Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Game] Chia sẻ trải nghiệm Xperia trúng Xperia XZ2 (kết thúc)

cuhiep
11/7/2018 4:45Phản hồi: 632
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zero131
TÍCH CỰC
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn khá tốt. Nhà mình hay xài giống nhau, thích nhất là mấy em dòng compact, đều làm hỏng như nhau, toàn làm vỡ màn hình =))
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Bán em điện thoại xperia P mà lỡ bán rẻ quá tiếc đứt ruột
poiklmnbvc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có lần mình muốn chụp 1 con cá đang phóng lên từ mặt hồ, giật ngay cái máy xz2 của thằng bạn bấm phát ăn luôn con cá, trễ một xíu là nó rớt xuống mặt nước lại rồi. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
darksider94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Kỉ niệm với xperia xz, thiết kế ấn tượng, màn hình đẹp, camera chụp phong cảnh đẹp
Sony vẫ có 1 nét đẹp gì đó riêng biệt từ thiết kế cũ cho tới thiết kế mới.
Vẫn có sự ấn tượng, nam tính cũng như là sang trọng hơn.
Thương hiệu Sony luôn tạo cảm giác yên tâm với ca nhân mình!
Bài khảo sát mình viết thiếu nên mình viết tiếp vào đây.
Khi cầm trên tay con Xperia Z của bạn. Cảm giác đầu là máy phẳng phiu, không lồi như trên thị trường. Mọi thứ rất liền lạc, như thỏi socola. Camera thì không nổi bật tuy nhiên có 1 tính năng mà làm tiền đề cho sự bùng nổ AR sau này. Đó là tính năng chèn khủng long hoặc cá trong Camera. Dù có độ chính xác chưa cao nhưng khiến mình thích vọc máy khi soi xung quanh để thấy các con khủng long trên nền nhà.
Thật sự Sony mình chỉ thích loa, máy chơi game nhưng về điện thoại mình trước đây chưa có hứng thú với nó khi so với các hãng khác trên thị trường. :p:p:p Nhưng Sony XZ2 đẹp quá!
Cầm chiếc z3 đầu tiên. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện trên Xperia
Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Mình mua em đầu tiên là Z đời đầu, hồi đó nhịn ăn nhịn mặc mua chứ sv làm gì có tiền, dùng em nó giữ như con vậy. Rồi 1 lần bạn gái mình mượn để chụp hình, loay hoay sao đó làm rơi bể mất mặt sau, Máy nát tình tan từ đó. Năm đó là năm cuối của mình. Cám ơn Xperia đã cho mình cơ hội để đổi máy mới và bạn gái mới.
Đánh rơi, vỡ màn hình. Mang đi bảo hanh đung hôm trời mưa to. Lui thủi đi về.. Mình thích trải nghiệm launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
Long.Lý2690
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Vẫn nhớ cái ngày làm trả góp Xperia Z1, cản giác đầu tiên trên tay là hoàn thiện tốt, sang, máy ảnh và music không chê vào đâu được, và nó bền một cách trâu bò luôn chỉ đến khi nó đã quá cũ và không còn phục vụ đc nhu cầu của bản thân nữa thì mới quyết định cho em nó đi ngủ, hiện tại nó chỉ có một công việc duy nhất là làm đồ chơi cho cu cậu nhà mình, lý do mình không tiếp tục chọn Xperia Z nữa là do thiết kế, sony vẫn bảo thủ đi theo lối mòn mà không chịu thay đổi tốt hơn về thiết kế, nhìn sang màn hình vô cực của Ss ngó lại Xperia mà thấy chán hẳn.
salemgla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện trên Xperia. Dùng S vì có dải sáng lạ mắt
Xài Xperia từ dòng chạy Windows Phone X1 ngày xưa, trước đó nữa thì xài Sony Ericsson T610 mặt nạ đen và các dòng K sau đó. vẫn có chất rât riêng của Sony. Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
Mình thích trải nghiệm màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia. Sử dụng qua nhiều sản phẩm Xperia, phải đi bảo hành thì mới chỉ có 1 em XZ nhưng cảm thấy Sony Việt Nam có chế độ hậu mãi rất tốt
jimmydn90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt.nhìn rất cứng cáp, mạnh mẽ và nam tính , sau một thời gian khá dài thấy nó vẫn đẹp, chỉ ghét là giao diện không bao giờ thay đổi,
Patrick Jane
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Chiếc smartphone đầu tiên mua bằng tiền của chính mình kiếm được là chiếc Xperia
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Nhớ mãi chiếc xperia Go là đt chống nước gần như đầu tiên theo ngạch chính hãng ở VN. Cầm đi bơi mà tụi bạn cứ tròn mắt nhìn. Chiếc xperia thứ 2 là Z, hơi thất vọng về chất lượng trải nghiệm nhưng thiết kế thì quá tuyệt vời ko 1 điện thoại nào cùng thời có thể so sánh. Giờ thì hài lòng với xz dual. Màn hình quá đẹp, thiết kế nam tính mạnh mẽ.
Bum2daK
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần đầu tiên nhìn thấy chiếc Xperia Arc S đen của ông anh để trên bàn trắng. Quá đẹp! Dẹp luôn ý định mua Iphone 4s thời đấy và bắt đầu tìm hiểu về Xperia. Chiếc smartphone đầu tiên là Xperia S và đến bây giờ vẫn đang hài lòng với XZ2.. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
abc261181
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Sony Ericsson Xperia X2
Mình từng sử dụng một chiếc Xperia X cách đây khoảng 1 năm, thời gian tuy không dài do mình phải tập trung vào việc học nên đã đưa cho ba mình sử dụng nhưng trong khoảng thời gian đó thì cái mà mình ấn tượng nhất đó là độ mượt từ giao diện cho đến cách tải app mặc dù đang chạy đa nhiệm rất nhiều và nặng. Thứ nhì là khả năng phát nhạc rất hay của dòng Xperia mà mình nghĩ lã Sony đã phần nào ưu ái cho tích hợp công nghệ của các dòng Walkman lừng danh, mặc dù mình phải chi một khoảng tiền để mua thêm một chiếc tai nghe chất lượng cao nhưng bản thân mình thấy đó là sự đầu tư rất hợp lí. Cái cuối cùng mà Sony gây ấn tượng với mình là chụp ảnh và quay phim, nhưng theo mình nhớ thì rất tiếc là dòng Sony Xperia X rất nhanh bị nóng máy và đơ camera trong lúc đang quay phim, điều đó có hơi phiền phức tuy nhiên vẫn có thể chấp nhận do chất hình rất tốt. À mà còn một điều nữa không hiểu sai mà Ad không đề cập đến là khả năng tương thích với chính dòng TV Bravia rất tuyệt vời, hầu như sau khi mua chiếc Xperia thì không cần đến chiếc remote TV một lần nào nữa. Mặc dù chưa trên tay chiếc XZ2 mới ra mắt nhưng mình hi vọng là Sony sẽ tiếp tục lắng nghe và cải tiến thêm nữa trong tương lai. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
audi10
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Thằng bạn dùng Xperia thấy hay nên mình dùng thử em Z2 thấy cũng ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019