Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danh-nghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ấy chà. Vậy là up sai Kernel vẫn có nguy cơ "cu tèo" như thường nhỉ? Mình vẫn chưa hiểu 1 chỗ, mong các bạn giải thích giúp. Tại post 1 hướng dẫn Root máy. Mình đã làm theo và thành công, Kernel đã thay đổi. Vậy thực chất việc root máy là thay đổi Kernel? Nhưng tại sao bác Harry Nghiem không ghi rõ Kernel root ở post 1 chỉ dành cho Rom 4.0.3 hay 4.0.4 hay 4.1? Hay tất cả đều root được theo cách ở post 1?
@danh-nghia Roót máy chính là nạp kernel đã có roót mà
- Cách roót thì như nhau chỉ khác phiên bản thôi bác ạ .2.3 thì dùng cho 2.3 - 4.0.3 dùng cho 4.0.3 - và 4.0.4 dùng cho 4.0.4

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
danh-nghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chicharito mu Vậy tại sao bác Harry Nghiêm không ghi rõ ở tiêu đề là Root cho ICS 4.0.3 hay 4.0.4 mà chỉ ghi chung chung là root máy cho Samsung S2? Nếu bạn nào không biết, đang xài 2.3 hay 4.0.4 mà làm theo hướng dẫn thì có sao không (Mình nghĩ cách root ở post 1 chỉ dành cho 4.0.3)? Ý mình là vậy đấy 😃
@danh-nghia Bác chưa biết .bài đó bác harry viết lâu rồi từ hồi mới có rom stock 4.0.3 chứ chưa có 4.0.4 ... còn topic roót cho 2.3 thì là topic khác bác ạ
- tại giờ bác harry ko updates cho topic nên ko sửa lại bài thôi .cách úp thì vẫn thế bác chú ý là được

@danh-nghia Muốn root an toàn cứ flash kernel syiah qua odin

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
chuẩn bị chuyển qua nexus4 thồi 😆
ôpp danh dau
Con máy của em đang dùng bản 4.0.3. Tối hôm qua có up lên bản 4.0.4 tiếng việt. Em tải về từ trang chủ sammobile có tên là I9100DXLPF_I9100OLBLPF_XXV
Tình trạng lúc mới up xong thì có báo bị mất dữ liệu do chuyển vùng (cái hình tam giác báo data roaming)
Và giờ em ko vào được 3G hay là GPRS. Không hiểu lỗi là do đâu
Máy em mua là đợt đầu của galaxy về việt nam. Phải đặt hàng 3 triệu trước ở thegioididong
Mong các bác giúp đỡ
yahoo: dinhbach_a3
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhbach86 up rom cook đi bạn, nói thật là trừ hồi mới mua chưa biết vọc máy chứ h vs mình tác dụng duy nhất của rom stock là mồi để up rom cook cho sạch máy ^^
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới dùng thử 2 bản JB 4.1.2 là MIUI 2.10.19 và Resurrection Remix JB 3.1.0 thấy cả 2 đều tốt, chưa phát hiện lỗi gì nhưng bản Resurrection Remix JB 3.1.0 có vẻ mượt hơn, ram nhẹ hơn và có nhiều tùy chỉnh. Có điều mò mẫm mãi vẫn chưa biết làm sao để kết nối USB với máy tính mặc dù đã check phần development có tick usb debuging. Cop dữ liệu vào máy bằng kết nối MTP bất tiện quá, đa phần báo lỗi. Mem nào đã dùng qua 2 rom trên biết cách khắc phục chỉ mình vs. Tks!
truong1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alol234 Extweaks/MISC/USB mass storage mode -> chọn force mass storage mode -> save changes.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
alol234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truong1982 cám ơn bác, e ko ngờ cái thằng này nó chui sâu vậy, rom mới nên e cũng lười mò quá ^^
hiện tại em vẫn đang để bản 4.0.4 ở máy và đang cố gắng tìm hiểu nguyên nhân và cách khắc phục. Về các bản room cook hay room stock thì em không rành lắm. Nhưng mà theo tìm hiểu trên mạng thì bản của em tải về và up cho máy là bản của chính hãng. Vậy mà vẫn bị lỗi

http://www.sammobile.com/firmware/?page=3&model=GT-I9100&pcode=XXV&os=1&type=1#firmware

Bản mình dùng tải về tại đây
Mong anh em hướng dẫn cụ thể cách khắc phục và sửa chữa
thank
@dinhbach86 Đã úp cái này và cũng không thấy lối gì cả .bác khởi động lại máy xem sao :p

