[Game] Chia sẻ trải nghiệm Xperia trúng Xperia XZ2 (kết thúc)

cuhiep
11/7/2018 4:45Phản hồi: 632
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Clu.E
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe) trên Xperia. Trong 1 lần đi biển, mình cầm điện thoại Xperia Z1 ném thia lia xuống biển và máy vẫn hoạt động ngon lành!
E chỉ thấy chụp ảnh sống ảo thì đẹp thôi. Chứ zai zà nhà e dùng thấy nóng máy mà nhanh hết pin, bắt wifi thì kém xa con Vivo của e =)))
ai dùng thử con này chưa ạ ? cho em xin chia sẻ
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Mình có thời gian vui vẻ với Sony Xperia Z1 Compact, một chiếc máy nhỏ gọn mạnh mẽ chụp ảnh đẹp. Rất tiếc là bị mất trên đường đi trong mùa đông rét mướt.
vizut
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn khá tốt. Năm 2011 hồi đó mới sinh viên thích con z1 vì nó đẹp nên mua trả góp 6 tháng, mới mua được gần tháng thì đánh mất, tiếc ơi là tiếc, đến giờ vẫn đang dùng xperia xa2 nhưng cũng là trả góp mới đc 3 tháng may mà chưa mất 😁
Thiết kế đẹp, cầm rất chắc tay, âm thanh nghe rất thích. Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Có lần thằng bạn nó giỡn lỡ làm rơi điện thoại z5 premium xuống nước tụ nó lúc đó sợ lắm :Vv nhưng nhờ tính năng chống được nước tụi nó nhìn bằng 1 con ánh mắt khác vê sony
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe) trên Xperia. Kỷ niệm làm em nhớ nhất là về em Xperia XZ Premium. Lúc đó em đang cần đổi máy sang máy có thiết kế cứng cáp mạnh mẽ hơn, không bo tròn các góc. Lúc đó chỉ mới cầm thử trên tay là sướng rồi. Quá bất ngờ. Lúc trước mình không thích thiết kế cứng cáp như Z5 và mua một cái máy khác có thiết kế bo tròn hơn, dễ cầm nắm hơn. Qua 1 năm dùng thì em cảm thấy chán. Sau đó đổi lên XZ Premium. Một lý do nữa mình thích Sony đó là về chất lượng âm thanh. Quá ngon, quá đỉnh.
Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe) trên Xperia. Mình thích thiết kế riêng của sony vuông vức và bo tròn nam tính,trải nghiệm rất tốt
ThanhLiem27
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Lúc quay film ngồi trên xe thấy nó mượt lắm
Trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Nhớ hồi điện thoại Sony còn là trùm về khả năng chống nước. Có con Experia Z đem ra cá với đám bạn không biết ngâm nước một lúc. Kết quả là được chầu nhậu ngon lành!
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện khá tốt. Vẫn chưa có dịp sử dụng tính năng của Xperia.
dieutm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Người ta vẫn hay nói nét như sô ny. Cái gì chưa nét thì chưa phải là sô ny.
Trải nghiệm màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn khá tốt. Hoàn thiện tốt
hongpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chia sẽ thôi chứ không gọi là kỉ niệm. Cái Xperia duy nhất mình xài là Xperia S. Siêu phẩm nhưng mình mua khi nó hạ nhiệt vì hạn hẹp...Hihi. Không có gì phải chê S cả, chỉ là xài lâu quá sức khỏe em nó yếu, đặc biệt chụp hình rất đẹp... Không biết có phải mình không được trải nghiệm nhiều dòng khác hay không, nhưng thật sự rất hài lòng Xperia S.. Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia
Mình thực sự chưa được sở hữu bất kì một chiếc điện thoại Sony nào toàn đi mượn vì sony flagship kham k nổi. Nhưng thực sự sony là một trong những điện thoại đáng mua nhất của flagship. Lần đầu tiên gặp sony là lúc bé cấp 1 thời còn sony ericsson, ông chú cho mượn với camera to oạch và nghe nhạc rất đã lúc đó mình cũng phân biệt nghe cái nào xịn vì nhà mình toàn dùng nokia nhưng thấy camera to là xịn còn nghe nhạc thấy trong nhẹ ấm hơn con nokia của bố, với thích hơn vì nó có nhiều trò chơi với ngoại hình trông lạ lạ bắt mắt. Con tiếp theo được trải nghiệm là đó Sony Xperia Ars S màu hồng của bà chị, lúc nhìn thấy nó mê mẩn làm sao, nó khác với số đông điện thoại bất giờ và lại là con smartphone đầu tiên mình tiếp xúc, nó đẹp kì lạ, thời đó mình học cấp 3 thích đọc truyện xem phim trên điện thoại thế nên con Arc S như 1 kho báu vì màn nó to đẹp, loa cũng to, hồi đấy mình cũng chưa đánh gia chất lượng sony gì cả vì được dùng điện thoại mấy đâu. Tiếp theo lại được dùng Xperia P, con mà có dải led phía dưới, xịn xò trông nó hiện đại, con này ngoài cái vụ led thì k cảm xúc mấy. Lên đại học thì được dùng ké của thằng e họ con Xperia Z màu tím, trước đó thì nó dùng note 2 và h ms thực sự thích thiết kế và hoàn thiện của ommibalance, nó chắc chắn nó nam tính, chất lượng gia công tốt, khi so sánh với con note 2 thì con note 2 được hay ho hơn cái bút. nhưng lúc đó con sony bắt đầu có kháng nước và trò vui là thằng e suốt ngày lôi ra chém hoa quả dưới nưới. Rồi thằng e đó đổi sang z1,z2, z3, thì cảm giác vẫn như vậy dùng thấy đẹp nhưng bắt đầu chán. Con Sony đầu tiên và duy nhất mình sở hữu là 1 con Xperia Z3 T-mobile ngoại hình hơi nát, Nói hơi nát nhưng thực lúc đó màn hình nó vẫn đẹp, mình dùng song song S6 active, màn con Z3 có gì đó trong trẻo sâu, nó k sắc nét nhưng nó thật, trên s6 2k nhưng cảm giác cứ bệt vào nhau mình xem nó mắt rất khó chịu, Thời điểm này laucher sony đã nhẹ bớt r dùng mượt mà nhưng có 1 vài icon rất ghét nhưng k hiểu sao dùng nó rất nóng mặc dù hiệu năng vẫn OK. Mình thì tai trâu k nghe bằng tai nhưng rất kết sony vì loa của nó tốt mà mình vẫn giữ thói quen xem phim trên điện thoại, loa ấm vang kết hợp với màn đẹp làm mình thích nó. Chê nhất là camera vì mình là 1 ng k biết về nhiếp ảnh nên auto sony k làm mình hài lòng rồi thiếu sáng cũng kém, mình cũng chỉnh tay được vài tấm đẹp nhưng vẫn k thích camera của nó, lại còn cái trình xem ảnh mỗi lần vào lại load ảnh nhìn ức chế k tả nổi, Bù lại có mấy ứng dụng trong camera hay ho. Con đó bị bán vì ngoại hình nát và camera mất UV nên chán. Và từ đó đến nay mình k hề tiếp xúc với con sony nào nữa trừ 1 lần đi sony show cầm dòng XZ mới nhưng camera vẫn thấy k khá hơn. Đợt này đang phân vân đổi lên XZ1 và U11, hoặc V30 vì mình chỉ thích màn hình phẳng ghét cong và máy có 1 camera đẹp nhưng lại cũng thích 18:9 nên rất phân vân. Biết đâu sau bài viết này có cơ hội lên XZ2 sẽ trọn vẹn những điều mình mong muốn. Hi vọng doanh số sony sẽ càng tăng chờ lúc mình dư dả để vẫn còn lựa chọn sony
Trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Khi còn là sinh viên mình có 1 chiếc Xperia đời cũ. Có lần lớp tổ chức đi chơi thác Giang Điền, mình chụp hình bằng chiếc điện thoại này. Mình chụp nhiều, đa số là ảnh tập thể lớp và cũng có vài bức ảnh mình chụp cô bạn mình thích. Mỗi lần xem lại hình còn lưu trong máy tính nhiều cảm xúc lại ùa về: kỉ niệm lớp cũ, cô bạn xinh xắn và cả những tấm hình tuyệt đẹp từ Xperia nữa.
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Ngày hội sony được gặp anh Cu Hiệp ở Royal City đó là sáng thứ 7 19/10/2013 , được chụp hình chung và nói chuyện trực tiếp thấy ông này thân thiện vãi, ko như lời đồn trên giang hồ 😆 từ đó đến nay lúc nào mình cũng ủng hộ ông ý trong mọi tình huống.
mainguyencu
ĐẠI BÀNG
6 năm
hãng này mình có nghe mà k biết dùng ntn
Tien_lela
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện trên Xperia. Đi mua Sony Xa2 mà vợ khi cho tiền phải đi mua trả góp. Hí hí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019