[GALAXY S2-I9100] Hướng dẫn root + Up rom Gingerbread 2.3.x

harrynghiem
7/8/2011 13:28Phản hồi: 30.557
30.557 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán quá, muốn thử cái andy rom mà uploaded.to thì chịu, ko đủ 10 post để post trong cái develop nên chả xin đc link khác =.=
có bạn nào dùng rom này chưa ,cho chút nhận xét với ,bận quá ko test được
WanamLite V7.6 ICS 4.0.3 XXLP6 Extra Lite & ICS Themed

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1436817

http://www.mediafire.com/?3d98aq11w0epjg3
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình flash cris38 xong cứ vô tam giác vàng là nó tự động reset máy vào clock mod work mà ko cho vào màn hình vậy X_X
suquayve
TÍCH CỰC
12 năm
Full wipe úp lại phát nữa... ko đc thì flash kernel khác xem sao..
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử rồi bác ạ, up cả speedmod với phenom mà vẫn bị thế... lần đầu flash cris cũng ko hài lòng giờ nó lại làm mình nản nữa =.=, chẳng lẽ cứ gắn sam với batista sao 😔(
Mình up ROM 2.3.6 DXKL3. Nhưng mà flash cái file XWKDD_insecure.tar xong. Chạy super one click, bấm ROOT thì báo lỗi : daemon not running. starting it now on port 5037. Vậy là bị gì vậy
Đâu chả leech đc,vấn đề là bạn ko có quyền download,vì sao vì các trang web giờ đang rất sợ SOPA,PIPA(tuy đã bị hạn chế) nhưng nó vẫn chỉ cho ae trong nước nó download thôi bạn ạ,leech thì báo dead hết,chỉ có cách bạn đợi ng khác upload link khác lên thôi

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:22 PM ----------

Test gì nữa,xài luôn thôi,tớ dùng bản 3.0 của nó ngon quá còn chẳng muốn xg GB nữa là
Part 1: http://www.fileshare.ro/43437926479.2 - 95.7 MB
Part 2: http://www.fileshare.ro/43437720156.5 - 95.7 MB
Part 3: http://www.fileshare.ro/43437690681.8 - 30.4 MB
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh tks bác 😁, cuối cùng cũng có link để down :x. Có bị random reboot hay force close ko bác, pin có ổn ko 🤔 mình thì chỉ hay nghe nhạc chứ ít game gủng lắm

à sẵn cho mình hỏi modem DXKL1 hay XXKL1 ngon hơn nhỉ :-?, nếu được thì cho mình xin link bản latest nhé :D. hôm qua lên xda mà bị die hết link X_X
Cuối tháng 3 nhé bạn,thea o mình biết thì giữtháng 3 mới có bản cập nhật qua kies của samsung,thì chắc cuối tháng là chuẩn nhất

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

Mình cũng ko game gì,từ bản 3.0 đã ko còn FC và random reboot nữa rồi bạn ạ,bản này thì mình chưa biết,cái link kia cũng tệ ko kém,nghe nói thì lão chủ topic đó ko muốn post link khác trên ROM của lão ý,chắc lão này có ý đồ gì đó @@,modem thì mình ko đổi mấy nên ko biết,đi đâu cũng full vạch wifi nên còn chưa biết 3G với sóng kém là gì :-D
Fake ip rồi down chắc đc đấy.
ừ,vấn đề là ip mình fake chứ ip máy chủ leech link của vinaleech nó ko fake bạn à,download cái đó thì cũng bằng hòa,mấy kb :-D,dù sau mình cũng download gần xong rồi,thankss
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã tìm ra lỗi FC, thử delete 1 contact thì sẽ dính FC 😆).

Ah bạn speed cho mình hỏi có cách nào để tự mình sắp xếp các app trong appdrawer ko, thấy nó toàn tự sắp theo tên ABCD nên lẫn lộn giữa game và app bt quá Z_Z
hehe,cái đó mình cũng ko biết,tại mình toàn để hết nó ra màn hình chính nên cũng ít xem app ở trong,cái delete contact thì trên xda nó cũng nói rồi thì phải.......nhưng về cơ bản là rom này xài đc
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh ngoài 2 cái đấy ra thì ok hết 😆, rom mượt phết, giờ ngồi test thử pin thôi, mà hình như ko đc xài kernel khác như phenom, speedmod đúng ko bác 🤔
ờ thì các kernel đó build trên GB mà,ICS phải ra bản chính thức thì bọn dev nó mới làm kernel riêng,ko thì tạm thời mình chỉ dùng đc cái kernel mặc định của nó thôi @@
Cài thêm gói của google nữa

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
Có bao giờ setcpu ở mức 500 lại thấp hơn 200 không các bác nhì
Cụ thể em để 500 là 800mhz mà 200 phải để tận 850 hz mới chạy
mà mấy con này to quá xá, đi học sao coi phao đc=)) cỡ note đc rùi, chứ table e có iPad rùi:D

Sent from my iPad using Tinh tế
Bác kiếm clip đấy cho e thử cái :-D.....hình như là đọc cái này ở đâu rồi thì phải @@

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 07:57 PM ----------

hehe,con lap xem ngon,S2 chưa thử =)),nhưng mà xem trên S2 thì nó cũng giới hạn thành HQ hoặc normal thôi @@,chắc phải download về
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai biết cách khắc phục kies ko nhận S2 chỉ mình với, trước mình dùng rom stock 2.3.6 của 250S(Hàn) kies vẫn nhận bình thường, giờ về
DXKG3 2.3.3 để dùng tiếng Việt, trước khj root mình thử kết nối với kies cũng ko đc, sau khj root cũng ko đc nốt, muốn kết nối với kies để up qua cái phonebook ,giờ phải ngồi lưu lại từng cái bằng tay thì nhục quá! giúp với!​
Gì phải khổ thế bạn ?
Từ Ngày Minh dùng các dòng gls của ss chưa bao giờ sd qua kies ..
Bạn lưu dạnh bạ vào tài khoản gmail của bạn là OK .. Ko phải lưu vào sim hay vào bất cứ đâu khác ...
Thì về lại stock hàn, sao n người thích dùng kies vậy? Contact lưu lên google tiện hơn sao

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn app nào giống kiểu battery monitor widget pro ko nhỉ, qua mấy cái rom ICS cái này toàn bị FC =.=
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
12 năm
khổ quá, mình mới dùng còn gà quá, khj nghịch root máy lại chưa để ý nên chưa lưu lên gmail, giờ chỉ còn file trên máy tính, còn rom stock của Hàn thì mình cũng ko còn luôn, nếu ai có cho xin với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019