Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Game] Chia sẻ trải nghiệm Xperia trúng Xperia XZ2 (kết thúc)

cuhiep
11/7/2018 4:45Phản hồi: 632
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Naruto007
TÍCH CỰC
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Nói thật là mình chưa có mua một sản phẩm smartphone nào của Sony, chỉ được trải nghiệm nó thông qua những sự kiện được tổ chức từ Sony Việt Nam. Chỉ trong thời gian ngắn như thế, nhưng cảm nhận khi được cầm trên tay những sản phẩm Xperia là thiết kế rất đẹp, cân đối, cầm nắm đầm tay (mình thích máy hơi nặng chút, nhẹ quá có cảm giác "dễ rơi"), ngoài ra là trải nghiệm khi thao tác đều cho sự mượt mà, hầu như không có độ trễ, tiếp đến là màn hình chất lượng tốt, hình ảnh đẹp, chân thực, sắc nét.
Minh dung z5 premium den bg van thay may chay rat tot, mau chrome nhin rat sang trong. Co lan minh ra TGDD mua op lung cho z5 premium ma nhan vien con k biet la dt gi, cu tuong la flashship chuan bi ra mat, chua co op lung ^^ tuy nhien van co nhuoc diem la: may chup hinh, luu hinh con cham, mat lung de bam van tay, nut nguon nhan dien van tay bam nhieu nen hoi bi lom vao trong. Con ap suat chong nuoc thi tuyet voi, minh o vt di tam bien chup hinh boi loi k so may vao nuoc. Tum lai mua may luc gia 17tr5 den h thay xai van tot, sang trong, lich lam.. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia. Lần đầu tiên được cầm trên tay chiếc W150i, cảm giác hạnh phúc không thể tả, ôm em nó nghe nhạc suốt, rồi khi dùng sang M4 Aqua, mình thích nhất cái màn hình, đẹp tự nhiên, trong trẻo. Đang hóng được lên đời em XA2 Plus hoặc XZ2 😁
Mình thích trải nghiệm launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Mình dùng Sony Z đầu tiên, bây giờ vẫn đang dùng XZ.Mình thích giao diện của sony và cảm giác cầm nắm đã tay .
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Thằng bạn vay tiền rồi gán nợ bằng con Xperia ARC. Giờ vẫn còn giữ chiếc này làm kỷ niệm
duckidz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Lần đầu tiên sử dụng điện thoại sony là khi chuyển từ blackberry sang. Lúc đó mình không có ý tưởng gì cả vì blackberry là rất tuyệt rồi nhưng mình muốn tìm một thứ gì đó mới mẻ nhưng vẫn phải có chất riêng nên đã chọn sony neo V. Thực sự đó là một lựa chọn không quá tốt nhưng vẫn rất ổn. Neo V đã theo mình suốt một năm và giúp mình có được nhiều bức ảnh về Hà Nội rất đẹp.
huy_dk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duckidz hết hạn đk
Kỷ niệm đáng nhớ nhất là lúc tôi xài em Sony Xperia S LT26i. Nhiều lần tuột tay làm rớt điện thoại, và mỗi lần rớt là mỗi lần trầy trụa hơn, nhưng em vẫn xài tốt. Nhớ nhất là năm 2011, lúc tôi đang đi bộ ra sân bóng, tay cầm con Xperia nhắn tin với thằng bạn, khi đó thằng bạn thông báo tôi số điểm đại học của tôi mà nó mới xem. Trong niềm vui tột độ tôi nhảy cẫng lên ăn mừng, chiếc điện thoại khi đó cũng bay theo rồi rơi xuống nền bê tông. Tôi hồi hộp xem từng mảnh dưới đất, nào pin , vỏ, máy mỗi thứ 1 nơi rồi từ từ nhặt lên , lắp vào và start......Ôi dòng chữ Xperia xuất hiện, tôi thở phào nhẹ nhõm, sau đó gọi lại cho thằng bạn và kiểm tra các chức năng....... vẫn hoạt động như chưa có chuyện gì xảy ra! Từ đó tôi có cảm tình hơn và thêm tin tưởng hơn về dòng xperia của sony, nổi tiếng nghe nhạc hay, giao diện đẹp và còn rất bền nữa!!!
