Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy W-i8150] Tất cả ở đây (Root- Unroot- Up Rom- Stock Rom)

baokiem1
16/2/2012 12:14Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom 2.3.6 root bằng Recovery update zip bình thường mà. Sao có người nói không được vậy........?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã flash lại rom rồi nhưng vẫn không cải thiện tình hình. Hix mà lỗi này nó sảy ra đột ngột nên muốn đi bảo hành cũng khó. Không biết có phải do rom bị lỗi không nữa, mọi người ai dùng rom 2.3.6 có hay gặp trường hợp này không
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
À thỉnh thoảng cái màn hình khi mình để ở độ sáng thấp nhất lúc ở màn hình mở khóa nó cứ lóe sáng rực lên ở độ sáng cao rồi về bình thường rất nhanh. Có ai gặp trường hợp này không.
mình cũng bị như bạn nè, thỉnh thoảng nó hay sáng lên mặc dù ko chỉnh gì cả. Ko hỉu nó là nỗi gì nữa.:spin:
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix. Không ngờ mua hàng của viettel lại chán vậy. Bây giờ kiểm tra lại máy nhiều lỗi vặt quá, 2 điểm ảnh chết + hở sáng + auto reboot. Đến nản. Không biết về rom 2.3.5 có hết không
cứ tưởng như vậy là ngon rồi..hum nay đc 4 ngày thì lại tự nhiên khởi động lại..không hiểu nữa..ngày xưa dùng có sao đâu.từ khi up lên 2.3.6 mới bị..haizzz..có cao thủ nào giúp với..hic..thank you nhiều lắm....
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban thu dua ve rom goc 2.3.5 xem co het khong. Ma no khoi dong lai co nhanh ko, co giong nhu minh da neu o tren ko

---------- Post added at 12:31 AM ---------- Previous post was at 12:28 AM ----------

Tien day cho minh hoi co ai biet thay the nho sd lam bo nho usb khong. Minh cai co 1 game fifa12 la da het bo nho roi, khong cai duoc nhung game khac nua
tình trạng tự nhiên khởi động lại giống của bạn..nhưng sau khi fomat....thì dùng đc lâu hơn..khoảng 4 ngày..không biết kiểu ji nữa..mang lên trung tâm bh thì người ta bảo là do trong quá trình tự úp bị lỗi..sau đó người ta up lại cho mình..h vẫn bị..chán thật..bạn khắc phục đc thì pm mình với nhé..sdtcủa mình:0983801613..hoặc nick chat:smile_hihi103.thank you bác nhiều
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom ICS mod và nhiều rom khác mới cho galay W i8150 tham khảo tại đây >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> http://www.tinhte.vn/threads/1131706/
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
huhu moi nguoi oi cai loi nay la do main roi. hom nay mang ra cua hang viettel noi minh mua may de phan anh thi chung no xem qua thay may minh loi nhung khong cho doi may khac. the ma chung no noi la khong qua 7 ngay duoc doi may khac. khong ngo chung no that duc vay. minh danh dum mai moi duoc so tien nay vay ma bi lu no xoi mat. huhu. gio minh phai lam sao day. minh moi mua duoc 5 ngay. huhu
làm xùng beng lên thôi vì đâu là nếu mà nó đổi cho bác chúng nó thiệt mà mà sao không mang lên hãng
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi đt ss galaxy w có vi xử lí là tốc độ 1,4 GHz nhưng sao bên sohoa nói máy chỉ chạy tối đa 1GHz chứ không đạt hết công suất là 1.4ghz các anh cho em hỏi có đúng thế ko ,:eek:em cảm ơn
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc không phải vậy đâu bạn à. Mình đã thử đưa về xung nhịp 1Ghz và máy chạy rất giật
em cũng mới mua con này và mới xài loại ntn @@ chả biết gì . hiện em đang dùng 2.3.5 thì muốn root máy lên 2.3.6 có cần phải làm hết phần nâng cấp FM trước k hả chủ thớt ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nâng cấp lên 2.3.6 đi. Đấy là up rom chứ không phải root.
Anh em cho minh hoi cai nay cai với. khi minh Nâng cấp Firmware cho W-i8150 bằng Odin
đến bước khi chọn Start bang Odin 4.43 thi nó báo là : canot open the USB serial port là bị sao?

---------- Post added at 11:47 AM ---------- Previous post was at 11:47 AM ----------

Vọc con máy này mệt quá. híc

---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:47 AM ----------

Vọc con máy này mệt quá. àh ở bước 2 sau khi nhấn tổ hợp 3 phím thì nó báo "Custom binary download : no"
nghĩa là chưa có kết nối phải không? mình chạy Kies rồi. nhưng nó không nhận. Rom của mình đang dùng là 2.3.6
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quybeo1202: Khi nào nó hiện cổng COM màu vàng trên Odin thì pc đã nhận cap( tức là nhận máy) lúc đó thì bạn mới nhấn start

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:45 AM ----------

Nếu kies nó chập chờn thì bạn nên dùng driver http://www.mediafire.com/?h5hjherigg2s6g2
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có thể tải game cho con này ở đâu với kích thước màn hình là bao nhiu hả anh:eek:
nhoczanhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai root dc roi` thi` root giup minh` o HN pm so dt 01277598245 (100k neu' thanh` cong )
Tự làm được mà , cần j phải 100k cho tốn tiền ra
cho tôi hỏi tí, máy tôi đang chạy android 2.3.6, tôi up room thành bản 2.3.6 việt nam bằng Odin 4.43 thì odin chay bình thường. nhưng khi tôi up về android 2.3.5 thì khi mở vào One Package thì odin bị thoát. vậy là bị lỗi thế nào vậy ban.
haihd0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thành công toàn bộ, thanks hướng dẫn, mỗi tội chưa có tgian vọc nhiều nên hok thấy lợi ích của việc root mấy
đau đầu nhất của con này là ram thấp mà mình hok biết làm thế nào để khắc phục, bác nào có cao kiến hiểu biết gì về vde này thì bảo cho mình với
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ yên tâm mà dùng với lượng ram khoảng 40M thì máy vẫn hoạt động linh hoạt mà. Khi bạn vào những ứng dụng nào cần nhiều ram thì máy sẽ tự kill những ứng dụng chạy ngầm để giải phóng ram

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Hi vọng cộng đồng galaxy w sẽ ngày 1 tăng lên.
Ai co rom cm7 cho minh xin, hoac la pm gi chuyen duoc 2g sang 3g khi dang ket noi interne, vao cai dat no lai bat ngat ket noi nen khong pha banh thong duoc
haihd0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
hum, nhưng mà mình cài alpha adrenalin không chơi dc. Bạn co cách gì cài game va phan mềm trực tiếp vào thẻ ko?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để cài trực tiếp vào thẻ chỉ còn cách là root máy thôi bạn à. Mình ít chơi game nên cũng ko rành về game lắm.
haihd0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình root rùi, nhưng hok biết cách cài trực tiếp, ai biết bảo mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019