Galaxy S3 nghe gọi không thấy tiếng :(

hunter52
9/7/2012 17:57Phản hồi: 77
Tình hình là hôm nay đẹp trời e S3 của em tự nhiên nghe - gọi đều không thấy tiếng. Có bro nào từng bị chưa cho e ý kiến xử lý với.

Bệnh lý:
- Cuộc gọi đến chuông rung bình thường - nhấc máy không nghe thấy gì cả 2 đầu dây.
- Cuộc gọi đi có tiếng nhạc hiệu báo connect thành công nhưng không nghe thấy gì kể cả tiếng đổ chuông. bên máy nhận vẫn thấy có cuộc gọi đến nhưng nhấc máy cũng không nghe thấy gì.
- Trước chạy stock rom bản mới nhất + mới flash lại stock rom = không ăn thua.
- Không phải lỗi nhà mạng ạ vì e tháo sim lắp sang máy khác nghe gọi bình thường.
- Gọi điện qua wifi bằng Viber vẫn ok.
- Cắm headphone theo máy vào cũng không nghe thấy gì
- Cảm nhận sau khi mua máy được hơn 1 tháng là rất ok, các chức năng chạy bình thường, phần cứng không bị lỗi lặt vặt.
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình gọi bằng Viber : loa + mic rất ok bạn ơi 😔
Ban vao setting/accessibility
Xem o phan turn off all sounds co tick o do khong.neu co thi bo di la duoc.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks b.mình không tích vào mục đấy vs mời flash stock rom mà. default reset hết mà. 😔
whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
S3 hay bị lỗi audio nhỉ ?? thấy nhiều con kêu bị lắm hic hic , lại giống ip4 đời đầu...
hais
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 của mình cũng vừa bị. Đem lên bảo hành, ban đầu nó reset lại thử xem hết kô. Rồi mấy anh kỹ thuật viên làm gì đó, cuối cùng phán là máy hư đĩa cứng (mặc dù trước đó mọi thứ vẫn bình thường, chơi game, cài mọi thứ OK hết, chỉ có nghe gọi là tự nhiên mất tiếng). Bên bảo hành Samsung cuối cùng đã bung máy mình ra thay ổ cứng, giờ máy chạy OK rồi.
@hais Trời hỏng cái míc mà liên quan đến đĩa cứng cơ à ! Hỏngtùm lum thế này. Lỗi màn hỉnh đã nhắm mắt cho qua rồi, giờ lại đĩa cứng - Ch ó mực thật !
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hais Không hiểu liên quan gì đến ổ cứng nhỉ. Bạn sửa máy mất bao lâu :-S
hais
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunter52 Mình cũng thắc mắc, và nghi ngờ có khi thằng nhân viên nó làm hư ổ cứng nữa (lỗi thật sự thì có thể nằm trong phần mềm). Hên là hôm đó có sẵn ổ cứng nên người ta thay giùm ngay luôn, ngồi chờ 45 phút lấy luôn.
korijo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua vừa bị do em updates kernel abyss 1.4 thế là lại phải chạy lại stock chơi bác ạ! bác chạy lại rom stock xem thế nào!
@harrynghiem
Có những th nó mất tiếng 20s , đôi khi chả rõ tại kenel hay modem

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF Tắt khử tiếng ồn đi bạn 😃

Sent from Android using tinhte.vn
@harrynghiem Note 2 cũng bị hiện tượng vậy.
@hunter52 bác mang đi bảo hành chưa có được lấy máy luôn không bác
cuxeng
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chưa dám flash f liếc gì. đem con ace ra nghịch đỡ
Vấn đề này theo tôi là l/q đến MODEM file hoặc KERNEL file.
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
tất cả cuộc gọi đi và đến đều bị. Mình cũng thử up lại stock rom vs vài bản rom cook vs kernel, modem khác mà vẫn vậy
@hunter52 sao chuối vậy nhỉ, máy bác xt hay hàng vina sx?
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung Vina mà. mình mua ở thế giới di động 😔.
mà không hiểu phần cứng hay phần mềm nữa. Gọi bằng Viber vs dùng các chức năng liên quan đến loa + mic đều bt.
@hunter52 nghe nói bản Siyah beta có fix lỗi sound bug
http://www.gokhanmoral.com/gm/2012/06/30/siyahkernel-s3-v1-3/

bác thử k thì thôi reset counter đem ra cho chúng nó BH
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hpham87 Rất cố gắng flash các kiểu rồi mà không được. Mai làm thủ tục nhập viện thôi ạ 😔
korijo
ĐẠI BÀNG
12 năm
số đen chia buồn với bác!
Thế là bạn chưa từng đàm thoại trên con S3 đó ah?

Sent from Android using tinhte.vn
Ban reset lai di , toi da tung bi nhu NT kgg do chuong va rung , ban kiem tra cochay pM nao moi khong nen bo thi duoc ,
Fai cog nhan rag con s3 nay loa nghe kem that. May mjh thi thoag bj. Ko bag con 1208 cua vo mjh. Nhju luc nghe vo so sag ma nan luon...
Chac ko sao dau...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cong nhan la hay loi. Minh mua 2 may.1may phai di sat vao mic ben kia moi nghe thay. 1 may thi thinh thoang nhan tin bi treo roi tu khoi dong lai.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn

Vui lòng viết tiếng Việt có dấu mấy bạn

Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
Rét nhỉ. Đang định lên đời con này. xem xét xem xét
thời gian đầu mình dùng đàm thoại,đầu bên kia còn nghe lúc TO lúc NHỎ, về sau tắt cái lọc tạp âm thì ngon,chưa thấy hiện tượng j,
Công nhận nhiều người kêu chất lượng loa míc của s3 này,
hôm mình xem tivi kênh vtc2 nói về công nghệ dt s3,điêm mạnh điểm yếu,trong đó có cả loa míc chất lượng đàm thoại kém,híc.........đúng là siêu phảm.
winbytrick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duny_Duny18 Bác với mấy bác mà nghe điện thoại không có tiếng hoặc nghe không rõ thì up lại moderm mới (như LFB, LF3..) sẽ fix được tình trạng này, và có thể tăng tốc độ 3G nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019