Galaxy S8+ bản 6 GB RAM có giá hơn 1.000 USD, chỉ bán ở Trung Quốc

TDNC
5/4/2017 2:46Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6GB RAM, hơn con PC 4GB ram ở nhà...
chotoi
CAO CẤP
7 năm
Em này đẻ ra để cạnh tranh, lấy lại thị phần mất dần ở Chína. Tuy ram khủng, phụ tùng lỉnh kỉnh, nhưng tính năng không có gì nổi bật hơn nhiều Android khác, giá thì đắt. Nó Khó có thể giúp Sam lấy lại uy tín.
@chotoi bạn cho một dẫn chứng cho thấy các em androi khác nỗi bất bằng nó để anh em cảm nhận xem.đã ko đọc thì đừng tay nhanh hơn não.
chotoi
CAO CẤP
7 năm
@Namviet1987 Không cần nói nhiều, chỉ cần xem thị phần của Sam giảm nhanh ở TQ, người mua họ biết cần mua cái gì, thị trường nói lên tất cả là đủ hiểu. Con S8 mới ra chỉ hơn vài điểm về cấu hình, màn hình rực rỡ... nhưng so với tiền bỏ ra không đáng. Nói 1 lần cuối nhé, não mình hơn não bạn.
@chotoi Nước nó có Xiaomi, Huawei, Oppo, Gionee, Lenovo.... nước mình có mỗi anh BPhone mà chưa thấy đâu, Não bạn không có lấy gì hơn người ta
Thị trường trọng điểm có khác
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
đúng rồi tăng lên cao cao tí cho bọn seeder , sfan tung hô dt đắt hơn cả ip , đẳng cấp hơn luôn , ip 19 củ cho là hút máu , ss 21 củ là tung hô , bán đúng giá . haha
@Kaito kid. Bạn ss ngo ghê. thằng iphone 7 plus chinh hang bao nhiêu nhi?
thích la nguoi ta mua thôi, không thích nguoi ta nõi xiên xéo.
Mình van thấy gia iphone chua đúng gia tri so tien bo ra
@son_tayninh vậy bạn nghĩ ss bán cái máy này ở VN thì vẫn giữ giá hơn 1k? trong khi máy 4gb ram 64gb bộ nhớ mà đã hơn 20tr rồi???
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết SamSung có cấm mấy ông review đánh giá pin hay ko chứ kiếm đỏ mắt luôn, trên tay thì đầy mà ko có đánh giá pin ...
@Nhat_Huy99 Chưa có bản thương mại thì làm sao làm đc.
Kabm
CAO CẤP
7 năm
@Nhat_Huy99 chưa được giao để review đâu, mới cầm trên tay thôi!
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kabm Lên youtube xem kìa bạn, có chanel có tất cả màu, có ông thì review sau 24h dùng nhưng tuyệt đối ko có test pin ...
Kabm
CAO CẤP
7 năm
@Nhat_Huy99 có nhiều cái thế thì chắc là mấy ông nhà báo ngồi xem tại chổ hôm buỏi ra mắt thôi. Nếu là nhà báo thật sự thì hiện giờ chưa nhận được bản để review, nếu có thì có khi chưa được phép tiết lộ, còn mấy ông có máy xài nhiều thì không phải là nhà báo nên không test kỹ.

Ngay cả benchmark tốc độ cũng chưa có tin báo chính thức nhé, toàn rò rỉ! Nói chung đã gọi là "trên tay" tức là 1 báo cáo rất ngắn, chưa có thời gian để xem nhiều!
Các hãng TQ chạy cầu hình thì nhanh SS gia s8+ sau họ. Trong khi đó TQ đã có nhiều máy lên 6G ram rồi. Muốn tăng số lượng máy bán được thì thị trường TQ phải ra bản 6G ram là phải thôi. SS nó tính toán cả chứ ưu ái gì.
