Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longphan89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hx. Mình Flash lên Wanam 3.0 sau đó vào CWM để Restore về lại 2.1 thì k được, toàn báo lôi. K biết có phải do k tương thích phiên bản CWM k nữa. Trước CWM của mình dùng được theo cảm ứng, bây giờ cứ phải dùng phím. Mặc dù đã flash lại 2.1 nhưng vẫn k được. Ai giúp mình cái :oops:
@longphan89 3.0 kernel khác hoàn toàn 2.1 nên ko restore về được đâu.phải về lại 4.0.4 thì mới restore được nhé chứ ko phải do CWM đâu. Vì JB nó tương thik vs cwm5 nên khi flash rom nó add sẵn luôn CWM vào. Muốn về lại thì tải bản touch về up lên thôi. Mà thấy xào CWM5 ổn định hơn,tốt hon mà,xào cảm ứng dễ bị ấn lộn lắm, mà lộn trong recovery thì hơi nguy hiểm đấy o_O để cwm đó mà xào đi, ngoan nhé bím 😁
nghe lời chym lớn dùng wave control ! h ko bao giờ phải dùng home + power nữa !! đẳng cấp vãi chưởng !!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Bold Béo 9000 He he,ra đường kiếm em chân dài nào đứng cạnh mà biểu diễn, kiểu gì em í chả ngó ngó,liếc liếc... mềnh 😁 :p
@Bold Béo 9000 Cho mình xin cái link với, trước down về máy nhưng format mất toi rùi.
@[yan]shinta tí nữa về nhà send cho hehe !!
còn bạn nào ko dùng cwm touch đc thì có thể flash qua bằng odin mobile !!
Le
Xài 3.0 đi bác, mượt lắm. Hiện tại mình chưa thấy lỗi. Để qua đêm pin tụt có 2%. Cảm ứng mượt như ios vậy.
longphan89
ĐẠI BÀNG
12 năm
[quote="Reallo√E, post: 22642938, member: 1255861]3.0 kernel khác hoàn toàn 2.1 nên ko restore về được đâu.phải về lại 4.0.4 thì mới restore được nhé chứ ko phải do CWM đâu. Vì JB nó tương thik vs cwm5 nên khi flash rom nó add sẵn luôn CWM vào. Muốn về lại thì tải bản touch về up lên thôi. Mà thấy xào CWM5 ổn định hơn,tốt hon mà,xào cảm ứng dễ bị ấn lộn lắm, mà lộn trong recovery thì hơi nguy hiểm đấy o_O để cwm đó mà xào đi, ngoan nhé bím 😁[/quote]
HX. CHơi cảm ứng thì đỡ phải bấm nút tành tạch :oops: Mình flash về 2.1 4.04 sau đó restore lại cũng k được, nó cứ báo cái j đó liên quan đến md5 :rolleyes: chả nhẽ bây giờ phải flash về stock rom sau đó thử restore.
Mà muốn chuyển CWM sang dạng toch làm thế nào bẹn nhỉ?
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Reallo√E Cho bài hướng dẫn cài setup về Wave control pro với, hôm qua down về cài ra setup toàn báo lỗi 😔
cho mình hỏi up rom có bị mất app vs dữ liệu trong máy k
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrsau9x Nếu dữ liệu để trong máy vi tính thì không mất bạn ạ 😁
@mrsau9x Tùy rom nữa, nếu rom có ghi NO WIPE thì còn nguyên, nếu tác giả ghi FULL WIPE thì mất sạch.

√ Gửi từ Galaxy S3®
@nttungtq làm thế nao để cho ứng dụng vào máy tính hả bạn mấy cái trò chơi nữa ý
thế rom android revolution thì sao ạ
like mạnh wwanama 3.0 pin tốt vãi chưởng !!

longphan89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Ui cía này phải setup như nào vậy a, hướng dẫn qua cho e được k 😁
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@thaikhang91 ơ mà full wide ở đâu vậy bác :p e toàn wide 4 phát lẻ lẻ kia thôi
@clarkht đấy gọi là full wipde đấy bồ =))
@clarkht Thêm cái fix permision nữa là full !

Sent from my GT-I9100G
khi nào mới có 4.1 chính thức cho s3
@thanh_satria Thông tin vỉa hè là 29/08
up như up 4.0.4 nhé ! nhớ wipe full =)) ! nói chung là nó không khác giao diện nhiều nhưng mướt lắm 😁 ! hôm qua thử checkROM với wanam thấy wanam hơn hẳn :D
@Bold Béo 9000 Check rom mình cài vào bị FC cái launcher TW, cài tiếp Apex lại FC lần nữa.
Chán quá quay về lại Wanam 2.2.
@Bold Béo 9000 em dùng superwipe đc k ạ
@thaikhang91 tôi chỉ bị FC mấy phần mềm thôi còn đâu ổn cả 🤔 ! ko hiểu có phải do chưa tương thích gì ko :-"
@mrsau9x vào recovery wipe cũng đc em ạ 😃 ^^!
mà cái wanam trên đấy ghi k cần wipe mà nhỉ
@mrsau9x Nhưng phải wipe để đảm bảo mọi thứ ổn định bạn à.
vẫn không ai up lại rom stock UK àh
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@johnman Ơ 4.1.1 à ??? Có ai chuột bạch chưa nhỉ :U
@zombie4989 sao chỉ có 200mb thôi nhỉ 🤔
zombie4989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bold Béo 9000 bạn hỏi mình mình hỏi ai bây giờ, mình cũng đang đợi câu trả lời mà 😆
johnman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zombie4989 Đúng rồi đó bạn, nhưng mình chưa dám làm chuột bạch đâu, kaka
Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, các bác cho e hỏi là sao S3 của e k xem đc flash thế -.-.... Mặc dù đã cài flash player rồy mà vào các trang web vẫn trắng tinh k play đc... e đã thử các rom cook turkbet foxhound dragon đều bị thế, dolphin hd + stock browset... còn vào flash player setting thì vào trang web xong đen thui k thấy gì ):... Có cao nhân nào giúp mình hộ nhé.... Tkss !!!!!
@Huongcand mình thấy bản room này chán quá, y như tock,ko có gì đột phá,chỉ có pin trâu + mượt thôi. ít tùy chỉnh quá
@thanh_satria Vậy bạn dùng Tukbey đi cũng rất nhiều tùy chỉnh và giao diện các icon mod lại đẹp ra trò
binhk88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Huongcand Bạn hướng dẫn cụ thể được không? Mình cũng đang muốn mod mấy cái. Thanks.
@Huongcand Bác làm tới đó rùi thì tuyệt quá. Up lên cho e xin cái rom của bác, e flash cái là ok chứ giờ cài mãi mà toàn bị lỗi k có đc mấy cái trong suốt liền, hic!😔
Cho mình line down đi bác. Tks bác.

linhlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic... mình đang dùng stock LH1, k hiểu sao từ luc up lên LH1 cell stanby lúc nào cũng 50%, để qua đêm pin tồn kinh 😔, vừa up kernel GalaxSih3.9 check xem thế nào, có a e nào bị vậy k? Thanks

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Các pro cho hỏi. Jb khác với ics. Về những cái gì thế
mình vừa up android revolution 2.2 + galaxsih 3.9 thấy mượt phết còn pin vẫn đang thử nghiệm :")
Bản camera của XXBLH4 thì có thêm phần shutter sound còn XXDLH4 thì lại bỏ đi ,tiếc ghê nhỉ 😃
Hướng dẫn tí và cho line down luôn nhé bạn. Hi

zombie4989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Xeeka mình thấy bạn nói câu này lần thứ 2 rồi nhưng vấn đề là bạn muốn mọi người hướng dẫn cái gì và cho bạn link down cái gì mới được chứ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019