[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang muốn đổi vị trí cái đồng hồ trên màn hình khoá nhưng không tài nào tìm đc cách đổi vị trí nó , như hồi dùng S2 em có thể dịch nó lên trên hoặc để ở giữa hoặc dưới nhưng giờ qua S3 không tìm đc cách nào dịch chuyển nó đi cả ... để cái ảnh người yêu mà cái đồng hồ nó che đúng mặt làm nó cứ dỗi lên dỗi xuống 😔 Các bác giúp em với
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm biến mắt người của e galaxy s3 này cũng chập chờn lắm. Vào chỗ tối thi nó vẫn tắt màn hình mặc dù em vẫn nhìn vào màn hình.
xboxvn
TÍCH CỰC
12 năm
@001102 Chỗ tối nó ko hoạt động là đương nhiên rồi bác nhé 😃 Samsung đã khuyến cáo là ko dùng đc Smart Stay trong 1 số trường hợp, trong đó có trường hợp ánh sáng xung quanh ko đủ 😃
ZinZin1425
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào cá c bác....

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ủa thế không bác nào giúp em đc à :oops:
"Samsung Unlock Options" sau không có tính năng này trong Settings máy mình nhỉ,
Trong video hướng dẫn sử dụng Galaxy S3, phần Settings có:
....
Display
Wallpaper
Samsung Unlock Options
LED indicator
......
Còn trong máy mình ko có dòng Samsung Unlock Options, sao vậy nhỉ, mọi người check lại máy xem giúp mình nhé.
xboxvn
TÍCH CỰC
12 năm
@hccs Samsung để nó trong security bạn ạ 😃
Cac bac em co nhiu tin nhan wan trong .em mun luu lai thi lam sao
xboxvn
TÍCH CỰC
12 năm
@kenjikid Bạn vào google play tìm cái SMS backup +, cái này sẽ lưu tin nhắn của bạn vào 1 mail muh bạn đăng ký 😃 rất tiện 😃
iammenhy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đình wifi down app và game trong chợ ứng dụng thì nhiều app và game không tải được, một số vẫn tải bình thường. Cái này là do mạng, do điện thoại nay do lỗi trên chợ ứng dụng vậy các bạn. Sorry hơi gà vì lần đầu dùng androi ZZZZ
Các bác giúp hướng dẫn em, muốn chạy các app, game ra the nhớ, như nào vậy?.em muốn giảm tải cho bộ nhớ của máy. Bộ nhớ máy sắp hết rồi, thẻ nhớ còn thừa nhiều wa.
@Duny_Duny18 Ko bác nào giúp em ah?
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các cao thủ cho hỏi luôn hôm trước mình thấy một bạn chụp cái màn hình S3 ghi rõ thông tin tốc độ chip. số nhân của chip, sao mình tìm trong phần thông tin điện thoai không có, cao thủ nào giúp với nhé. truy cập vào phần đó như thế nào. Thanks các cao thủ
@vuson1501 Bạn kiếm cái app Android System Info trên market cài vào là thấy liền. Máy mình chạy xong thấy 3 CPU;)
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtung Thanks bác, nhưng không phải cái này rồi, hic, cái kia nó hiện thông tin luôn như là số nhân : 4 hay 3 chẳng hạn luôn bác ạ, tên điện thoại , rồi tốc độ chip, hình như là nằm trong máy luôn đấy nhưng mình không sao tìm ra. hic hic
@vuson1501 Mình cũng đang tìm mãi ko ra. Cac pro chỉ giáo giúp
@vuson1501 Chính nó đó bạn. Vào Tab system cua Android System Info là có hết tất cả thông tin của máy mà.
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duny_Duny18 Đã tìm ra bác nhé. cũng nhờ anh em tinh tế chỉ giáo. Bác cài cái này vào : Quadran Standard . Sẽ ra luôn. của mình 4 nhân chứ không phải 3 nhân như một số bác khác.hihi
cho mình hỏi:mục chở tín hiệu tiêu tốn nhiều năng lượng vậy,máy lúc nào cũng báo mục đó tốn nhiều năng lượng nhất,hơn cả màn hình nhiều.mình dùng rom stock
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
CPU -> Cores : 4 , ai mà chả vậy bác
current freg 1000mhz
max 1400
min 200
chip ARMv7
