[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái bản đồ nó vãi chưởng . Chính xác đến 1800m 😔
:banghead:

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Có siyah 3.0 ICS bên xda rồi kìa có bác nào test thử chưa?

chưa có mà bác, mới nhá hàng thôi :mstickle:
Có rồi em vừa down về như chưa giám flash. Đợi các cao nhân thử trước đã😃

Change log quá ngon, thời kỳ ICS đã đến hehe. But chưa có release hic
Undervolt bằng app nào hả bác, dùng SetCPU hay voltage control vs siyah nó ko có tab để chỉnh
Cho em hoi: Hien tren trang http://www.samfirmware.com/ da co ban rom I9100GDXLC1. Xin cho em hoi anh la ban rom I9100GDXLC1 la ban 4.0.3 de dung cho samsung galaxy S2 ma GT-I9100G tai Viet nam khong? cam on anh.
tencha276
ĐẠI BÀNG
12 năm
đầu DX là đầu dành cho ĐÔng nam á, trong đó có hỗ trợ tiếng Việt bạn ah
i9100g đã dùng dc đâu bạn, chỉ cho 9100 thôi
Bạn check thông tin ở các nguồn khác xem sao, vì 9100G DXLC1 là của 9100G, phiên bản base là XXYYY

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Kô cần wipe bạn à

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Mình đang dùng 2.3.6, muốn up lên các rom như harrynghiem post ở #1 thì có phải up lên 4.0.3 trước rồi flash qua CWM hay là cứ để nguyên 2.3.6 như bây giờ và copy vào máy rồi dùng CWM vậy mọi người?
lên trực tiếp đc bạn ạ..........................
mrlion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cũng đang xài bản indo mà mấy ngày nay rồi k thấy lỗi như bác nói,chỉ tội hơi tốn pin xíu thôi chứ xài cũng mượt lắm.
e cài bàn litle 9.5 sao không cài apk từ thẻ nhớ đc,bác nào chỉ e với
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
mình vừa up rom Foxhound rom - 18/03/2012
up part 1 thì ok nhưng khi up part 2 reboot lại cứ đứng ở màn hình Fox hound ( có con cáo cắn con đao )
giúp mình với
tuảnom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã làm đúng theo hướng dẫn chưa. Nếu đúng rồi thì bạn full wipe rồi up lại thử xem,hôm trước mình cũng làm vậy,giờ ngon rồi.
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
bây giwof vào recovery vào Choose ZIP from SD Card thì ko còn 2 pảt 1 & 2 nữa mà phải vào Choose ZIP intenal from SD Card mới có vậy mình phải làm ntn
tinhte bị gì mà vào toàn bị lỗi thế nhỉ @@ post có cái comment lần thứ 3 rồi đây

máy mình dùng wanam nóng kinh khủng, mình hay vào 3G cứ vào 1 lúc là máy nóng ran, cảm tưởng như rán được trứng trên máy rồi. tập trung nóng nhất ở chỗ camera.

lúc đang dùng 54% tháy nóng quá mình tắt máy bật lại thì báo còn 13%. có bạn nào dùng ICS vào 3G thấy nóng như mình không ? trước dùng GB với kernel Speedmod chưa bao giờ bị nóng máy đến như vậy khi dùng 3G.

[h=1]SiyahKernel v3.0beta2 for ICS[/h]Posted on March 20, 2012
Do not use this kernel with a Gingerbread ROM. use v2.6.14 or v2.6.13 with GB. v3.0 is for ICS only.
  • Custom CWM touch recovery with swipe gestures
  • CPU underclock support
  • tweakable vitalij’s value (set to 5 as default)
  • fixed fuelalert wakelocks
  • you can disable android logger using ExTweaks app
  • you’ll have lots of options in ExTweaks. faster charging mode is one of them.
  • added conservative, interactive, lulzactive and smartass2 governors
  • gpu voltage, clock and stepcount interfaces. use ExTweaks from the market to configure them
  • tegrak’s touchmove support. you’ll have to tweak it with extweaks and test it with touchmove app until tegrak adds ICS support to the app.
  • brightness curve settings with original panel gamma values. panel values unchanged, so you will get stock colors and will be able to use supercurio’s voodoo display app when it is released. brightness modification will only change auto-brightness response.
  • better touch sensitivity (especially while charging
overclocking and bln support were removed temporarily.
DOWNLOAD TAR (for Odin)
DOWNLOAD ZIP (for CWM Recovery)
^ \m/ finally, em đang dùng ROM FH, pin rất tốt nhưng chả hiểu sao chơi cái trò Zenoxia pin tụt cực thảm hại và máy rất nóng, ai có bị như vậy ko ạ, mấy game khác lại rất tốt kể cả RF2012.
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Mình lướt web 3G hơi ấm ấm ở camera chứ ko đến nỗi nóng như bác nói. mà mấy hm nay trời cũng nóng chứ ko phải lạnh như mấy hm trc. bác về lại 9.5 xem, có vẻ bác đang ở 9.6 phải ko? có thể bị xung đột app nào đó mà ko biết. bác về lại 9.5, chỉ cài mỗi game bac chơi, ko cài ji khác bật 3G test thử khoảng 1h xem có nóng ko?

---------- Post added at 12:04 PM ---------- Previous post was at 12:00 PM ----------

ko dùng được báo lỗi như nào phải nói rõ mới biết chứ.
Tốt nhất là fullwwipe, cài lại rom indo là ngon lanh.
Mấy app đó mà ko dùng đc thì trên tinhte đã kêu ầm lên rồi
lecuongqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như các bản rom cook ics mới đang bị lỗi nóng máy hay sao á các bác...mình dùng bản cris v5 mà mở 3g vào mạng cũng thấy nóng máy lắm...chắc phải đợi 1 thời gian nữa mới ổn đc 😔
kh0c
CAO CẤP
12 năm
bấm cải thiện vị trí hoặc bật hỗ trợ cảm biến lên. mình chỉ lệch 5-10m thôi

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

bác fix đc lỗi GPS chưa? nếu chưa thì vào setting, định vị và vị trí, tick vào 2 dòng giữa (nếu ko đc thì tik cả 3 cái đầu luôn - dùng cả mạng wifi, 3G để định vị). ra gần cửa sổ bật maps lên xem có load đc ko:p
Các ae nên đổi qua kernel Syiah 3.0 alpha2 mới có, hỗ trợ UV( pin tốt hơn) và hứa hẹn cảm ứng mượt hơn.
kh0c
CAO CẤP
12 năm
ker mà ko bít UV, có cái nào UV sẵn như phenom thì tốt
Vẫn dùng setcpu hả bác........
mình mới vừa cài rom foxhound bản mới sau đó flash kernel siyah alpha 7 xong bây giờ không bật wifi được nữa. lol không rõ là lí do vì sao có ai giúp mình không
depzaj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài bản ROOM FOXHOUND bị lỗi nhắn 1 tin nhắn lại bị gửi thành 2 tin nhắn kép giống hệt nhau cho người nhận, thành ra bị trừ tiền 2 lần. có bản nào bị lỗi giống mình không vậy, bạn nào biết cách xử lý thì giúp mình với
kh0c
CAO CẤP
12 năm
chịu khó đọc đi bạn. ko ngày nào là ko có vài người hỏi về vấn đề này rồi
quay lại trang đầu có hướng dẫn rồi đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119