[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các pro cho em xin bản rom nào của miui mà nó nhận thẻ nhớ vs ak
các pro cho em xin bản rom nào của miui mà nó nhận thẻ nhớ vs
@catvinhquang Ko hiểu ý bác lắm .
- mà xài miui chi vậy .chuyển qua VK dùng đi bác

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@chicharito mu miui nhiều theme đẹp bác ak, vs lại đổi gió cho lạ lạ tí, em cài miui toàn ko nhận thẻ nhớ.
@chicharito mu miui nhiều theme đẹp bác ak, vs lại đổi gió cho lạ lạ tí, em cài miui toàn ko nhận thẻ nhớ
@catvinhquang Chưa xài miui bao giờ nên vụ này em bó tay

@catvinhquang MIUI vẫn nhận mà, tuy nhiên 1 vài trường hợp sẽ là không còn thấy thẻ nhớ 😆
vị trí đặt thẻ của MIUI như CM nhé, là emmc hay gì gì đó
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết down bộ icon gốc của s2 ở đâu ko,em ko thích cái theme s3 tí nào 😔

Sent from my GT-I9100 using nothing
Link dev-host đây nhé, bác nào check hộ em xem còn xài đc không: http://d-h.st/Gn1
@junior1506 Em đanh down luân đây bác ạ 336mb ... ngon luân hả bác .bản em đang dùng ko chỉnh sáng bằng cách vuất stt được 😁

@chicharito mu à vầng, em thấy mod cái của nợ đó phí diện tích, vì cái thanh stock notification nó cũng đủ chiếm diện tích rồi, với lại em toàn chơi auto nên cái thanh đó cũng không cần nhiều :D
@junior1506 14% rồi :D

Mình mới up lên stock rom 4.0.4, xong chưa root, nhưng sao các file nhạc cũ, thu âm cũ đều không đọc được, mặc dù kiếm trong My files thì vẫn còn.

Lỗi gì vậy các bác
@trungkienbmt83 thực sự mình chưa gặp lỗi ấy bao giờ 😁
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao không ai reply mình vậy, có cách nao về bộ icon gốc của s2 ko, mình đang dùng rom của ban junior,thấy khá thích,ko biết kernel này có hỗ trợ bln ko nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@chicharito mu Vầng nhưng vì trong cài đặt có hiện % pin nên em để pin này ợ, với lại hồi đấy ông nào bên XDA cũng đòi pin này
@junior1506 Cái icon pin em nghỉ là em sửa lấy được . Nhưng mà hình nền khóa ko thay được bác ạ thay là Fc .bản cũ đẹp hơn 😁

@chicharito mu em thay ầm ầm mà, kì cục nhể 😔
bác thích thì cứ chơi bản cũ, bản cũ em thấy chả lỗi gì, thi thoảng lỗi hangout nếu gọi nhiều người với cái lỗi camera bật hơi lâu thôi
@junior1506 Để trải nghiệm đã bác ạ .
Icon pin thì em thay luân rồi
Thank bác nhé

Miui up vào máy của mình dùng tương đối tốt ngoại trừ camera luôn bị lỗi

Miui up vào máy của mình dùng tương đối tốt ngoại trừ camera luôn bị lỗi

cong_hao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn bị có Android 4.1.2 chính thức cho S2 rồi.
Mọi người vào đây xem: http://www.sammobile.com/2012/11/05/samsung-to-update-the-galaxy-note-directly-to-android-4-1-2/
@cong_hao Note mà bác đó là n 7000 còn 9100 thì cứ chờ khi nào chín mới ăn chứ ăn gỏi bị đâu bụng đó bác nào bụng tốt thì ko sao e thì thôi rồi 😁:D

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Rom này pin thế nào vậy bác?? Cho mình xin bộ icon pin đẹp đẹp luôn. Cái này dùng kernel appolo có ok ko bác??
Thanks!!!
@chicharito mu Cái này mình cũng bị nhiều rom rồi, hầu như cái nào cũng bị, reset nhiều nhiều là nó bị liền. Sạc đầy pin, wipe battery là nó hết hà :D
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuantinh_h cái này bác phải chuyển sang chế độ masstorage thì phải, bác đang ở MTP, cá nhân em thấy ở MTP copy nhanh hơn mà bác
@o0Shjn0o Vậy muốn chuyển thì chuyển làm sao bạn??
@xuantinh_h cách đơn giản nhất là bác dùng syiah kernel kèm extweak, chỉnh xong trong ex thì bác muốn sài cái kernel nào cũng đc.
con SS S2 của e hôm quá mơi up lên bản 4.0.3 tiếng Việt nhưng khi up xong thì nó hiển thị 1 cái bảng ở ngoài màn hình nền mầu đen và không làm sao xóa đi được. thể hiện những nội dung sau:
HW:xxx
PDA:xxx
Phone:xxx
CSC: unknown
RF cal. Date: 2011.4.30
SMD, PBA: N
CAMERA: N/A
TSP: 0X16
TSK: 0x4
UniqueNumber: N

