Galaxy S7 Edge bị nước vào

rockyou
12/4/2016 7:7Phản hồi: 28
Galaxy S7 Edge bị nước vào
Mình mới mua máy Galaxy s7 Edge chính hãng được 1 tuần. Cuối tuần rồi đi chơi Đại Lải trúng hôm trên đó mưa to nên khi mình đi ra ngoài máy có dính nước. Mình nghĩ vì có chống nước nên vẫn lấy máy ra dùng khi về phòng thì bật không lên màn, gọi vào cũng không có tín hiệu. Mình để đến sáng hôm sau cắm sạc thì màn hình bị hiện tượng như hình đính kèm. Mang ra TTBH thì giờ phải chờ xem được đổi mới hay sửa. Ai đã từng đi BH của Samsung cho hỏi BH xong dùng có tốt không. Đây là lần đầu tiên mình dùng đồ của Samsung nhưng thế này thì thất vọng quá.

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luan@1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Số bác nhọ nhỉ ngta mang nó đi bơi dk mà
dừng bao giờ tin vào chống nước của anh Samsung mà ôm hận.Test me
Quảng cáo đập hộp dưới nước mà kỳ trời 😕
tuse7en
ĐẠI BÀNG
8 năm
Số bác đen thôi chứ e tay hay ra mồ hôi dùng sang tối về bẩn lại hứng vòi nc kỳ cọ cho sạch. K thấy bị sao
@tuse7en Bạn chém ghê quá, dù có chống nước nhưng mà máy nào cũng dính chưởng nếu mang ra kì cọ như bạn ngay,😃.
tuse7en
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Chả có j là chém cả. Cứ làm đi rồi hãy phán. Chỉ là rửa mặt kính chứ k phải là ngâm nước
@tuse7en Kể cả rửa mặt kính, cũng không tin là ngày nào cũng lôi điện thoại ra rửa,😃. Bạn theo dõi xem độ bền nếu cứ mang ra sửa suốt xem thế nào nhé,😃
tuse7en
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Tính đến cái thời điểm viết bài này thì cũng chưa bị sao. Dù sao thì cũng cám ơn bạn đã quan tâm 😃) chờ mãi chả thấy nó hỏng để mang đổi 😃)
Lúc trước củng dùng s5 chống nước nhưng khi làm lỡ rơi xuống xô nước thì mát hư luôn
rockyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đi Bh mới thấy nó mệt mỏi thế nào. Máy chưa dùng được tuần giờ cũng chả biết bao được nhận lại
@rockyou Bác lấy dc máy về chưa?
tettit
TÍCH CỰC
8 năm
@Phamtuongvan MỚI NGÂM NƯỚC EM S7 LẤY RA GIỜ LOA TRONG LOA NGOÀI NGHE NHỎ XÍU CHẮC PHẢI GỌI BH THÔI
@rockyou Tất cả các thể loại smartphone được quảng cáo là chống nước, rồi chuẩn IP zì zì đấy

dùng giỏi lắm đến hết 1 năm là uống nước như thường

kể cả sony
"Thông tin cho biết S7 có thể chịu được 1,5 mét nước trong thời gian 30 phút (giống như bài thử nghiệm của SquareTrade). Tuy vậy trong trang chính thức của Samsung thì con số này giảm xuống còn 1 mét. "

Trên thực tế không phải tất cả các máy SS cho ra lò đều cùng 1 chuẩn, có thể bác dính phải em máy chưa đạt chuẩn nên bị thế.
konica123
ĐẠI BÀNG
8 năm
MÌnh thấy s7e hay quá nên cũng làm 1 con. Lần đầu dùng samsung thấy cũng ko tốt như quảng cáo. Máy mình mua được hơn tuần thì mình phát hiện có 1 vết đen nhỏ dưới màn hình. Mang đi bảo hành được thay cái màn hình mới nhưng cảm giác phấn khích khi có máy mới của mình tụt xuống bằng không. Còn nữa, máy bật liên tục 2g, 3g rồi để không đấy (mình để các ứng dụng chạy ngầm chứ không thoát hẳn ứng dụng) cũng thấy nóng máy. Tắt hết ứng dụng, tắt kết nối dữ liệu thì máy lại mát. thật sự là chán toàn tập.
Hàng sam sung sx tại Việt Nam chuẩn thấp hơn các nước. Cầm 2 cây máy cùng đời sẽ thấy SS chuản Hàn khác hẳn.
babypimp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ thớt xui nhỉ? Máy mình cắm vào cốc nước vẫn nghe gọi được như bình thường. Sau đó rút ra loa ngoài bị bé đi. Lau khô máy rồi dùng một lúc thì trở về bình thường.

Mình nghĩ máy gọi là chống nước nhưng không nên quá lạm dụng tính năng này. Coi như là liệu pháp để an tâm khi dùng điện thoại dưới trời mưa hay vô tình đánh rơi máy xuống nước thôi. Mà bác nào tần suất xem film hay chơi game cao thì sau một thời gian nên hạn chế để máy tiếp xúc nước. Vì khi đó có thể lớp keo hoặc seal vỏ máy đã kém, dẫn đến rất dễ bị nước vào.
Mình đã từn được em Xperia Z cho một bài học trước đây rồi. 😁
@babypimp
@babypimp
@picassocp Sao đấy b?
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
8 năm
Số bác nhọ nhỉ. E mua kon 7 edge hôm đầu test máy e cho chậu nước bật nhạc 1 bai hát test thử luôn.
vunh94
CAO CẤP
8 năm
dính phốt nhé, số nhọ
của e cũng bị như của a . vậy a đem đi bảo hành nó xử lý sao rồi ạ .
Con Note 5 bản Hàn Quốc của mình mới đi mưa hôm qua về, ướt. Mà giờ xài thấy vẫn good, không lỗi gì mặc dù Note 5 không chống nước.
Lúc mua có nghe người bán bảo là hàng sản xuất ở Việt Nam chất lượng rất tệ, không bằng hàng nội địa Hàn Quốc. Chắc đúng thật ?
AnhNguyen84
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vấn đề là nguồn máy mua ở đâu bạn !
rosegarden
TÍCH CỰC
8 năm
Chống nước thế này thì sợ nhỉ. Hàng cty VN?
tettit
TÍCH CỰC
8 năm
chính hãng hết nha
Hehe em cũng bị dính y như bác trên hình nhưng máy em chuyển màu sọc xanh ko đỏ như bác . Lúc đầu cũng bùn vl ra rồi em khởi động lại máy 5 6 lần tý lại bình thường chỉ liệt nút nguồn . Mang ra tgdd đổi 1 vs 1 thì vẫn đc hehe hên quá . Hy vọng bâc đổi đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019