Galaxy S8 sẽ có thêm chức năng nhận diện gương mặt, unlock trong 0,01 giây?

Duy Luân
9/3/2017 23:18Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bachhacden
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc tít xong là biết trong này có war 😆
Dù lad Face Unlock có từ android 4, trusted face có từ android 5-6 gì đó, nhưng mà Samsung vẫn sẽ là kẻ ăn cắp apple thần thánh :v
Khac Cuong
TÍCH CỰC
7 năm
SS đang sản xuất đại trà, còn ai đó thì nghe đồn, hài
Nhận diện mặt mà nhanh vậy có lẽ nào anh em cũng cho qua láng kaka.
Ss làm phần mềm?Bạn tin ko?Tôi ko!
Nói đến ss thì phần cứng còn đem lại ngd chút cảm xúc.
Những căn bệnh parkisson ,mắt lé,Rác rưởi vẫn ám ảnh tới giờ.
Mất cảm tình với mod duy luân nhất là cái đoạn có dấu ngoặc kép. Câu view thì cũng bớt lộ liễu đi
Báo thì muốn viết sao chả được.
Nhưng cơ bản là Apple dell có con nào sài mống mắt, hay khuôn mặt cả.
Trong khi SS đã có từ lâu.
Vậy mày mấy con bò tấu hài nghe nhức đí... quá
@Căm Ghét Cơm Sườn Xin bạn cho biết lâu là khi nào, máy nào, và bạn dùng nó ra sao!?1
Và bạn có cảm xúc gì khi nghe đồn S8 sẽ được trang bị nhận diện khuôn mặt!
@QLNN M không biết thì tra GG, cơ bản Android đã có sẵn tính năng này, SS đã từ mấy dòng S trước đây.
Chả cảm xúc gì..chỉ thấy đám ăn hại không lương đi trước cả Apple khi Apple chưa ra mắt thôi 😁
@Căm Ghét Cơm Sườn e mới thấy thím là con bò đó. Ss chỉ là phầm mềm thôi. Apple nó còn cả phần cứng nữa. 2 hãng đi 2 hướng khác nhau. Thím thử chỉ ra xem con ss nào dùng phần cứng để nhận dạng mặt xem nào
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Căm Ghét Cơm Sườn Mới ăn xong dĩa cơm sườn ngon quá. Sao bác lại căm ghét cơm.sườn????
Đọc cmt bác thì biết bác chắc sd android. Mình cũng đang sd 1 S7 và 1 N5 Samsung. Cơ bản cái vụ nhận diện KM này đã có từ android 4.0 chứ không phải của ai cả. Bác cứ bình tĩnh giải thích cho mấy chế khác hiểu vì đó giờ Iphone kh có chức năng này. Nhưng nhận diện khuôn mặt xưa nó chậm.lắm. và khi trời tối thì bó tay. Hi vọng năm nay công nghệ nhậm diện sẽ lên 1 tầm cao mới. Tích hợp vào tất cả các hãng đt càng tốt.
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
Vâng, 1 cái máy ra mắt tháng 4 copy 1 cái máy ra mắt tháng 10. Ifan ở topic này suy nghĩ bằng mông à ?.?
S3 đã có cái nhận diện khuôn mặt rồi. Mấy thằng ếch biết cc j mà hay phán :rolleyes:
@AnNguyenThanh Thế mà S8 ra lại lần nữa cho mấy em yêu sung sướng ahihi.
Cảm biến vân tay,cảm biến mống mắt,lại thêm nhận diện khuôn mặt!liệu có bị"tẩu hoả nhập ma"như e Note7 ko ạ!😆
Sắp có đt nhận dạng được mùi giống con chó vậy. Nghe mùi chủ là vẫy đuôi! KKk
các bác manh động voãi. e dân nghiện smp mà còn ko biết thì có mà i fan nó cười cho. :D:D:D:D
@nguyenmanh287 Tinhte giờ vậy đó, thấy auto chê samsung hay android hay iphone là nó chém thôi, ai bảo anh troll mà không có thâm gì hết :p
Apple sắp có 1 cái là SS cong đít lên thay đổi chiến lược ngay, không thì chỉ có để mà phát cho nhân viên dùng 😁 Khổ thân :D
@hoangtu_miennui Chắc tại ss cho leak thử cái hình s8, sfan thấy nhiều nốt ruồi quá nên kêu la, vì vậy ss bỏ bớt mống mắt. Ss thật yêu sfan...kaka
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận anh Sam hay thật, điện thoại đã nghiên cứu xong hết chuẩn bị sản xuất hàng loạt thì nghe anh Apple tin đồn có nhận diện mặt là ngay lập tức bổ sung vô liền 😁
@nin_kute Cái ss làm là phần mềm. Chỉ cần 1 bản cập nhập là có thể sử dụng. Còn cái apple là còn có cả phần cứng như camera 3d hồng ngoại.... cái này phải ngiên cứu trước mới áp dụng đc. 2 hãng đi 2 hướng khác nhau mà các fan ss cứ nhao nhao cả nên có trước có sau. Thử hỏi con đt nào ss có phần cứng hỗ trợ nhận dạng mặt kể tên e cái các ss fan
@Akay Nhím Vụ nhận diện mặt chiến nhau là hợp lý mà bác. 1 bên là dùng phần mềm mánh mung cũ mèm từ thời android 4 để quảng cáo cho sản phẩm mới. Còn 1 bên là kết hợp cả phần cứng mang lại hiệu quả cao hơn.
