Galaxy Tab A (2016) có thêm phiên bản kèm bút S Pen của Note7, giá ~435 USD

TDNC
14/9/2016 2:48Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai_juzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin note 7 nữa là ngon
vẽ vào màn hình gương trơn trơn chán lắm, vẽ chơi thì đc chứ vẽ nghiêm túc thì mình thấy giấy bút vẫn hơn. Bút trên note theo mình nghĩ chỉ để nghịch, note, ghi chú ... Wacom mình chưa thử
Mấy con tab 10.1 này có cái thiết kế rất chuối. Bản thiết kế ngang thì cầm dọc bị bấm vào nút cảm ứng, còn tab a này thì khi cầm ngang kiểu gì cũng chơi vào nút của nó. Ko hiểu sao samsung không nghe nhận xét của fan để thiết kế sao cho cầm ngang cầm dọc không bị ảnh hưởng.
Trc toàn phải root để disable nút ở 1 số app mặc định, nhưng cũng bất tiện
MavisHoàng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Min
Mình thấy Lg G5 hay htc 10 cũng usb c, qc 3.0 mà vẫn ngon lành cành đào đấy thôi, chẳng qua ss hấp ta hấp tấp muốn ra đt trước để đón đầu iphone 7 mà ko siết chặt khâu kiểm định nên mới xảy ra cơ sự này thôi
chetnhacon
TÍCH CỰC
8 năm
Đù. Mới lụm con này bản 2015
Chắc ipad bị cấm bán ở việt nam rồi ha sao mà SS cứ đẻ máy cái tab này! Ra siêu thị thì đội ngủ Sale của SS chế ipad khó sài này kia pla pla...khổ thân
baquơ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã từng dùng 2 đời tab của họ Sam nhận thấy tab Sam sau một năm xuống cấp nhanh, chạy ì ạch.
ra note 7 thất bại, h tính ra con này để gỡ gạc lại ấy mà, sẵn tiện bán lại cây viết lấy vốn.Kakaka
anh_anh_vt
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái viền vẫn còn dày dặn quá
anhutsg
CAO CẤP
8 năm
đang thừa khoảng 2.5 triệu cây bút thì biết làm gì 😔
dangkhoi17
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bán dc đâu mà thằng sam nó vẫn đâm đầu vào làm tab nhờ. Dị thật
vẫn mãi ủng hộ Samsung cũng như những brand khác (thuơng hiệu mạnh, thiết kế đẹp, cấu hình tốt, giá tốt kèm KM ...)

Nhà máy Samsung ở VN tạo công việc cho NLĐ, phát triển kinh tế VN.

Note 7 có nổ nhưng ở VN vẫn chưa có truờng hợp nào và Samsung đã động thái chủ động tích cực trong Chính sách thu hồi, đổi mới, hoàn tiền cho từng khách hàng. Điều này chưa thấy ở Apple (dù sp đắc tiền hơn)

hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
Có shop nào xt về chưa các bạn ơi
@vietanhnb1993 Kiểu Bút note 3 hay 4 phóng bự 1 xíu và dài 1 xíu.chế cái đui cho khớp với máy ko mạ bóng phần đui . Kkk
klq cho em hỏi là có tầm 7tr,em thấy trên nhattao nhiều người bán ss galaxy tab s2 9.7 đã qua sử dụng còn bh vài tháng tầm giá đó,em tính mua mà còn phân vân theo các bác có nên không ạ hay tầm giá đó còn sự lựa chọn nào tốt hơn không ạ,em không quan trọng hdh android hay ios gì cả,tks các bác
@tuantuan880 Nếu là samsung thì mình khuyên bạn ko nên mua hàng cũ vì theo cá nhân mình đang dùng samsung a6 2016 spen ( p585y) trước khi qua mua mới con này mình cũng dùng hàng đổi trả ở tgdd con tab 8.0 spen mà lỗi miết hết tuột nguồn rồi lại lỗi cam . Chưa nói độ phân giải cực tệ khi chơi game và hiển thị hình ảnh . vẫn có bảo hành hãng 1 năm kích hoạt điện tử samsung và bảo hành tại tgdd 6 tháng - bé nhân viên bảo là hàng ở trên đưa xuống bán chứ ko phải của khách chi nhánh đổi trả nên cũng ko rõ @@ . Dùng lỗi phải chạy đi đổi máy 2 lần cuối cùng hết máy đổi tgdd hoàn lại tiền. Lấy lại tiền mình đẩy qua con p585y luôn. Bóc siêu mới sướng ... chốt là mua ở tgdd còn vậy nên khuyên bạn ko nên mua samsung cũ ở ngoài. Rướt hành vào thân. Còn nếu là ipad thì mua ngoài cũng được nhưng phải nghiêm chỉnh nguyên zin chưa sửa chữa ko lỗi và phải mới thì ok dùng cũng tốt. Ngày xưa mình cũng dùng ipad 3 -> 4 ->mini 2, muốn vẽ vời thì kiếm sam mà nói chuyện. trong tầm túi . Khá giả thì qua surface . Kèm ảnh mình vẽ trên p585y
@tuantuan880 https://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/samsung-galaxy-tab-a-97-sm-p555

Con sm p555 này cũng được nè

https://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/ipad-mini-2-retina-16g-wifi

Hoặc ipad mini 2

Vừa túi ^^
Đang dùng a6 2016 spen được 1 tuần thì theo cảm nhận của mình pin em nó rất trâu nhé sạc đầy 100% chơi game ( đại chiến tam quốc ) 45 phút còn 99% . Tuyệt thế võ thần, 3q 360 mobi mượt, mu origin hơi lag nhẹ trong thành nhưng load song người chơi gần đấy thì lại mượt ( mình nghĩ là do wifi dùng ké cùi mía ko load người chơi kịp - thấy đồ họa 3d mượt và đẹp hơn ipad mini 2). OC2 (2,26gb) mượt đồ họa 3d đẹp ko lag nhưng hiếm khi bị treo 1 lần game khi thử bơi ra biển mà dùng skill, thoát game mấy ứng dụng khác bình thường vào lại vẫn được, bị lag khi đứng ngay thác nước đổ xuống đầu chạy ra ngoài thì bình thường lại. Antutu được trên 42800 điểm độ phân giải hiển thị đẹp sắc nét . Ban đầu thấy hơi to nặng dùng lâu lại quen thấy sướng. 2 ngày mình sạc pin 1 lần. Là hằng ngày chat zalo, facebook, call viber, chơi đại chiến tam quốc , tuyệt thế võ thần. Còn oc2 thỉnh thoảng chơi. Mu ( trùng sinh 4) với 3q ( cấp 38) là ít chơi nhất. Có điều thấy em này sạc rõ lâu, lâu hơn gấp rưỡi ipad mini 2 mới dùng trước, hay do dung lượng pin cao hơn 1 xíu nhỉ. Nhưng thấy pin rất trâu nên cũng tốt. Bán note 5, ipad mini 2 Gom lúa hóng note 7 mà... đành chuyển qua tab ss 8.0 spen ( tính độ to vừa đủ mà hiển thị ảnh , game tệ quá. Cứ mờ đi. Antutu được trên 2700d ) rồi qua a6 2016 spen mọi thứ tốt nhưng hơi to nặng dù gì vẫn thích cây đũa thần ss hơn hỗ trợ công việc khá tốt, vẽ vời sướng. Kkkk
con này không có bàn phím blutooh nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019