Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietlong273
ĐẠI BÀNG
11 năm
2/11 rồi vẫn chưa thấy jelly bean đâu hết
@vietlong273 bác dùng rom j thế
vietlong273
ĐẠI BÀNG
11 năm
2/11 rồi vẫn chưa thấy jelly bean đâu hết
@harrynghiem Em ko có account MF bác Harry ạ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@harrynghiem Copy qua là sao bác harry ơi .em đăng ký mediafire rồi . Giúp em vụ này với ạ

@chicharito mu cái vụ này phải dùng PC, chứ mobile thì khó 😁
để em down lại về rồi up lên dev-host xem sao
Các pro cho em hỏi chút .. em đang dung phiên bản 4.1.2 giờ e muốn root thì nên root bản nào cho phù hợp
@LongCongTuTW 1. bác nhầm box.
2. bác commnet nhầm.
e đang dùng 4.1.2 cho s2 đây nhưng pin nhanh hết thì thôi rồi .. giờ up xuống
@LongCongTuTW Bác ở đâu mà có 4.1.2 vậy .
- 100% là bác dùng rom cook ... mà rom cook thì 500% là roót rồi 🆒

@LongCongTuTW bác vẫn lộn box ợ?
@LongCongTuTW Đã thik mượt mà còn sợ tốn pin thì bác cứ chơi ICS 5.1.3 của bác Hòa đi còn hơn, lên JB là trải nghiệm cảm giác mượt mà của cảm ứng + fix phần nào lỗi hồng tâm (nếu có). Và khi xài S2 thì lúc nào cũng nên chuẩn bị sẵn 1 con pin rời + dock sạc ngoài. Lúc đó xài mới ko cảm thấy gò bó. Chứ xài smartphone mà cứ lo hết pin thì về 1202 hoặc mấy con philip pin 30 ngày mà xài bác à.
-=Thân=-
Chào các bác. Em đã dùng thử SensatioN ROM và up lại Kernel_Dorimanx-V5.86 được một thời gian và thấy em nó khá mượt nhưng bây h em muốn thử up lên bản 4.1.2 thì khi flash ROM nó báo lỗi và abort luôn. Ko biết có phải do Kernel hay cái gì nữa nhưng hình như lên 4.1 là bị như thế 😔. Có bác nào biết thì chỉ em vụ này với.
@sadsorry Có thể do file rom tải về bị lỗi, bạn tải lại xem sao.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Em thử 2 bản rồi bác ạ. Một cái là Super Nexus. 1 cái là 4.1.2 P.A.C vẫn bị như thế. Đang flash thì báo error rồi hiện là install abort. Lỗi thì em nghĩ ko phải vì down về bình thường.
Các pro cho em hỏi máy em cài xong bản room 4.0.4 từ samboilbe rồi ( là bản này I9100DXLPF_I9100OLBLPF_XXV )
Với bản này thì là bản chính hãng nên không thể can thiệp quyền super user được vậy bây giờ em muốn cài thêm cái root để can thiệp sâu vào hệ thống của máy có được không
Em tìm hiểu thì dự định cài bản root này
CF-Root-SGS2_XX_XEO_LPQ-PROPER-v5.4-CWM5
Các pro cho em xin ý kiến cụ thể về cái này với nhé. Có cài được root không. Cài bản nào là phù hợp. Sau khi root xong có phải cài lại kernel gì hay không.
thank trước
@dinhbach86 - Chỉ cần là kernel roót của 4.0.4 là được bác ạ
- roót chính là nạp kernel roót qua odin rồi .sau đó thì bác muấn cài kernel khác cũng được tùy nhu cầu