@Akay Nhím Vậy iphone đã có sản phẩm chưa ông tướng ?
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@Akay Nhím Chuyện ai cũng thấy nhưng sfan ko công nhận thì cũng đành chịu :3
Ss lúc nào cũng đầy "công nghệ", mà chẳng cái nào ra hồn, giờ thừa nhận mống mắt còn chưa tốt mà đã mang lên con note7, chẳng khác nào vã vào niềm tự hào của sfan. Mà cũng đúng thôi, dân sd android luôn sành công nghệ...Mình dốt nên xài iphone thôi..kaka
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve Quảng cũng biết à =))
@Steve Quảng thằng ku ất ơ nào đó thừa nhận mà cũng tin . bạn có dùng qua note 7 chưa ? Xài rồi hãy nói , còn không có rất nhiều youtube lên đó xem cái mống mắt nó bá thế nào .
@traisaigon Mình có trãi nghiệm ở TGDD rồi bạn, và như sfan nói nhận diện khuôn mặt có từ thời s3...sao ss không phát triển cho nó hoàn thiện? Hay ra cho để có để rồi mất hút? Mống mắt cũng thế thôi.
@Steve Quảng 1 là máy ở shop thường ko cho mấy chế độ bảo mật gì gì
2 cầm cái máy 15p bạn trải nghiệm được cái gì , điều khiện thử này nọ
3 mống mắt nó có duy nhất trên note 7 và ai nói với bạn s8 ko có ?
4 dk công nghệ lúc đó ko đủ nên nhận diện khuôn mặt bị lừa . còn con mắt muốn làm giả con mắt hơi kinh đó ....
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn Android có nhiều tính năng hay ho trước Iphone, công nhận là như thế! Nhưng các tính năng đó các bạn có dùng thường xuyên không? Chỉ cần ví dụ như khi Iphone làm bảo mật vân tay thì các hãng đt Android mới đua nhau làm đại trà để các bạn được hưởng lợi từ cái bảo mật vân tay chất lượng tốt hơn. Không cần cãi nhau làm gì, ai làm trước không quan trọng, ai làm tốt hơn mới là điểm mấu chốt ăn tiền phải không các bạn ?
@Chàng Còi Nhưng mà tụi android fan khoái là người đầu tiên cơ, 30s hay 10 phút, dài hay ngắn không quan trọng đâu 😁...cứ phải là người đầu tiên rồi tính tiếp nhé =))
@Cupertino SS còn sản xuất đc bom di động đầu tiên nữa cơ mà, quá là vừa lòng Sfan :D
bomphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtu_miennui Và quả thứ 2 dự ra lò trong t3 này :D
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Mình thì mình kết Apple vì hầu hết đều làm tốt các tính năng, cho người dùng trải nghiệm sử dụng ngon, nhưng nếu Android làm tốt hơn mình cũng ko ngại để chuyển sang đâu ( vì giờ Apple dưới thời Tim Cook bớt ngon nhiều rồi 😔 )
@bomphone :D:D:D Chắc định chơi lại Triều Tiên đây mà :D:eek:
kui_bap
ĐẠI BÀNG
7 năm
lỡ đang ngủ vợ nó lấy đưa vô mặt unlock là thấy mẹt với vợ lun ah !
nightfox23
TÍCH CỰC
7 năm
Nhận diện khuôn mặt mà nhắm mắt thì có mở được không nhỉ. Mở được thì lúc ngủ nó giơ điện thoại trước mặt mình thì toi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019