốc, lại khởi động lại lần nữa rồi hãy sử dụng
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn không được bác...Thay vì nó đơ đằng này 2 nút cảm ứng 2 bên nó mất lun rồi k sáng nữa...k sd được...
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
K còn cách nào hả các bác...
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
MOD close topic dum e....
may minh choi chem hoa qua thi thoang kung bi do.ko pit lam sao nua.pun qua may moi lay duoc 2ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019