Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Game] Chia sẻ kiến thức: Công nghệ máy ảnh Sony, giải thưởng là Sony A5100

TDNC
11/12/2017 1:21Phản hồi: 16
[Game] Chia sẻ kiến thức: Công nghệ máy ảnh Sony, giải thưởng là Sony A5100
Mời các bạn tham gia cuộc thi chia sẻ kiến thức về: Pixel Shift, HDR nhiều cấp độEye Focus. Đây là các công nghệ mà Sony trang bị cho những chiếc máy ảnh của họ và mới đây là Sony A7RM3. Giải thưởng cho cuộc thi này là một chiếc máy ảnh Sony A5100. Tinh Tế sẽ chọn ra 10 bài viết hay nhất để mọi người tiếp tục bình chọn và xác định người chiến thắng.

Tóm tắt:
  • Pixel Shift giúp tăng cường độ chi tiết khi chụp ảnh tĩnh vật, sản phẩm và kiến trúc.
  • HDR 5 cấp độ giúp tạo ra những bức ảnh có hiệu ứng HDR trong những bối cảnh ánh sáng phức tạp, phù hợp để chụp phong cảnh.
  • Eye Focus kết hợp với tính năng chụp liên tục sẽ giúp lấy nét nhanh hơn, phù hợp chụp chân dung thời trang và thể thao.
  • Tham khảo thêm tại link: Workshop Sony A7RM3

Cách thi
  • Chia sẻ kiến thức của bạn về một trong ba công nghệ: Pixel Shift, HDR 5 cấp độ, Eye Focus. Có thể viết theo cách giới thiệu công nghệ, hướng dẫn xài, kinh nghiệm sử dụng.
  • Bài viết phải có hình ảnh minh hoạ. Bạn có thể dùng hình của chính bạn, hình từ nguồn khác hoặc hình có sẵn của Tinh Tế tại đây: Bộ ảnh chụp bằng Sony A7RM3.
  • Đăng bài viết đó vào chuyên trang Sony Camera.
Cách chấm
  • Tinh Tế sẽ chọn ra 10 bài viết hay nhất để mọi người bình chọn trên 10 bài viết đó.
  • Bài viết có số lượt bình chọn cao nhất sẽ chiến thắng.
Thời gian thi
  • Viết bài chia sẻ trong 2 tuần: từ nay đến hết ngày 24/12/2017.
  • Công bố 10 bài lọt vào vòng bình chọn: 31/12/2017.
  • Công bố kết quả: 07/01/2018.
Giải thưởng
Máy ảnh Sony A5100 kèm ống 16-50mm OSS.

Chúc các bạn có thật nhiều kiến thức hay.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Coi bộ khó nhai ạ.trình chua đủ viết nên lót dép hóng
@Timkelvin y như mình , ....
@hoanghaidang Hihi
Rất hứng thú với đề tài này, mình đã ấp ủ câu chuyện của riêng mình hầu các bạn dưới mắt nhìn thèm thuồng của fan canon.
5d1,2,3
rotori
TÍCH CỰC
6 năm
không phải nhạt mà là nó khó xơi, không tiếp cận số đông
Cũng muốn thi nhưng thấy giải thuởng cùi quá nên thôi. Ít ra cũng phải a7r2 cho anh em hào hứng chứ 😁
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
Fan Pentax chắc chắn không lạ với mấy công nghệ này với những bác đang dùng K3-II, K1, K-70 và KP. 😁
Jun.88
TÍCH CỰC
6 năm
chia sẻ của mình về cả 3 tính năng trên là ... quá ngon hài lòng ... với thông số và quảng cáo . còn thực tế a7r mk 3 quá mắc nên chưa có điều kiện cầm thử . thanks sony và anh e tinh tế đã có sân chơi cho ae chém gió. thực ra các công nghệ này không mới nhưng cách sony làm và có thể cài đặt phần mềm biến chiếc máy phức tạp trở nên nhẹ nhàng hơn dễ thao tác và thích dc vọc, chứ thực ra các tính năng này ko được gọi là mới .có lẽ nó chỉ mới vs sony
Cả 3 chủ đề này đều ko hấp dẫn gì cả. Nếu chia sẻ về 1 máy ảnh chuyên phong cảnh thì cái quan trọng là dải dr chứ ko phải hiệu ứng hdr của phần mềm. Eye focus thì luôn tuyệt vời rồi nhưg để nói về cách sử dụng nó 10 dòng là đủ rùi. Pixel shilf thì a7r2 mình ko có nên ko bít viết jì đợi tết mua r3 tính ^.^
12 giờ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng a6300 + zeiss 16-70 f4 rồi nên thôi bỏ qua cuộc thi này.
Eye AF thì viết gì cho nhiều nhỉ, nó ngon nhưng đâu có gì nhiều để viết 😁 Hay mình chưa được thấy các "viết lách gia" thể hiện nhỉ :D?
Nguyên lý hoạt động của Pixel Shift áp dụng công nghệ dịch chuyển cảm biến để chụp liên tiếp 4 tấm ảnh khác nhau ở các kênh màu đỏ , xanh lá (green) và xanh dương (blue), sau đó ghép lại thành một tấm ảnh hoàn chỉnh. Thành quả cho ra không chỉ giúp tấm ảnh đạt độ sắc nét tốt hơn mà còn giúp khử nhiễu, răng cưa trên các chi tiết và độ sâu màu tốt hơn so với ảnh đơn chụp thông thường.
- nguồn : congnghe.vn
-_-
xem_thu_anh_chup_bang_tinh_nang_pixel_shift_tren_sony_a7r_iii_1.jpg
@Lý Thái Thanh Post vô chuyên trang bạn nha. Tinhte.vn/sonycamera
  • Viết bài chia sẻ trong 2 tuần: từ nay đến hết ngày 24/12/2017.
  • Công bố 10 bài lọt vào vòng bình chọn: 31/12/2017.
  • Công bố kết quả: 01/01/2018
Hai cái mốc thời gian này có gì đó sai sai đúng không Mod? 😁
@xtheskyx Đã sửa lại thành ngày 07/01, cám ơn bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019