[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kh0c
CAO CẤP
12 năm
giống batista nhưng mà là trên lp7. Nhiều rom thế này dùng stock cho nó lanh chứ cứ up mãi thì chả bít đâu mà lần@@

---------- Post added at 11:16 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

copy font của rom khác vứt vào.
Có phải là cop hết thư mục fonts trong system ko bro?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
kh0c
CAO CẤP
12 năm
yes. Kiếm cái rom nào ko lỗi ấy. Hm trc cài mấy rom có giao diện giống ICS domunation đều bị.
Mọi người ơi bản CM9 18.3 đã quay được phim chưa vậy
Hức mình vừa mới cài Foxhound 0.5 nhưng bật wifi ko được,,,
có ai sử dụng stock LP7 (XTC và GLP) chưa dành riêng cho việt nam ý có khác gì mấy LP7 indonesia ko nhỉ
kh0c
CAO CẤP
12 năm
cùng build là lp7 thì nó cũng same same nhau nên chắc ko ai thử
làm thế nào để thay phần mềm nhắn tin của samsung thành nhắn tin của google giống trong foxhound nhỉ
Vẫn đang hỏi 😔

haicoseu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi update themes stock rom DXKL7 thì các apps có mất ko các bác

kh0c
CAO CẤP
12 năm
ko mất đâu...............................
ai có font tiếng việt cho các bản romcook từ XXLPQ thì cho mình với.Mình up criskelo với turkbey nhưng bị lỗi tiếng việt
Up qua recovery nha
http://www.mediafire.com/?lx7b17jrq01v6sh

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
anh nghiêm ơi! cái cách root này :http://forum.cellphones.com.vn/threads/729-I9100-Huong-dan-root-unroot-CWM-recovery-tat-ca-cac-rom-ICS?p=1569#post1569
chỉ là cài cwm và root thôi, chứ kernel đi theo rom vẫn là của rom đó chứ không thay đổi kernel khác như fash kernel root qua odin phải không anh.?
uhm, kernel vẫn giữ nguyên ko đổi như cách up cf-root qua odin
Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Harry có cách fix lỗi due error 921 khi down app từ store k ạh chỉ mình với? Tks nhiều P:
tanlap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cac bac len ICS thay than nhieu loi qua vay, minh moi up lite lp7 stock cua wanam,test tu toi toi gio chua thay bat ky loi nao ca,ntin binh thuong,market cung binh thuong. Sorry chua kip cai ban phim go tieng viet

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử chơi game nặng xem có bị lỗi ko đi bác
JayPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up cài này 2 hôm rồi. bg vẫn ngon. pin trau, ca dem co 3%. 3G nhanh 4-5p/1%. Nõi chung là good nhất trong mấy cái ICS đã up :p

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

Đọc đến đây mình tý fot máu 😆. Nói chung bây giờ mới sx thì chỉ 9100G thôi bạn
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Mình cũng như bạn. Up lên bản này dùng quá ngon, đủ hết những cái cần thiết và gỡ hết những cái vơ vẩn, ko cài nhiều cái linh tinh như rom khác.náy ổn định,mát pin khỏe như bạn. Lướt web 3g mà 4,5p/1%. Game mượt mà. Nói chung cứ như rom này làm ra cho mình vậy. Mọi thứ giống hệt những gì mình mún lun. Ko phải mod thêm cái ji và ko phải xóa đi cái ji

room j vậy bác................................................................................................
Hum nay em up bản rom lp7 dành cho philipin(bản không có cái ngoặc của nhà mạng).
Cảm giác ban đầu là tất cả những khó chịu khi dùng stock LPQ đều biến mất.
Máy mượt, không lỗi gì hết.
Cái hay nhất là em cài game + lướt web vọc rất nhiều thứ xong vào kiểm tra ram là 379mb.(ngày trước làm như thế ít nhất là 430mb có khi lên đến 545mb).
Giờ em đang test pin và benmark.
Phải nói là rất hài lòng dù nó là rom stock.
bác test nhanh2 rùi cho ae cảm nhận nhé
có plipin rồi thì có cho việt nam gần lam8s rôi
mình up lên LP7 của bác Krs007 thấy rất ổn chỉ còn thiếu cái mod icon trên status bar thôi. ai biết giúp mình cái
hôm nọ định làm nhưng bận quá nên lại thôi !
bác download tại đây nha ( chọn bản bluestock là có 15toggle ) : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1443498
Mình cũng vậy, thiếu cái icon data trên status bar thấy bất tiện quá mà chưa biết làm sao....
down link này cái blue toggle dành cho DXLP7 nha c : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1443498
đã làm dc thank bác rất nhìu. bản này công nhận mượt gê. à mà bác làm bài tập hợp mấy cái app có thể xóa đi. ICS ngôn RAM kinh wa
xoá các app theo tổng hợp của bác hoà cũng được : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1377069
hôm nọ thấy ICS nhưng quên đâu mất tiêu rồi, GB cũng gần giống thế !
Đây là chỉ số antutu benmark mà em đo được với bản stock lp7 philipin:
[/IMG]

[/IMG][/IMG]
CuKenPis
TÍCH CỰC
12 năm
CM9 dùng ổn chưa anh em nhì. Mấy lỗi cơ bản quay camera và kết nối USB đã ok chưa ạ?
em vừa up KH tối hôm qua, pin tốt, mượt nhưng bị cái lỗi cứ xóa contact là bị FC, ai có cách sửa ko ạ
Các bản FoxHound 0.5; Miui 2.3.16 sao họ không để nguyên cái Contacts nguyên bản nhỉ. Để nguyên bản dùng hay hơn, trượt qua trái là nhắn tin, trượt qua phải là gọi điện và clik vào đó là xem chi tiết.
Có bác nào biết thay đổi điều này không bảo cho em vơi?
Thanks
Bác ksr007 ơi, cho mình hỏi tí, con I9100 của mình hôm qua đã nâng cấp được lên bản 4.0.3 của Samsung Việt Nam rồi mà, minh up qua Kies của Samsung thôi, có tiếng Việt. Đây có phải là bản chính thức không, sao chẳng thấy ai nói đên nó vậy.
tuảnom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nâng cấp qua Kies thì chắc chắn là bản chính thức rồi đó bạn ah
JayPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hài quá.
Sao máy mình nhìn là Philipin. ma máy ông bên cạnh lai là VietNam =]]. potay
    • [TR]
      [TD="bgcolor: transparent"]Model[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]PDA[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Version[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Date[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]CSC[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Country/Carrier[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Download link[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Kies[/TD]
      [/TR]
    • [TR]
      [TD="bgcolor: transparent"]GT-I9100[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]I9100DXLP7[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Android 4.0.3[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]2012 March[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]I9100OLBLP7[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"]Philippines[/TD]
      [TD="bgcolor: transparent"][URL="http://www.sammobile.com/firmware/?page=3#"]Download[/URL][/TD]
      [/TR]
tencha276
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là bản chính thức bạn ah. mọi người chưa dùng nên chưa ai nói đến thôi, bản có tiếng việt là LP7, hiện đã có 1 số cooker là rom cook cho nó rồi đấy.
Không quan trọng là up qua kies hay odin. ROm ICS cho việt nam hay Đông nam Á thì cũng như nhau thôi, quan trọng là các anh em quan tâm đến rom cook nhiều hơn vì rom cook hay hơn rom stock nên chưa chú ý đến điêu mà bác đã nói !
Dùng ICS giờ chẳng khác gì thời gian đầu mới mua sii cả 😆. Lỗi up, nóng up, vớ đc rom là up 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019