Galaxy S8 sẽ dùng màn hình viên siêu mỏng, tỉ lệ diện tích mặt trước hơn 90%?

Duy Luân
1/11/2016 22:51Phản hồi: 195
Galaxy S8 sẽ dùng màn hình viên siêu mỏng, tỉ lệ diện tích mặt trước hơn 90%?
Trang Korea Herld nói rằng chiếc Galaxy S8 có thể sẽ dùng màn hình OLED "bezel-less" của Samsung, và tất nhiên nó vẫn có hai mép cong như S7 Edge hiện nay. Park Won-sang, một người phát ngôn của Samsung Display, cho biết công ty ông sẽ ra mắt một màn hình với tỉ lệ diện tích màn hình đạt hơn 90% vào năm sau. Con số này có nghĩa là 90% diện tích mặt trước của điện thoại sẽ dành cho màn hình. Để bạn dễ so sánh thì ở Galaxy S7 thì tỉ lệ này là 72,1%, Galaxy S7 Edge là 76,1%. Ít hôm nữa Xiaomi cũng sẽ ra mắt chiếc Mi Mix viền siêu mỏng với tỉ lệ diện tích màn hình 91,3%.

Nhưng cũng không loại trừ việc sản phẩm mà Won-sang đề cập đến chỉ là một nguyên mẫu vì Samsung Display thường giới thiệu những tấm nền rất sáng tạo của mình vài năm trước khi đưa nó vào một thiết bị thương mại. Ông Won-sang cũng đề cập tới việc màn hình lớn như vậy sẽ tốt cho các ứng dụng thực tế ảo.

Nguồn: The Investor
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suddenboy
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon! lại cháy hàng! (không phải cháy máy nha!)
GeniePro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@suddenboy BÒ LÀ ĐỘNG VẬT NHAI LẠI
vẫn giữ cái viền cong vô dụng
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@socutezen0s Quan trọng là nó đẹp cho dù k có tính năng gì 2 sản phẩm cùng giá người ta vẫn chọn màn hình cong.
cubocthep
ĐẠI BÀNG
7 năm
@socutezen0s Bác bảo cái viền cong vô dụng cũng có nghĩa bác bảo chính mình vô dụng 🆒🆒🆒
@socutezen0s Mua đc chưa mà vô dụng vs chả hữu dụng
@socutezen0s cái đó cũng giống logo quả táo thôi
okido
TÍCH CỰC
7 năm
công nhận là đẹp bá cháy! có điều trước xài ké con s6edge hay bị cấn tay khi bấm, giờ đỡ chưa nhỉ?
binhbk230
ĐẠI BÀNG
7 năm
@okido Lên S7 là hết tình trạng cấn tay rồi bác, cầm 2 mặt đều rất mượt
antipass
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhbk230 vẫn cấn bác.
E xài s7e lúc nằm. bấm vẫn khó chịu lắm
@antipass chính xác! 😃
ngày xưa mình cầm con S6e ghét cực kì nhưng S7e cầm sướng tay thật nên mua tặng vợ. Thỉnh thoảng tối ngủ cũng cầm ké với vợ nhưng cũng thấy hơi khó chịu... :p
@okido Vẫn thế, mình cầm nắm là bị chạm cảm ứng. Đang sài Priv của BB cũng cong nhưng k bị vậy. Chắc priv dày hơn
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@okido Note 7 đã hết cấn rồi bác ơi. Vô FPT show room vọc S7 edge cho đỡ nhớ, cũng không thấy cấn gì.
MrActor
TÍCH CỰC
7 năm
Viền cong mà mỏng quá nhiều khi cầm nắm rất khó, chỉ vuốt gì bên cạnh là thích thôi.
lvq17cm
TÍCH CỰC
7 năm
S8 phải ngon nếu k Samsung sẽ chết. Quá nhiều lý do để tin chọn S8
Chê cong đi nhưng nhiều hãng rất thèm thuồng cái màn cong đó =)))
Y như màn 3,5 với Dép tông lào 1 thời :v
@hsdhnh Màn cong đẹp đó nhưng trải nghiệm khi sử dụng rất khó chịu,chắc bạn sử dụng nhiều nên biết,cong như note 7 còn đỡ,hoặc là cong mạnh như note edge rồi khúc cong luôn hiển thị nội dụng khác.Chứ màn cong mà hiển thị nội dung chung luôn thì nhìn mất cân đối và chói,lóa khó nhìn
Cái mép cong vô dụng ấy vướng víu quá,kì này chắc samsung phá sản sớm,ủa mà có ra màu jet back không vậy? có cháy nổ nữa không?riết giờ nghe samsung là mình sợ quá,khổ ghê:eek::eek::eek::eek:
@giang a bong Có mua bao giờ đâu mà sợ này sợ kia vậy. Bỏ tiền ra mua note 7 xài thử chưa? Nếu mua rồi thì sẽ suy nghĩ có não hơn rồi.
dungviet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@giang a bong 1. Có tiền mua S & Note k?
2. SS mà phá sản thì hàng trăm ngàn dân VN đang làm lương cao mất việc. Kim ngạch xuất khẩu đi xuống trầm trọng. Có biết k?
Trẻ trâu quá E ơi
ronin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@giang a bong Khổ ghê...
@giang a bong ai giữ thuyền độc mộc, trả lại cho bà nội này về núi đi.
klq nhưng tt lại thay UI. các mod đang học lập trình web thật à? =)) sao ko làm 1 cái gì đó hoàn chỉnh rồi thay 1 lần? cứ làm dở dương xong thay nhìn nhức mắt ko tả đc 😔
Viền mỏng thì đẹp thật đấy, nhưng cầm 1 tay hay bị chạm vô ý vào lắm.
Sam sung nên hợp nhất Note và S đi để có thời gian kiểm soát chất lượng sản phẩm tốt hơn, đẻ như gà đẻ mà không thời gian kiếm soát chất lượng thì lại giống đốn củi 3 năm đốt củi một giờ...
Sao nó không đầu tư về chất lượng nhỉ? Toàn đầu tư những cái éo đâu.
@vuongtung1990 Mình thực sự cảm thông cho bạn. Bạn thật khổ thân. Không được nói lên quan điểm bản thân thì một là tù nhân, hai là động vật (không phải loài người).
@bookofthing Chú là bảo vệ xe cho công nhân Samsung à ? Tự hào vãi 😁
Lên tinhte thấy nhiều đứa bảo có phan cuồng. Giờ gặp rồi kinh vãi nồi, khiếp quá :D
Thử động vào Sam phát bị chém tè me hột le. Mà toàn lý cùn :D không lẽ tin đồn là có thật :D
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duong_Act Tui nói bạn 1 điều , những thứ bạn chưa được chạm vào nó thì đừng nên đánh giá . Người ta coi bạn là loại rẻ tiền chứ ko hay ho gì đâu.
Sản phẩm của người ta bạn chưa sử dụng qua thậm chí bạn chưa từng chạm hoặc thấy tận mắt thì bạn biết cái gì mà phán là ko có cải tiến.
Người xưa có câu: " biết thì thưa thốt , ko biết thì dựa cột mà nghe ". Bạn ko biết note 7 thì bạn đừng nên xì xầm về nó. Người ta coi bạn là thứ "ếch ngồi đáy giếng" đó.

