[GALAXY S5] Ngôi Nhà Chung -Tổng Hợp Root, Recovery,TV, Stock Rom, Cook Rom Full Model

manh_it
20/8/2014 17:48Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom này có tiếng việt không thế chủ thớt
Các bác ơi, e dùng S5 900L, ko biết có up được bản Rom Việt Nam để dùng đc cái app quà tặng Galaxy ko nhỉ? 😔:(:(
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@n0obie bạn lên xda root cài recovery rồi up rom bình thường nhé
SLT
Trứng
8 năm
AD giúp e tìm recovery của con S5 active G870A với ạ ?
Thớt cho e hỏi vs ạ, e vào sammobile tìm bản firmwares hợp vs con s5 sm-g900f của e mà có nhiều bản của nhiều khu vực quá @@ vậy cho e hỏi làm thế nào để tìm bản hợp vs máy mình ạ?
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@Quangpham24 cài bản của thái lan hoặc malayxya ấy ấn độ cũng được
p.danh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lỡ dại root xong máy đơ luôn ở màn hình khởi động
(hình như bản root này ko dùng được cho stock rom mới nhất)
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@p.danh dung được nhé. cài recovery 2.8.7 xong qua odin. rồi tải update su 2.46 về. vào recovery bang 3 phím cứng sau đó cài cái update su 2.46 là ok hết nhé
trucchison
TÍCH CỰC
8 năm
@hailam1991 Bạn ơi cho mình xin link down của 2 file đó đc ko? Mình search mà ko được =.=
nvqa83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có rom gốc của Galaxy S5 Active (SC-02G) ko Mod ơi? Mình tìm mà ko thấy.
Cho mình xin link hướng dân root, rom ổn định pin trâu cho con G900H VN mã XXV nha. Thanks. Máy đang dùng rom VN mới nhất và chưa root bao giờ.
Ai giúp mình với 😔
Mình mới mua cái Samsung Galaxy S5 2 sim nó chạy Android 5.0 phiên bản SM-G9008W của Trung Quốc. Mình muốn root và cài tiếng Việt cho máy nhưng ko biết làm thế nào. Root bằng kingroot thì mình biết chứ cái này thì chịu thôi.
Nó là tiếng Anh nên mình chưa sử dụng, cũng chưa muốn cài đặt gì cả. Ai biết làm thì giúp mình với. Mình ở Xã Đàn-Đống Đa-HN. Cho mình địa chỉ mình chạy qua cũng đc.
Mình sẽ thanh toán hết chi phí cho bạn.
@manh_it
BÁc thớt hoặc ai đó giúp với. Em root thành công rồi. Em lên CH play update bản superSU mới nhất lun rồi. Vô cái superSU coi thử thì nó bảo update gì đó, ko được thì reboot thử lại. Chọn 1 trong 2 dạng update normal hoặc CWM/ TWPR ( chủ yếu dùng cho HTC ). Em chọn cái đầu làm ko được nên chọn cái thử 2 thử. Chọn cái tử 2 xog nó chạy mấy dòng lệnh, vô 1 bảng những câu lệnh, nhưng sợ ko dám táy máy hư máy, có dòng đầu tiên chọn reboot máy lại bằng cách bấm nút power. Xog nó reboot mà gờ điện thoại em nó ko vô được, nó hiện cả đống thông báo như: Unfortunately, Key chain has stopped, Weather, rồi còn cả đống ứng dụng khác nữa. Giờ em phải làm sao đây, giúp với :'(
Anh em S5 ai có bản room của S5 activer docomo không ah ? mình xin cái link
cần gấp lắm
Có bạn nào dành giúp mình nhé ! Mình mình là SM G900F theo Imeil nhưng máy mình mang ra tiệm nó cài Rom SM G900P - giờ về dùng thấy có mấy lỗi muốn cài ROM STOCK G900F mà ODIN hoài không được nó cứ báo lỗi hoài mà mình có phải không biết odin đâu. Máy mình đã Root hay vì thế mà không cài Stock được. thanks các bạn.!
Sau khi root thì bao lâu máy mới khởi động xong vậy anh
tìm hoai không có rom G900P 5.0. MOD và ace có rom nào chia sẻ cho mình với đang cần gấp. xin cám ơn
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào đang xài con S5 G900M mà root thành công chỉ giáo mình với ạ, và bạn nào có sòft nào ghi âm hai chiều được trên con này không ạ?

Cảm ơn mọi người
Có bác nào giúp e với ạ. E đang cần 1 bản rom stock để up qua recovery. Bác nào có thể backup sau đó up lên cho e xin được không ạ.. thanks
Email của e hoabanglang.171194@gmail.com
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoabanglang.171194 Bạn vào đây nhé, chịu khó tìm tòi chút đi, dễ mà..http://www.sammobile.com/firmwares/
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào vướng quả root S5 thì rep ở đây mình hướng dẫn nhé, mình root được em S5 900M Ver 6.0.1 rồi, híc mày mò mãi mới làm xong, đơn giản lắm ạ
Root xong là sẽ chuyển được tiếng việt với các máy tiếng anh...hehe
bác hướng dẫn e root con g900l nhé. androi 6.0.1 mây
bác hướng dẫn em root con g900l với. e mầy mò mãi mà chưa root thành công
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hienguyen1191 Bạn root nó báo cái gì?
Mấy bác ơi con g900p của e mới cài stock rom 5.0 giờ nó báo thẻ sim không hợp lệ là sao ạ?
có bác nào có rom 5.1 có tiếng việt con S5 active G870A thì cho em xin với ạ 😔
Chị mình vừa bên Nhật về, có cho mình con s5 bản SC-04F chạy version 5.0. Giờ mình muốn dùng sim của mình thì làm như nào vậy anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019