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeuquahoaro có một số bác chỉ ra 3 nhân thôi.mình mới tìm thấy có mấy cái topic vậy mà. ngay cả bác vtung cũng như thế.hiii
xboxvn
TÍCH CỰC
12 năm
@vuson1501 Bạn thật là...nguy hiểm :| Người ta xem bằng android system thì nó ra 3x đúng rồi @@ Bạn xem bằng Quadrant thì lo nó chả ra 4x @@ Chứ ko lẽ cùng là S3 quốc tế muh có cái 3, có cái 4 =)))))) Nghe buồn cười kinh khủng =)))))
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xboxvn Ke ke. Thì mình không biết thôi mà. Có gì là nguy hiểm đâu. Vì có người nói là có 3 core nên mình nói thế. Nhưng bạn đừng nên nói với cái kiểu khinh khỉnh như vậy nhé. Hihi
xboxvn
TÍCH CỰC
12 năm
@vuson1501 uh sr bạn nhiều nhé 😁 MÌnh nhất thời ko kiềm chế đc :D
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xboxvn Ke ke, không có con chi chi. Anh em cứ vui vẻ chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau là ok rồi. hi hi
cho em hỏi 1 câu cực kì cơ bản là ROM là gì, ROM cook là sao, kernel là thế nào
@longjudas Search đi bạn
e muốn dịch chuyển vị trí cái đồng hồ trên màn hình khoá của S3 giờ làm thế nào hả các bác ? o_O
tuanden80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã down Kies bản cho Window về chạy cài xong toàn yêu cầu update window, nếu ok thì sẽ link tới trang update (Win ko bản quyền..hix..) mà cancel sẽ ko cài được. Bạn nào biết hướng dẫn giùm mình với, thanks nhiều..
Hỏi Cellphone về tính năng All Share Play........cái đó hoạt động như thế nào vậy/./.............xin cám ơn
@gensys Bạn kiếm 1 cái smart TV của Samsung. Mở tính năng allshare play của S3 và TV lên connect là xong.
Nếu muốn check nhanh có thể ra các Siêu thị điện máy có sẵn để thử
Cho minh hỏi. Máy mình mới mua. sao thấy hao Pin qua. còn khi sạc bằng cổng usb với lap top thì rất lâu, khoảng 8 tiếng đó bạn (sạc lần 3 từ khi mới mua) . bạn có thể giải đáp dùm mình ko?
@thonglai 1. Vụ pin thử cái này http://www.tinhte.vn/threads/1309612/
2. Khi sạc bằng cổng USB dĩ nhiên là chậm hơn cable rồi. Vì out của USB có 450mA, trong khi đó cable là 1000mA nên nhanh hơn. Tuy nhiên nếu bạn up siyah kernel bạn có thể nâng out này lên 1000mA cho USB. But khuyến cái là ko tốt cho pin
Cho em hỏi, đã đang ký gói 3G của Viettel nhưng em không biết dùng thế nào, các pro chỉ với,
cho mình hỏi:mục chở tín hiệu tiêu tốn nhiều năng lượng vậy,máy lúc nào cũng báo mục đó tốn nhiều năng lượng nhất,hơn cả màn hình nhiều.mình dùng rom stock,các bạn dùng rom nào thấy ổn định nhất mà pin đc lâu chỉ mình với
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kang13 Của mình cũng giống vậy, phần chờ tín hiệu tốn nhiều pin lắm.Nhưng được cái là phần năng lượng tiêu hao vào cuộc gọi không lớn lắm. Mình cũng đang dùng rom stock. Hihi
@vuson1501 lạ thật đấy.mình xem phần tiêu thụ pin ở mấy máy android khác phần chờ tín hiệu cũng có chiếm nhiều đâu,có ai biết cách khác phục ko vậy
@vuson1501 Chờ kenel mod thôi

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF là thế nào hả bác. Như vậy có thể khắc phục được trạng thái ngốn pin do chờ tín hiệu àh. Pin S3 tương đối tốt nếu mà cải thiện được khoản này nữa thì còn gì bằng. Hihi
Anh em có biết cách test thẻ nhớ ko nhỉ ? Đc bên HNAM tặng thẻ 32GB C10 mà sợ hàng dỏm😔
@bboyquay95 Chú em ko hiểu ý anh ah? Em hỏi cái sdcard class 10 đó sợ hàng dỏm, thì anh hỏi có ai tặng đồ cho em mà tặng hàng xịn không? Hàng dỏm là hợp tình hợp lý :D
@harrynghiem Nhưng e vẫn hi vọng...hehe:D
@harrynghiem Anh ơi, e đưa bài danh sách những app có thể xóa lên page 1 anh nhé.
@cellphone_uk Okay, đưa link cho đỡ rối bài

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019