Vd : tui chạy chiếc exciter 150 tui biết rõ về nó , tui sẽ bình luận và góp ý thoải mái mà ko ngại điều gì , còn bạn chạy honda winer 150 , tui chưa từng thử qua , tui sẽ ko chê bai , ko ý kiến, hoạ chăng là cảm nhận cá nhân tui , tui thấy thiết kế nó không thể thao như ex 150. Những phần còn lại bên trong máy móc hoặc cảm giác lái tui sẽ ko bình luận bởi vì tui ko biết gì về nó. cái miệng tuy là của tui nhưng phát biểu xàm xí cũng sẽ khiến cho tui ngượng miệng.
Nói vậy chắc bạn hiểu chứ gì ? Bạn hãy xem lại câu nói đầu tiên của mình và tự suy nghĩ đi là tui bắt bẻ bạn đúng hay sai.
@spideyphuc Bạn không biết chữ hay tay nhanh hơn não thế ?
Tôi đánh giá cái khỉ khô gì về con Note7 trong túi của bạn.
Tôi chỉ bảo bạn đang có nhìn nhận về Note7 khác với thằng cha nó là Sámung. Nên thích bàn luận hay cãi nhau gì thì gặp cha nó mà cãi. Bạn không đọc à ????
Tận mắt thấy mới tin. 90% là gần như ko có cả viền trên như Mi Mix. Như vây là mất dòng chữ Samsung.
@benchimto mất chữ ss mặt trước là bình thường. có cái cam trước phải chuyển xuống dưới thì k hay thôi. mà giống con Mi Mix 3 thì viền mỏng nhưng vẫn cỡ mấy con sharp chứ chưa đủ để gọi là ko viền, để mỏng 2 bên vs màn cong là đẹp.
Bao giờ mới đạt 100% ta
@bomduc khi mà iphone viền bớt dày, màn cong 2 bên, có sạc nhanh 😁
@TakaVainglory Iphone tốt thật từ phần cứng tới phần mềm, vs thiết kế đủ dùng nhưng vẫn rất ăn khách,
Sạc nhanh của các hãng khác cho đến hôm nay vẫn chưa có gì cách biệt quá lớn để người dùng chọn tiêu chuẩn sạc nhanh để mua điện thoại,
@bomduc fan cứng nên ngụy biện cỡ nào cũng được.
sạc nhanh chưa có khác biệt lớn hả? 😁 1 con pin 3k sạc 1h30 đầy. 1 con chưa tới 3k sạc ~4h mới đầy. thấy khác biệt chưa?
@TakaVainglory Thì có dc dùng bao giờ đâu mà biết =))) kiểu ngồi chờ pin đầy như chó xem tát ao ý =))))
@TakaVainglory Iphone 6 mình sạc 1 phút được 1%, ko thấy chậm chút nào,
thông thường cắm đên đủ dùng cho 1 ngày nên ko để ý tới sạc nhanh cho lắm, công nghệ sạc nhanh chưa khác biệt nhiều so vs sạc chậm;
Công nghệ pin dùng 2, 3 ngày hay hơn sạc nhanh 2, 30 phút
lấy thuỷ tinh làm khung cho đt đi
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
Hi vọng S8 không gặp vấn đề nữa. Gần đây flagship SS ngon quá. Vẫn đang xài S7 song song với ip7, em nào cũng quá ngon
@ronaldomu s8 mà như note7 thì cty đóng cửa mảng di động luôn
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Không liên quan nhưng bực quá, các bạn nghĩ sao, trải nghiệm như thế nào mà làm giao diện nhìn đau hết cả đầu!
@ntnam1972 nên uống thuốc cho đỡ đau
chắc là ko có đâu. may ra note 8 sẽ có
ps-nhìn e mi mix đẹp thật. thiết kế đó mà vào tay apple thì chắc bán vô cùng khủng. thèm mấy thứ lạ lạ nv.
mylovee
ĐẠI BÀNG
7 năm
UI mới khá ổn mà. Hiện đại hơn cái cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019