galaxy s2 lỗi mất sóng

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vuonghieu123, 20/4/12. Trả lời: 42, Xem: 26276.

Chia sẻ

1. vuonghieu123

vuonghieu123 Dự bị

tình hình là mình đang dùng e s2 i9100 được khoảng 3 tháng rồi , mình đã tự up rom qua nhiều phiên bản để sử dụng tất cả đều rất tuyệt vời , nhưng dạo này máy thường bị vấn đề rất khó chịu , sóng yếu hơn hẳn và đặc biệt là hay bị mất sóng ( do nó cứ tự động chuyển qua lại chế độ máy bay ) rất ức chế và thi thoảng lại sập nguồn , mình đã thử up lại rom nhất nhiều lần kể cả rom gốc vẫn bị thậm chí up cả về 2.3.6 ( hiện dùng 4.0.3 ) nhưng vẫn bị như vậy .
    nhờ bác bác có kinh nghiệm hay đã từng bị như vậy xin chỉ giáo hay bắt bệnh giúp xem nó bị bệnh gì . xin cảm ơn các bác

Chia sẻ

2. themen_ts

themen_ts Thành viên

bạn thử nạp modem khác vào xem có thay đổi không.

vuonghieu123 thích nội dung này.
    1. vuonghieu123

vuonghieu123 Dự bị

3. lehoang010284

lehoang010284 Dự bị

mình mới phát hiện ra cái lỗi mất sóng là do cái chỗ lắp sim không dè được phần sim lòi ra đó các bạn. hiện mình đang test bằng cách chèn thêm miếng giấy vào thấy sóng full. Mình sẽ cập nhật thường xuyên khi có kết quả nhé :p

4. lehoang010284

lehoang010284 Dự bị

okie rùi các bác ạ. đúng là nó

1. nglong89

nglong89 Thành viên

nglong89 @lehoang010284 phả vẩy không bác, em đã làm rôi luc đầu gắn vô có sóng luôn mừng quá nhưng cứ chập chờn bác ại, chán quá
      liêu
      có phải do bản rom không bác?

5. zendi

zendi Thành viên

liệu có đúng ko bác . Máy mình hay mất sóng lắm . Sóng yếu yếu ấy :(

6. ch0c0pje

ch0c0pje Thành viên

của e cũng bị như bác.. k hiểu tsao sóng rất yếu và còn hay bị mất hẳn sóng.
    k biết xử lý ra sao đây..

7. 00ô00

00ô00 Dự bị

của em cũng thế bị tịt hẳn sóng luôn

8. viethung588

viethung588 Thành viên

Máy mình là ss galaxy y thường xuyên bị mất sóng, nhưng gọi lần đầu ko dc, gọi lần 2 thì được. Lên bảo hành người ta bảo do hdh android, cài lại hdh mới nhưng cài về lại "vũ như cẩn". Ae nào bít chỉ giáo dùm!!!!

1. zendi

zendi Thành viên

zendi @viethung588 Do bản room đấy . Trc mình chạy bản 2.3.5 stock . Mất sóng liên tục . Sau lên 4.0.3 stock thì ko bị . Sóng khỏe lướt web nhah lắm . Mình dùng s2 . Bạn thử cài bản room khác xem . Hay cài lại modem cũng đc

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

9. nambi

nambi Thành viên

Sau 1 thời gian thì khay sim s2 ko còn khít nữa, các bạn dán 1 miếng decan trên sim rui dút lại đảm bảo hết hiện tượng rớt mạng. Mình đã test

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn

zendi thích nội dung này.
  10. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

cua minh la GT-i9100 song luc co luc khong.minh da test thu nhieu rom va modem khac nhau rui van khong dc.ai biet xin chi dùm cái.Thanks.

1. zendi

zendi Thành viên

zendi @Xuanpro001vn Trước mình dùng bản 2.3.5 sóng yếu thật . Nhưng lên bản 4.0.3 stock thấy cũng đc. Về nhà ko thấy bị mất sóng như trước . Bạn thử đổi sang modem của ms205 xem . Sim viettel thì sóng yếu thật đấy . Dùng vina vs mobi thì chắc là lúc nào cũng căng

2. traind

traind Thành viên

traind @zendi bạn ơi cho mình xin link modem m250s vs! và up ntn b chỉ giúp mình! mình tks nhiều

11. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

Độ mạnh của sóng phụ thuộc vào phiên bản kernel mà máy bạn đang sử dụng nhé!

1. zendi

zendi Thành viên

zendi @thanhxdcd Ko biết rom nào sóng khỏe nhất nhỉ :)

2. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Xuanpro001vn @thanhxdcd Minh up rom gio bi mat ime va modem rui.^^!.Ban co cach nao khac phuc ko?

3. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

thanhxdcd @Xuanpro001vn Bác về rom stock thử coi:)

4. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Xuanpro001vn @thanhxdcd Mình cài rom stock rùi. ở chỗ phiên bản baseband nó ghi là không rõ.và imei cũng không rõ.

12. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

cái baseband version thì bác có thể tìm modem nào đó như JVT, KG3... flash lại là có sóng thôi, còn Imei thì bác tìm trên google, có bài chỉ cách lấy lại đó

Đặng Quốc Hưng thích nội dung này.
    1. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Xuanpro001vn @thanhxdcd Mình làm rủi nhưng nó được 1 lúc rùi lại tự bị mất luôn.cái baseband mà có la imei có luôn.Chắc phải mang ra tiệm.

13. zendi

zendi Thành viên

Máy mình ko hiểu sao còn ko cập nhật đc ngày giờ ấy . Điên quá . Lên bản 4.0.3 này có bài nghe còn như đĩa xước

14. trailanghd

trailanghd Dự bị

May minh la galaxy s2 o nh thi co song den cho lam thi mat song ko biet do loi gi hay do phan cung,may minh la sach tay

1. zendi

zendi Thành viên

zendi @trailanghd Do bản room đấy . Bạn cài modem khác hoặc cài bản room khác . Trc mình cũng hay bị mất sóng . Cài bản 4.0.3stock thì sóng khỏe hẳn ko bị mất

15. ihpdep

ihpdep Dự bị

máy mình cũng vậy,tư khi lên 4,0,4 thì thỉnh thoảng bị mất 3g còn sóng điện thoại thì vẫn căng

16. viethung588

viethung588 Thành viên

mình cài đặt lại và chọn chế độ mạng chỉ Gsm chứ không fai automatic nữa là hết bị mất sóng.
    Ae thử làm thế xem

blackdance66 thích nội dung này.
  17. ihpdep

ihpdep Dự bị

Mình làm như vậy cũng ổn định hơn rồi,có lẽ do nhà mạng sóng không ổn định

18. vuonghieu123

vuonghieu123 Dự bị

mình là thớt đây . mình lâu lắm k gé qua giờ mình xin nói với ae nguyên nhân của máy mình và ai bị như vậy coi như toi và mình đã bán e nó rất lâu rồi . máy mình nguyen nhân do mình up rom liên tục nhiều quá mới bị như vậy và mang cho ông anh chuyên sửa chữa điênthoai cũng bó tay phải gửi lên hãng sau 3 ngày hãng kết luận chết cpu ..... và k thể thay thế vì nó quá đắt lại mang về cầm ra tiệm cầm đồ cầm được 4 triệu hê hê

nambi thích nội dung này.
  19. kencurly

kencurly Dự bị

Cái này mình chữa đc rồi nhá, chẳng phải do cpu gì đâu, s2 dùng lâu ngày các lá đồng trên main không tiếp xúc với nắp sau, nắp sau mạ kim loại làm nhiệm vụ như 1 anten vậy, các bạn hoàn toàn có thể tự làm theo hướng dẫn của mình
    - tắt nguồn, tháo nắp, pin, sim, thẻ nhớ ra
    - dùng vít 4 cạnh tháo hết các ốc có 7cái
    -lấy móng tay lách nhẹ cạnh máy để tách đôi máy ra, 2 mảnh không có liên kết với nhau nên các bạn cứ cậy thoải mái, nhớ dùng móng tay se không bị xước vỏ
    -Để ý trên main mặt trước và mặt sau có các lá đồng tiếp xúc, ta vệ sinh sạch nó đy, mấu chốt ở các lá đồng trên main hình chữ U nằm nghiêng, ta dùng móng tay cậy lên cao, mình phải đưa nó lên cao thì nó mới tiếp xúc được với nắp sau
    - xong xuôi đóng nắp lại, đừng quên lắp các phím nguồn và nút vol, các phím này rời nên mất rất khó tìm
    -vặn các ốc vào, tận hưởng vạch sóng căng đét luôn, lúc trước sóng của mình có 1 đến 2 vạch trong khi điện thoại bọn bạn bè nó căng :(

vuonghieu123 thích nội dung này.
    1. vuonghieu123

vuonghieu123 Dự bị

vuonghieu123 @kencurly về cơ bản là mình đã thử làm vậy rồi thậm chí chạy rất nhiều rom khác nhau nhưng vẫn k được và kết quả trả máy về hê hê . rút kinh nghiệm từ thực tế các bác khi chơi rom tốt nhất là chơi room cook chứ chơi rom gốc chạy đi chạy lại qua odin > >>> sẽ gặp trường hợp giống mình

Chia sẻ

Đang tải...