BB_Minh
TÍCH CỰC
6 năm
Kỷ niệm với Sony Xperia Go ST27i:
Năm 2012, thằng em cùng lớp Đại học tại chức nhờ root máy và uprom cook hộ. Cái thời ấy Iphone 5, 5s đang lên ngôi nhưng mình vẫn thấy thích chiếc Sony Xperia Go này ở tính năng chống nước của nó. Sau khi root và uprom cook xong mình hứng lên cho ngay vào cốc nước lọc. Thấy mà hình nháy nháy mấy cái rồi tắt hẳn. Mình bỏ lên xem thì ra thằng em mình làm hỏng gioăng cao su ở cổng Micro USB. Mình vội vàng lấy khăn lau khô bên ngoài, tháo nắp lưng rồi cho vào thùng gạo. Thằng em nó gọi điện hỏi xong chưa thì mình bảo đợi mấy hôm nữa. Để thùng gạo mấy hôm mà khi sạc pin, bật máy vẫn đen xì. Mình biết là hỏng rồi mình gọi nó ra quán cà phê và nói sự thật. Nó bảo " Không sao anh ạ, mua con mới ". Thế là 2 anh em mang chiếc Go đến quán bán điện thoại bán xác được 400.000. Rồi cùng nó vào FPT Shop, nó mua trả góp chiếc Sony Xpria Acro S. Đó là kỷ niệm với Xperia mà mình không thể nào quên.. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
quocviet319
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài sony rất vui. Có nhiều cái app của sony xài cũng tiện. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia
Cảm xúc khi xài sony z ultra. Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
quocthien87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe) trên Xperia. Lần đầu tiên làm được quen với một điện thoại Android là em Xperia X8.
leanhtung92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Xperia Z Ultra, chiếc điện thoại mỏng nhất thế giới ở thời điểm ra mắt
kira_275
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Hồi mình còn dùng chiếc z2, có 1 lần đi du lịch cùng đám bạn vào 1 vào vinpearl tham quan ngắm cá biển. Cá và khung cảnh đều rất đẹp. Ai cũng muốn chụp ảnh chung với mấy con cá nhưng ngặt nỗi cá bơi nhanh quá cùng với khung cảnh ánh sáng phức tạp nên dùng điện thoại chụp ảnh vừa canh cá vừa bắt nét và đo sáng rất khó khăn. Khi đó mình dùng con z2 chuyển sang chế độ timeshift burst thì ra ảnh rất vừa ý, có thể chọn rất nhiều khoảnh khắc mình mong muốn. Sau bữa đó thì đứa nào cũng khen sony, có đứa về nhà ngay lập tức đi mua 1 con z2 giống mình nữa
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Sony Xperia X Cảm nhận mình thích nhất khi chụp ảnh đó là về tốc độ, mở camera, lấy nét, chụp đều có cải thiện nhanh hơn so với các đàn anh Xperia trước,Tính năng bắt đối tượng chuyển động bằng cách chạm lấy nét cũng tỏ ra khá hiệu quả trong điều kiện ánh sáng tốt, chạm chụp ngay và ít xảy ra hiện tượng re-focus. Ảnh ban ngày cho ra màu sắc trong trẻo, có thể nói điểm mạnh của camera Xperia X đó là chất lượng màu sắc rất tốt, 1 phần nhờ vào cảm biến lớn 1/2.3 inch. Độ nét tương đối,
c2cancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chiếc máy đầu tiên (android) của Sony mà mình dùng là chiếc X10. Giờ mình vẫn còn giữ làm kỷ niệm (máy bật vẫn lên). Đây cũng là chiếc máy mình thích nhất của Sony. Tuy nhiên kỷ niệm làm mình nhớ nhất là với chiếc Z3. Mình đặt mua chính hãng và nhận máy ngay đợt đầu. Thiết kế và màn hình đều rất tuyệt. Tuy nhiên gần 1 tháng sau giá máy chính hãng đã giảm 2 triệu đồng làm mình rất hụt hẫng và rút kinh nghiệm là không nên mua máy Sony đợt đầu 😆. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
BvkVampire
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện trên Xperia. Ngày xưa còn dùng Z3, cả nhà toàn dùng Note4 với Iphone 6 thời đó, bây giờ thì con note4 chết màn, con ip 6 bị trai pin ( công nhận ip cũng trâu thật ) còn con Z3 thì vẫn sống nguyên dù vỏ hơi xước 1 chút thôi. nhớ ngày xưa có cái chống nước auto đi chụp ảnh dưới nước
Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. sony xperia z3 là chiếc điện thoại mình dùng đầu tiên và đi cùng với nó có rất nhiều kỷ niệm khó quên mà đáng nhớ nhất là từ hơn 3 năm trước.
ngày 24-6/2015 mình đi xem phim rạp quốc gia không may bị rơi cái điện thoại sony xperia z3 về nhà mới lục cái điện thoại nhưng không thấy đâu 😔.cứ nghĩ là nó mất rồi chứ nhưng số mình lại rất may mắn.em ngồi kế bên mình nhặt được và nhắn tin facebook hỏi thăm mình và hẹn ngày trả máy. từ đó mình có 1 em người yêu 😃,xinh xắn, giỏi giang và thông minh. cảm ơn sony xperia z3 đã mang em về bên mình
DiepKiemAnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện khá tốt. Một tấm ảnh chụp bằng sony quá đẹp mà giờ mình vẫn còn lưu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019