[Galaxy Vibrant T959] Update 15/08: JB cho vibrant: VN10a

huuhiep175
17/2/2011 11:37Phản hồi: 4.493
4.493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hixx, bó tay rồi anh hiệp ơi ....! dwon cái rom của anh về rồi mà ko xài đc . chán thật
vào rom mânger chọn dòng đầu thì nó báo ero....
vào màn hình trắng thì nó báo can't open update.zip
giờ sao đây ko bt ..... hĩ hixxxxxx:hot:
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ở đâu,còn vô đc hdh kg hay treo máy luôn rồi
Bác ấy a lô cho e rồi, đã giải quyết xong 😃
đang down rom mới về, phê không chịu nổi với con vibrant này ùi
bác ơi thấy bản rom ấy mà phát thèm.em đàng dùng en này mà còn chạy 2.1 tiếng anh nữa chứ!em còn gà lấm bác có thể chỉ cho em từng bước được k vậy bác?cám ơn bác trước.:timebomb:
Trên diễn đàn có nhiều bài hd up rom rồi
Search vibrant ra ngay, cố đọc cho hết hãy làm
bác ơi.em vừa biết cách up rom bằng odin rồi bác ơi.sao bảng rom bác cho link em down về rồi nhưng khi mở lên bằng cái odin đó thì chọn vào PDA mà k thấy bản rom vừa dơn về?:furious:
trước khi Up Rom VO2 của bác thì điều kiện máy như thế nào
VD: bắt buộc phải ở 2.1 hay là bất kì Rom cook2.2 nào cũng được
VD: đang xài voodoo thì có cần tắt đi ko (vì em chơi overstock ko cần tắt voodoo mà )
VÀ bản Rom này là Rom stock bác mod tiếng việt nên có mượt như các bản Rom cook hay ko
thanks bác nhiều............................
Cứ wipe rồi up, ko phải về stock, ko cần disable voodoo lagfix
Bác Hiệp ơi sao chọn Puzzle unlock nó lại hiện ra unlock kiểu khác thế nhỉ
Nếu file down về .zip hoặc .rar thì giải nén ra. nó là file .tar bạn ạ

---------- Post added at 03:37 PM ---------- Previous post was at 03:36 PM ----------

Nó bị lộn tên tý, chưa có thời gian fix, dùng tạm nhé
thưa bác e down về giải nén ra nhưng k thấy bản rom bác ah?e dùng odin chọn PDA không thấy bản rom?bác giúp e với:banghead:
Rom nào nhỉ, rom trong post này chỉ up bằng overclock recovery hoặc rom manager nhé, odin ko đc đâu
up rom bằng manager e cằn down về những gì vậy bác?
- hack root
- cài rom manager
- mở nó lên chạy dòng đầu tiên
- vào recovery chạy dòng thứ 2 (2 lần)
thưa bác bác có bản hack root bác cho em xin.đt e k biết tại sao k vào maket down về được nữa?nó cứ loading hoài mà chẳn được gì cả?thật k biết phải giải quyết thế nào nữa?em reset lại thì nó k loading nửa.nhưng down từ maket về lại bị thế nửa:banghead::banghead:
Đã cài xong, ngồi nghịch từ trưa đến giờ. Cảm giác ổn định có vẻ hơn bản cũ, mọi thứ còn lại thì tương đương. Pin có vẻ lâu hơn chút. Thanks bác Hiệp. Không biết bản này có cần lag fix không nhỉ bác hay cứ disable ?
Nên lag fix cho mượt và nhanh, tuy pin có kém hơn chút nhưng ko đáng kể
Bác Hiệp ơi bản rom này không có sẵn Voodoo trong kernel à. Lag fix với bản này thế nào vậy ?
Mình có voodoo lag fix mà, bạn check lại xem
Đã tìm thấy, cho hỏi chỉ cần enable lagfix thôi hay là system lagfix on luôn thể bác Hiệp nhỉ. Phần debug để on hay off thế? Thanks bác
bác huuhiep175 ơi cho e hỏi vấn đề nầy nữa nhé!em có thể chạy pm hack root trước được k?hay chỉ hack khi up rom?ah với sự cố down trên maket k được bác cho e rom manager luôn nhé!cám ơn bác rất nhiều.
Chọn mục enable lagfix là xong, cái debug để on hoặc off cũng đc. Lần khởi động đầu tiên sẽ mất khoảng 10p hãy kiên nhẫn

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

Muốn ko hack root cũng đc, xem trang 2 có hướng dẫn up rom ko cần hack root đó
---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

[/COLOR]

Muốn ko hack root cũng đc, xem trang 2 có hướng dẫn up rom ko cần hack root đó[/QUOTE]
bác ơi em vừa tìm ra bản hack root từ pc.bác cho e hỏi thêm là hack root với k hack root có ảnh hưởng gì với việc up rom k vậy?ah hỏi câu này nữa,hack root rồi up rom sao được k vậy bác?:bounce:
Hôm trước vào bộ sưu tập bị treo máy. Phải tháo pin ra đấy bác hiệp. Tình hình thế hoài có sao ko bác hiệp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019