Khởi động lại rồi. Nó vẫn báo là " Chuyển vùng dữ liệu. Bạn bị mất kết nối dữ liệu vì mạng ở nhà của bạn..."
Lưu ý là các bản trước mình dùng không bị. Up lên bản này thì lại bị
Vừa nãy có gọi điện lên tổng đài bảo họ kiểm tra. Thì gọi xong tắt máy reset lại có thấy tín hiệu 3G và GPRS. Sau 1 - 2 phút lại mất => trở về lỗi data roaming
Bật 3G và GPRS đều ko có biệt tượng cột sóng (chữ E) ở gần vạch pin
ehwgagc00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có font cho rom sammi 4.0.4 apk hoặc .zip thì cho em xin với . Mới cài rom Simplistic V có mỗi 1 font mặc định 😁
Ai dùng thử bản ROM này chưa vậy? có nên up ko nhỉ @@ http://apkvn.com/forum/showthread.php?t=235&p=912
có bác nào bán chỗ nào bán main cho s2 i9100 ko ạ, giới thiệu em đi
đang cần
ko thì bán xác con s2 tầm giá nhiêu các bác
truong1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kuminhkaka thế là em nó đi main thật rồi ah, bạn search topic bán hàng của bạn cuongit8x, có thể bạn ấy sẽ có main cho bạn với giá đẹp.
@truong1982 vâng ạ, số em năm nay đen, đang tính bán xác hay thay main đây
@truong1982 Máy cua bác bản quốc tế hay hàn vậy

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho gà con hỏi tí , tình hình là mới đc bán rẻ cho con galaxy s2- I 9100 ( con android đầu tiên ) . Máy còn ở bản 2.3.3 sao mình vô phần cập nhật phần mềm nó load một hồi rồi thông báo là không có bản cập nhật . Máy nầy lúc trước người nhà mua ở tgdd và vừa hết bảo hành , có phải máy bị gì không các bác hay là phải đem ra ttbh . Thank các bác trước ...hic trờ mấy pro vô trả lời :oops:
@hien80 Bị gì thì chưa xác định được
- máy bác là 9100 thật hay là 9100G
- cách updates hệ điều hành bác xem trang đầu của topic này . Đọc kỹ lại đi có hướng dẫn cả rồi nhé

hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chicharito mu máy mình là GT-I9100 , tới giờ mình cũng chưa up lên đc :oops:
@hien80 Bác làm có đúng như cách hướng dẫn ko . Làm sao mà ko úp được

mình đang cần gấp bản rom stock 2.3.xxx của M250S ae ai có chia sẻ mình với. thank trước nha
mình đang cần gấp bản rom stock 2.3.xxx của M250S ae ai có chia sẻ mình với. thank trước nha
Nếu bác nào thik mượt mà, chạy êm, thì em khuyên lên jellybam +kernel mới nhất lun thì tốt nhất, em up lên bản ngày 1/11 + kernel 7.6 thì quả thật mượt hơn ics, wifi bắt cũng khá tốt, pink shot hình như đc giảm thiểu(theo cảm nhận của em). Đã xài S2 thì ai cũng có sẵn 2 cục pin, 1 cục xài 1 cục cắm dock sạc để luân phiên thì lên JB là sự lựa chon sáng suốt 😁.
-=Thân=-
dhruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lightout kernel 7.6 la kernel gi vay ban cho minh link down di
@dhruan http://dorimanx.shine.sk/kernels-jb/Kernel_Dorimanx-V7.6--JB-MALI-23-22--31-10-12-SGII-PWR-CORE.zip
-=Thân=-
@lightout Ủa sao file mh tải về .sk vậy bác?:eek::eek:

X-tremE JB AOKP 1.9 + lastest Siyah Kernel
file mình tải bt mà @.@ .zip mà @.@.
-=Thân=-
Bác nào có link tải stock rom 4.0.4 và kernel đi kèm ko cho e với
@trungkienbmt83 Link sammobile & ss ngay cuối post#1 mà bạn

Sent from my GT-I9300
bác nào giúp em với ... em vẫn đang chơi bình thường giờ tự nhiên vào ko đc nữa nó hiện ra chữ Unfortunately NFS Most Wanted stopped là sao ạ... bác nào chỉ em với .. e đa tạ
@LongCongTuTW Bác đang làm gì - máy gì - rom gì .... hỏi bâng quơ vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019