Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S9 và S9+ được cấp chứng nhận FCC, sẵn sàng ra mắt vào tháng 2 tại Tây Ban Nha

zyzy1908
13/1/2018 8:50Phản hồi: 182
Galaxy S9 và S9+ được cấp chứng nhận FCC, sẵn sàng ra mắt vào tháng 2 tại Tây Ban Nha
Sau khi lộ vỏ hộp và xác nhận thời điểm ra mắt thì bây giờ Galaxy S9 và S9+ tiếp tục xuất hiện thêm lần nữa trên Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC). Bộ đôi này đã đạt được chứng nhận từ FCC và sẵn sàng để ra mắt vào tháng 2 tại MWC diễn ra ở Tây Ban Nha.

Lần này, hầu hết thông tin đều được bảo mật tốt, không có nhiều thông tin rò rỉ từ FCC. Chúng ta chỉ biết được S9 sẽ có tên mã SM-G960U, S9+ sẽ có tên mã SM-G965U và sẽ có nhiều phiên bản cho nhiều khu vực khác nhau.

Theo thông tin trước đó, S9 sẽ có 1 camera có thể thay đổi khẩu độ và S9 Plus sẽ có camera kép. Bộ đôi này sẽ được trang bị con chip Snapdragon 845 hoặc Exynos 9810 tuỳ thị trường. Ngoài ra, theo vỏ hộp rò rỉ, S9 sẽ sở hữu màn hình 5.7" độ phân giải QuadHD+, bảo mật mống mắt iris scanner, khả năng quay chậm Super Slowmotion, camera selfie 8MP lấy nét tự động, hệ thống loa kép được cân chỉnh bởi AKG.

Nguồn: ANDROIDPOLICE, Ảnh: MySmartPrice
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
Vòng đời smartphone càng ngày càng ngắn trong khi giá càng ngày càng cao!!!
@ndacthien Nó ra đt mới không có nghĩa bạn phải thay máy hiểu chưa. Mỗi năm họ bán dc cả trăm triệu máy ở mọi phân khúc đó là nguoi mua. Hay bạn sợ nó ra mới thì đt bạn sẽ bị mất giá?
schalke04
TÍCH CỰC
6 năm
@ndacthien Du di một vài tháng nhưng cuối cùng một năm cũng chỉ ra mắt một lần (cùng dòng) thôi bạn.
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
@schalke04 Haizzz, vậy sao bạn kg tính bằng thế kỷ hay thập kỷ đi, mà tính bằng năm? Nếu tính bằng tháng thì trước đây là 12 tháng, bây giờ là 10 tháng, khác biệt rất nhiều nhé!
schalke04
TÍCH CỰC
6 năm
@ndacthien Bây giờ bạn bảo 10 tháng, thế đời s10 cũng cách 10 tháng, rồi đến s11 s12 cùng ra mắt trong 1 năm luôn à.
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
hy vọng có sự đột phá cho Samsung. Mình không dùng Samsung nhưng luôn dõi theo các sản phẩm công nghệ của họ.
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtb center nếu thật sự thiếu thốn, thì với mình ước gì công nghệ đừng đi quá nhanh. Nghĩ tới thời Nokia làm mưa làm gió ấy nhỉ ? Smartphone là cái định nghĩa mới cho tất cả người dùng sau chiếc iphone 2 ra đời. 2008 giờ là 2018, 10 năm rồi, các hãng phải đua nhau dành thị phần. Thì đơn giản hay tối giản, hay loa loè cả mắt thì tất cả cũng NHẮM TỚI MỘT TIỀM NẰNG LÀ NGƯỜI DÙNG có Tiền và KHÔNG Tiền.

