Galaxy S8/8+ dùng Google Play Music làm trình nghe nhạc mặc định, hưởng nhiều quyền lợi

agp8x
22/4/2017 3:52Phản hồi: 110
Galaxy S8/8+ dùng Google Play Music làm trình nghe nhạc mặc định, hưởng nhiều quyền lợi
Samsung công bố đã hợp tác với Google để sử dụng Google Play Music làm trình nghe nhạc mặc định cho Galaxy S8/8+. Không dừng lại ở đó, người dùng còn được hưởng nhiều đặc quyền như lưu trữ đến 100.000 bản nhạc miễn phí cũng như 3 tháng dùng thử dịch vụ nghe nhạc trực tuyến có phí của Google Play Music.

Như vậy chủ nhân Galaxy S8/8+ có thể lưu số lượng nhạc gấp đôi so với những chiếc điện thoại khác. Trong khi đó 3 tháng dùng miễn phí dịch vụ nghe nhạc có phí Google Play Music cho phép người dùng tiếp cận với kho nhạc khổng lồ lên đến 40 triệu bài.

Theo Samsung, Google Play Music cũng sẽ tương thích với trợ lý ảo Bixby sẽ được tích hợp trên Galaxy S8/8+ vào mùa xuân năm nay. Mặc định khi bạn ra lệnh "Play Music" thì Bixy sẽ mở Google Play Music và cho phép bạn điều khiển tất cả các tính năng bằng giọng nói.

Không chỉ dừng lại ở Play Music, Samsung cũng hợp tác với Google cho phép người dùng Galaxy S8/8+ sử dụng miễn phí dịch vụ YouTube Red. Tuy nhiên cần lưu ý là nếu bạn đã đăng ký sẵn YouTube Red thì xem như đã bỏ qua quyền lợi này.

Theo Wcftech
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chịu không thấu Google cũng như viết app riêng không ổn
@QLNN Tặng bác! Ahihi! 😁 :p
Hình như từ thời S7, SS nó đã dùng cái GPM bỏ cái kia rồi mà
@cuongtao2016 Uh,e xài s7 egde mà thấy mỗi trình nghe nhạc này à!!!
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
Rồi một tgian nữa, mọi hãng sẽ dùng toàn bộ apps mặc định cửa google (lịch mail nhạc....)
mickey2750
ĐẠI BÀNG
7 năm
@willxlazy sâm vụ này hơi đuối nên phải dùng thôi. chứ nó còn lâu mới bỏ cái tham vọng tách riêng khỏi google. nếu dùng app của google đồng nghĩa với việc nó ko bao giờ lên làm vua bên android đc nữa khi mà về sau toàn bộ phần cứng giữa các flagship đều tương tự nhau.
100k bản nhạc, chắc nhiều hơn cái cửa hàng băng đĩa
Mình toàn xài zing.
Vừa ra shop test con s8 +. Công nhận tuyệt vời. S8 nhìn hơi bé. ip7 + thì thôi khỏi bàn, nhìn dc mỗu mặt sau.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ móng tay bẩn vờ lờ :3
@John Chris Thánh soi. Công việc em phải tiếp xúc vs dầu mỡ nên đen tý là chuyện bt. Hê hê
Vaanres
CAO CẤP
7 năm
1. Mua S8 được dùng thử 3 tháng Google music
2. Google music bị cấm ở VN, không biết dùng S8 thì nó có cấm nữa không. Mỗi lần sài google music thì phải bật VPN ở Mỹ thì mới dùng được.
@Vaanres Nó cấm ở VN vì VN dùng thẻ tín dụng giả nhiều mà cái này lại free nên chẳng liên quan đâu.
binhtam
TÍCH CỰC
7 năm
@Vaanres Ngu quá đi, chỉ cần active một lần bằng vpn thôi,sau này tự động active tại VN. Còn tk nào chưa active thì xài như local music player vẫn được. Tinh tế đã có bài hướng dẫn active 1 lần mời tìm đọc
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vaanres
Dùng hotspot shield 24/24 vậy 😆
Red Man
TÍCH CỰC
7 năm
@Vaanres Ko cần dùng VPN, chỉ cần có acc gmail Mỹ là được. Mà đó là tính năng online chứ offline ở đâu cũng xài được.
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vaanres giờ có bật vpn cũng ko xài đc luôn 😔
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
Màn mực S7 egde sau 4 tháng sử dụng và ko dc thay màn
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@xaxkilloxax Ko nói tới chảy mực , màn ss bị sọc cũng ko bh nữa ko lẽ sọc cũng do lực ? lực ngón tay cảm ứng lên chắc
wayche
TÍCH CỰC
7 năm
@kichu1987 Nghe nhạc đt loa ngoài có htc , tai nghe có lg
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
@xaxkilloxax VN mình có cái video dựng ép màn chuyên nghiệp của bên Dmobile làm kìa, bác xem và tham khảo đi.
@AngelaPT
Bác này có con S7E bị chấm đen ở góc không được bảo hành thật à? Mà thấy bác rêu rao mấy topic rồi
Samsung không đấu lại apple cái khoản music này đây nên mới cực chẳng đã dùng google music
@phamdungitc Bạn nhầm rồi. SS đâu có store nhạc mà đấu với ko đấu. Kẻ đấu với Apple Music là Play Music kìa. Và giờ GG hợp tác với SS để tiếp cận lượng khách hàng cực lớn của SS, mà Sam cũng ko mất j, khách hàng đc lợi
@romano19 Chủ yếu là cố tình ko hiểu để dìm thôi mà bác. Apple music thì chủ yếu dùng ở NN chứ ở VN mấy ai bỏ xiền ra mua nhạc? Lại chỉ chăm chăm share ..... vs lại tìm cách dùng chùa thôi
Đề nghị SS dùng toàn bộ app mặc định của Google, tránh tình trạng cùng một tác vụ nhiều app xử lý
@MysticForce đề nghị sẽ được chấp thuạn nếu viết bằng tiếng Hàn.
qloved
CAO CẤP
7 năm
@minhquynh2007 và phải gửi thẳng lên SS chứ không phải tinhte.vn 😁:D:D:D
@MysticForce bác tắt quyền truy cập của các app trùng đi là xong mà, k cho nó chạy nữa
hay.cho gọn máy.chứ mình toàn sài zing. mà google và các hãng androi nên làm điều này từ lâu rồi mới đúng. còn cả ảnh-camera-trình duyệt nữa. cái androi chuối nhất là mấy thứ này. có 1 cái máy mà mấy ứng dụng có chức năng như nhau xoá ếu xoá đc
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287 android 5.0 trở đi cho xoá hết mà bác
@Khang Dân Tắt chứ ko phải xóa
Có hơi hướng của Apple Music??? Có lẽ Apple đã đi đúng hướng???
@Trịnh Đình Quang Anh Cuối tuần quên uống thuốc à 😆
db9911
TÍCH CỰC
7 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Google Play Music ra đời và đc cài sẵn trên các máy android từ tám đời rồi bác :v
Youtube red sướng vậy
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
7 năm
@datvn Là RedTube đó bồ 😁
@chetdichoroi giống tubecast bên win phone vậy
@khải đập chai Bác đem so sánh với bên đó thì tội cho youtube chính chủ bên này quá.
chungvido
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PinkFriday Hừm, Red Youtube không hỗ trợ Vietnam, kể cũng như không, không chạy được nền, ko lưu ngoại tuyến, vẫn chịu quảng cáo... Không biết chuyển location sang Mỹ, Hàn có dùng được Red không nhỉ?
Google cho anh Sàm dùng nhiều cái free thế
@dualshoсk là hợp tác 2 bên đều có lợi chứ free gì?
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có hỗ trợ Vn đâu mà ham
E xài cái này nè.
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Làm màu làm mè! Trừ thẳng vào giá bán còn hơn 😁
có gì hot

Xu hướng

Bài mới