Bác nào giúp e xóa đi với
@kittyhip Chắc là 4.0.4 chứ sao lại 4.0.3
- úp lại rom khác đi bác ,chắc rom bị lỗi đấy

@chicharito mu anh ơi.. anh biết chỗ nào cứu boot ko.. máy em chắc mất boot rồi bật ko lên .. cắm sạc ko vào 😔
@chicharito mu Làm sao xóa được cái chữ "vuốt màng hình để mở khóa" dậy bác????
@xuantinh_h Setting-display-bỏ chọn phần "helptext"

kenzin2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác ơi cho e hỏi rom stock 2.3.6 có dùng được kernel apolo không ...nếu được thì bác cho em cái link của cái kernel uv tiết kiệm nhất ấy...còn không thì bác nào biết cho link cái kernel nào tiết kiệm pin giúp em..thank

@chicharito mu 2.3.x hỗ trợ jkay mạnh ý chứ, hồi GB mình nhớ có rất nhiều rom đc hỗ trợ, hình như Vk cũng có 2.3.x with jkay support.Để lát mình bật pc tìm lại !

@ducanhkc910 Hồi 2.3 em toàn dùng stock + roót máy thôi 😁

kenzin2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducanhkc910 Vậy rom stock có hỗ trợ jkay không bạn..nếu có thì up lên cho mình xin cái link..thank nhìu..hoặc có cách nào disable volume key không

@kenzin2412 JKay ICS đa phần hỗ trợ các rom với đầu mã là XX => không có tiếng việt.
Jkay chỉ là Framework nên nếu muốn nó làm việc thì bạn phải mua ứng dụng Deluxe Settings cho nó (hoặc kiếm trên mạng).
Jkay hiện tại không support S2 nữa, nên tốt nhất là bỏ qua nó đi 😁
E up 2 lần. lần đầu e úp thành công rồi. sau đó e thực hiện root lại thì bị lỗi. lần thứ 2 e up nguyên bản cũ nhưng bị lỗi này. tại lần đầu up mà
thật là càm ơn bác MU =))) tự dưng cái rom của em đang chìm lắng lại lên =))
Anh em cho hỏi giờ bản nào dùng ngon nhất vậy! lâu lắm ko dùng galaxy S2 hôm nay thằng em nó nhờ up mà nhìn nhiều rom mới quá ^^
CHo em hỏi luôn là CM9 cho S2 hoàn thiện chưa nhỉ?
@Kenlove86 Dùng rom của bác junior nếu muấn ổn định và ko có thời gian vọc nhiều . Giao diện như stock - mượt - chưa bị lỗi gì .
Down Vk 5.4.5 về rồi nhưng chưa up . Pin cũng ngon. On screen được hơn 4h30´

@chicharito mu mới up bản mod kết hợp CM vs 2 cái rom gì nghe lạ lạ ! hehe up lên thấy dùng ngon quá! mượt mà nhẹ nhàng..pin chưa kịp test nhưng thấy khá hài lòng 😁 yên tâm cho thằng em nó dùng....
Lần trước con máy của ông anh do up nhầm rom qua odin (chọn file ko đúng) rồi sau đó bật máy ko lên, sạc cũng chẳng thấy báo, tưởng biến thành cục gạch rồi, nhưng may mò thử về download mod nên ok.
Bạn thử cách của mình xem sao:
1. Lên sammobile Down 1 bộ stock rom chuẩn về.
2. THáo pin ra một lúc sau đó lắp vào, đưa về chế độ download bằng cách: bấm đồng thời nút nguồn + home + volume down trong vòng khoảng 5 giây, thả hết ra rồi bấm volume up. Cắm vô máy tính, bật odin lên. Nếu máy tính và odin nhận thì up lại rom. Nhớ xem kỹ cách up rom và chọn đúng các thành phần của các file trong odin

Chia sẻ với các bạn một fan ruột của S2,công nhận tuy giờ có nhiều máy khủng nhưng dùng S2 vẫn thật mượt mà,vọc phá suốt ngày mà không chịu hỏng😁:D

http://m.sohoa.vnexpress.net/article/2368727

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019