Theo mình, cái gì đột phá quá nhiều rồi cũng phải trở về số 0 để chúng ta là những người thừa hưởng cái gọi tóm tắt 2 chữ CÔNG NGHỆ.
nexus9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AnhBaKhia Mỗi người có một đam mê và sở thích mà ..một số người thì cứ áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác rồi sinh ra đố kị...e cũng như bác, vẫn giành ra một khoản be bé để trải nghiệm những công nghệ mới. Nhưng chỉ tiếc là ngân sách của mình có hạn ..k dư dả lắm vì có nhiều khoản chi khác Mua để thoả mãn cái sự sung sướng của mình thì k biết bác như nào chứ e thấy nó đã lắm 😆 lỗ lãi gì k quan trọng.. vì thoả mãn đc niềm ao ước của mình. Cuộc sống phải tận hưởng.. k sau này già rồi thì chỉ nằm xem tivi với tập thể dục thôi bác à...
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nexus9x đồng ý với bác, Nhưng thật sự bán vì có việc, 1 lần bán con Alien vì phải xoay tiền cho hàng. 2 là bán em Macbook để lo tiền cưới vợ, cả 2 đều mang ý nghĩa với Tôi ấy. Nó không bao nhiêu, nhưng để chứng minh một điều tôi làm được điều tôi muốn và ít nhờ vả ai trong tất cả mối quan hệ. Hê hê, cậu dì chú bác giàu có, em họ mình nó hưởng.... chứ mình chả muốn mượn hay đi nhờ vả. Đó là cách nghĩ của đàn ông 32 tuổi. 😃))))) tôi già rồi. Qua cái thời THÍCH LÀ TRIỂN rồi bác ợ.
@AnhBaKhia Không phải có tiền hay không tiền mà là có dùng hay không dùng mà thôi. Đơn giản quá nó sẽ trở nên thiếu thốn, gò bó không tiện nghi thì dù có tiền đi chăng nữa cũng không mua vì cái mình muốn dùng nó lại không đáp ứng được thì mua làm gì? Nếu đơn giản thì thà là điện thoại cơ bản, nghe, gọi, nhắn tin. Chứ mang tiến smart mà không có nhiều tính năng thì hỗ danh chữ smart.
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Mong sang năm pe' zy cũng nâng cấp :p
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com kakakaka ! bác nói qụit mợ ra rồi 😁
hoanghuytoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com E không ý kiến gì về comment bác đã nêu. Tự nhiên e thấy ngưỡng mộ bác quá. :v Làm e hồi tưởng tới đường tam tạng
RuKien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Não trạng của mấy thằng như khanhduonggeo nó vậy rồi bác.
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
@RuKien Rukien, thietkeweb,anhbakhia toàn loại mang danh đạo đức che lấp tính đố kỵ 😁
Hy vọng cái viền trên dưới mỏng hơn nữa hoắc đưa phím ảo ra ngoài màn hình vũng được, chứ cái viền của S8 dày lộm cộm xấu quá
@sonnguyenpro S8 so với mấy đời trước không dày cộp đâu, nó mỏng hơn mấy con S7, S6 đấy, từ từ nó làm mỏng lại, còn phím ảo nó có thể tùy chỉnh ẩn được nên không cần đưa ra ngoài,
dnksoft-net
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lại quả cảm biến vân tay ở mặt sau 😁 nhìn như cái mụn ruồi. Mỗi lần Chuyển khoản, xác nhận vân tay ko biết nhấn thế nào
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@dnksoft-net Mống mắt
@dnksoft-net Bạn nói vậy chứ có gì khó đâu? Con note 8 tôi dùng vị trí xem ra còn khó hơn con s9 này nhưng bấm phát nào ăn phát đó khi dùng 1 tay, còn dùng 2 tay thì còn dễ hơn nhiều. ăn thua quen thôi. Ông mù mà còn đi xa 5 7 cây số còn biết đường về nữa mà diện tích có nhiêu đó mà không quen nữa thì chịu.
@dnksoft-net Trước mình tưởng nó cũng khó khăn lắm nhưng mà dùng rồi thấy bình thường mà. Nếu dùng dthoai nhỏ như S8 còn khỏe nữa.
@dnksoft-net Nhấn bt. Rất dễ quen
@dnksoft-net chưa dùng chưa thấy quen thôi, chứ sp nào dùng vài ba ngày là quen hết
tt2me
TÍCH CỰC
6 năm
@zyzy1908 mai mốt nhờ ghi luôn thời gian, đỡ mất công tìm nè.