vietlong273
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhbach86 bạn cài bản này có bị lỗi xuất hiên bảng thông tin rom ở màn hình chờ k vậy
Vậy bác có gợi ý nào giúp em không. Nên cài bản nào là tốt nhất. Nếu được cho em xin cái đường link
Mình ko thấy bị gì cả. Chạy ngon lành, mấy hôm trước có trục trặc đôi chút ở cái data roaming, kết nốt 3g với gprs giờ thì có vẻ ổn hơn rồi.
Mình đang muốn tìm hiểu và cài kernel root để có quyền supper user. Muốn tìm hiểu và vọc sâu hơn. Đang đi hỏi các pro đây bạn 😃
@dinhbach86 https://www.wuala.com/pedestre/Kernel/Apolo ICS/ROMS 4.0.4/Regular/?key=IZz8nJ7ajpFQ
Link kernel roót cho 4.0.4 đây. Tải bản .tar flash qua odin như úp rom 🆒

Các bác của box s2 từ vấn cho em chút đc ko ạ?? Tình hình là em đang phân vân giữa em s2 vs em xperia s nên muốn vào đây, hỏi các bác, mong các bác đánh giá tổng quan về em s2 này,như pin, màn hình,hiệu suất,... Và các bác cho em ý kiến luôn, nên chọn s2 hay em xperia s ạ. em cám ơn các bác nhìu ạ
@PrisonBreak1908 Ko phải vì em dùng S2 nhưng theo em thì em ko thích kiểu dáng của Xperia cho lắm ( cá nhân )
* em chưa dùng qua Xs đâu * nên ko dám đưa ra nhận xét gì cả

@chicharito mu em thì thích s2 vì máy mỏng😁. em này đc cái dev đông đảo bác nhỉ?? về pin thì sao hả bác?? up lên 4.0 có mượt ko bác?? tks bác tư vấn
@PrisonBreak1908 Pin của S2 tháo rời được còn Xs thì ko bác nhé.còn vụ rom cook thì S2 ( 9100 nhé ko phải 9100G ) rất nhiều và ngon
- về đo66 mượt thì em hài lòng .Xs chưa dùng nên ko biết :p

@chicharito mu vâng, tks bác, em cũng ko chơi vs bản G bác ạ😁.
@chicharito mu mà bác ui, con này màn hình có rực rỡ quá ko bác?? Pin mà em chỉ nghe nhạc, lướt web thì đc khoảng bao lâu hả bác?? Ah, cho em hỏi luôn, đã có bản CM10 nào chạy ổn định trên em này chưa bác??
dhruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh dang dung cm10 ban moi nhat 3/11 chay rat on dinh. Ban thu di
@dhruan Em vẫn chưa mua bác ạ, em đang phân vân em s2 này với em xperia s, bác cho em ý kiến về em s2 vs ạ, cám ơn bác nhìu
dhruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
S2 duoc ho tro rom nhieu hon do cong dong dang su dung nhieu
Xs man hinh dep hon do phan giai cao hon

rất cám ơn hai bác
Vừa lên bản rom của bác Junior1506 cảm nhận đầu tiên là mượt và đẹp 😁

Các bác cho hỏi bây h dùng rom + kernel nào pin trâu bò chút nhỉ? Đang dùng Vk 5.4.4 + apolo v3-24 v2 extreme mà thấy pin tụt nhanh quá

@chicharito mu thử dorimanx kernel xem thế nào bạn, mình đang dùng neatrom lite với kernel này pin được gần 26 tiếng, test được 3 ngày rồi
@Gabriel_17 Bác cho em cái link chứ 😁
Mà 26 tiếng là sao bác ?????

@chicharito mu http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1617219
26h đó, hơn 1 ngày :p
@Gabriel_17 Nhưng mà 26h làm gì chứ . Ko phải là onscreen liên tục sao :eek:

Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
11 năm
galaxy note có 4.1 chính thức rồi đấy. có khi s2 sắp có rồi. 😁
@baggio85 AOKP, PA hay CM10 thì đều là CM10 cả mà, kết hợp cái gì đâu.

Tuy nhiên Pananoidroid là 1 rom rất đáng để dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019