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
thằng vivo và huahua đang làm tốt ở khựa sámung khó nuốt miếng bánh lắm apple nó còn đang sắp đập cho te tua
Lẽ ra năm nay sam p trang bị 6GB ram cho máy qt mới đúng. Giá thì cao hơn mấy tr
Ram cho lắm vào,giá này mua iphone cho rùi, mua Samsung chi cho khổ, cái màn cong vô dụng, nhìn thì đẹp mà chả ứng dụng được bao nhiêu
MinhChâuBKA
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cuộc chiến bằng phím giữa Samfan và Ifan ở đây giống như là chiến tranh bằng phím nốt của Cules và Madridista vậy
nhiều trang đánh giá amoled xin hơn ips nhiều riêng cuhiep thì...
mèo hâm qn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói như bác thì ram vs bộ nhớ trong nhiều làm j 😃
Máy như củ cải đòi bán cho cố :rolleyes:
@NganTran85 tại sao bạn đồng bóng vậy nhỉ.cứ luôn thích đâm bì thóc chọc bì gạo người khác nhỉ.bạn đâm chọt người khác ( sam fan) để mua vui cho thiên hạ ak.loại người như bạn nên so sánh với con gì thì hợp lí nhất nhỉ.???/
huudang8083
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đặt 1em S8 + tại Samsung Hàn Quốc, cũng thấy bảo tặng đốc kết nối máy tính. K biết có phải bản 6G Ram này không!
Vinh-Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi xem bài so sánh S8 với 7plus thấy khi chơi game, S8 tuy 5.8 inch nhưng phần hiển thị game nhỏ hơn nhiều so với ip 7 plus 5.5 inch.
Hình như do màn kéo dài nên các game và web chưa tương thích, hiện tại phần thực sử dụng thấy ít quá, mình có ảnh đính kèm đó, định mua S8 mà thế này thì mất hứng quá. Nhưng phải công nhận màn hình S8 rực rỡ hơn hẳn ip 7 plus.
@Vinh-Bùi s8 5.8 nhưng tỉ lệ khác (chừa chỗ cho phím ảo), nên chiều rộng màn hình ko bằng đc màn 5.5 16/9.
Mà s8 nhỏ hơn nhiều so với IP+, bác lại đòi màn to hơn IP+ thì có vẻ hơi quá đáng. so với con S8+ ấy
daiza911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vinh-Bùi Chắc 1 số app chưa hỗ trợ màn mới của SS, công nhạn nhìn màn 2k xong quay ra nhìn màn Iphone thấy nó ko rực rỡ bằng, nhất là chơi game nhìn màn 2k đẹp vãi, ko phải chê màn IP đâu nhưng đó là sự thật, thánh nào chưa dùng thử thì đừng phán bừa
Vinh-Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@p.a.tuan Chẳng qua mình thấy số inch cao mà phần thực sử dụng thấp thì thắc mắc thôi.
Tại đang định đổi điện thoại mà phân vân giữa 7plus với S8+ nên tìm các bài so sánh để quyết định thôi mà, đang quen dùng điện thoại Android nhưng thấy IOS có vẻ ổn định hơn nên phân vân quá, mấy con flagship giá lại ngang nhau nữa nên lại càng phân vân (ở nhà thì đang dùng ipad4 hơn 5 năm rồi mà nó quá ổn còn trâu bò nữa, ko biết iPhone có được như vậy ko).
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá ngon cho hội xách tay
supi7
CAO CẤP
7 năm
Samsung phải nâng ram của s8+ lên 6 mới cạnh tranh được với mấy hãng khựa =))
daiza911
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ram 4gb có khi đợi note 8 vậy, giờ có tính năng Dex mà ram 4gb sợ hơi ít
@daiza911 ram 4GB tương đương con dell ở nhà của tớ rồi mà xài tác vụ cứ gọi là mượt có sao đâu.4GB đi với 835 tương đương 6GB của 821 đó bạn,😆
daiza911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Namviet1987 Nói thật nhìn e này vã lắm nhưng giờ mua thì note 8 ra chắc lại đập đầu vào tường mất, máy nào cũng muốn mà chỉ tội hầu bao hơi hạn hẹp
Hàng Hồng Kông có phải là hàng TQ không hả các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019