2018 Mobile World Congress will begin on
Monday
February 26

and ends on
Thursday
March 1
All dates are in Central European Time.
Vậy chắc chắn sẽ là bản plus vs bản thường. Nâng cấp 2 cam vs giá như ai kia
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
S9 có vân tay dưới màn hình 2 camera gì ko ae
koutouyo
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhthanh1086 Khi nào full 100% màn hình thì đổi
Nhìn máy có vẻ cứng cáp nam tính hơn s8. Hoàm thiện chắc sẽ đẹp và hút mắt hơn. s8. Lại là 1 siêu phẩm rồi
Ngon... Hóng
trước thấy cụm cam kép của ip bị seeder chửi lắm mà
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@socutezen0s chửi thì chửi, chứ càng chửi nó càng bán tốt. 😁 nghĩ tới Apple, còn chê thì nó bán kinh thiên động địa :D nói chung, giờ thật thật giả giả, cứ nhìn con số mà vỗ tay cho các hãng cũng khôgn ăn thua. Cái mình quan tâm, người dùng thấy hài lòng về sản phẩm họ bỏ gần hoặc hơn 15 triệu ra mua có đáng hay không. :D
@AnhBaKhia Gì mà kinh thiên động địa ghê vậy bạn. Nếu nó bán 1 tỷ cái/năm thì tôi công nhận từ đó là đúng.
@socutezen0s Ip 7+ cam kép nhưng mà như cc thật đó. Chả nhẽ ko cho cho chởi sao? Còn hứng thú thì sẽ nói tỉ mỉ nó tệ chỗ nào
Klq nhưng người Việt Nam! ghê thật đấy , nhà Ko giàu mà vẫn sắm iPhone X ầm ầm
@duclinh79. Vn dẫn đầu về tỷ lệ bán thận, hiến máu mỗi khi iphone ra mà bác
@QLNN Mua iphone X mới chịu, rồi còng lưng ra trả nợ, như vậy là khôn, công nhận cái khôn của bạn khác người ta dữ
@duclinh79. Nói nhanh nhé! Vụ thằng Khải silk cho thấy đám háo thương hiệu có khả năng phân biệt tà chính hay ko, phân biệt nổi cái "lụa" họ mua với đống giẻ rách hay ko!
@duclinh79. Nếu bàn về sở thích thì thua rồi, vậy thì cũng không dám bàn về vấn đề gì, người ta thích Sam người ta cũng mua thôi. Còn nếu đã thích Táo rồi có ép người ta cho thêm tiền cũng ko chuyển sang mua Sung được. Người mà chấp nhận mua Sung thì đơn giản người ta ko thích iphone rồi
Ngon
Tai230
TÍCH CỰC
6 năm
Gom tiền chuẩn bị làm con S8 thôi.
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Cụm camera Samsung ngày xưa xấu đau, giờ mỗi đời ngày càng đẹp hơn. Ngược lại thì iPhone lúc đầu đẹp bao nhiêu, giờ xấu đều theo từng đời.
Có màu hồng hông ta ? hí hí
Không liên quan nhưng mình có ý này về lock máy Android: Như bên Viettel hay FPT có bán các máy SS kèm gói cước 1 năm, chắc chắn là ai muốn chơi chiêu mua máy rồi quỵt tiền là ko dc rồi vì nhà mạng sẽ lock máy ngay. Vậy họ lock máy bằng cách gì? nếu lock máy mà ko thể hack dc thì xem như bảo mật giống Iphone rồi? Nếu kết hợp dc thì hay quá, người bị mất máy Android có thể làm cho dthoai bi mất thành cuc gach luôn.
kenny9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@concobebe2411 điện thoại ss bạn tải knox/securefolder về. thiệt lập khi khoá lại là dính cứng. lưu ý máy phải chưa root
@kenny9x bạn đã bị dính con nào chưa mà nói ác thế 😆) bh root gỡ khoá knox của fpt mất 600k làm đầy rẫy nha, kk, mất bảo hành, mất ss gift và ss pay, 😃))
bomy
CAO CẤP
6 năm
@vtb center Ham hố gì mấy trò mua trả góp rồi quỵt bạn Thứ nhất giá trị món hàng ko lớn đến nỗi phải làm vậy Thứ 2 người nhà, người thân của bạn sẽ bị nhắc nợ (khủng bố tinh thần thì đúng hơn) liên tục khi họ ko ll dc bạn Thứ 3 các cty trả góp nắm tất cả thông tin về bạn, họ có thể nhờ c.an tòa án can thiệp mời bạn ra tòa đó Vậy thì chỉ với khoảng 20 30tr thì có đáng để làm vậy ko
@bomy Có giấy trác của tòa gửi luôn, nhưng em nó vẫn biệt vô âm tín 😁.
Cụm cam kih zị😃😃😃😃
dnksoft-net
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ĐứC Nhữ Đaik Đúng chất kinh dị. Nhìn y như mấy con ve chó nó bu
buiphuloc
TÍCH CỰC
6 năm
@ĐứC Nhữ Đaik kinh dị thật phải lồi lên 1mm nó mới đẹp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp