[Game] Chia sẻ trải nghiệm Xperia trúng Xperia XZ2 (kết thúc)

cuhiep
11/7/2018 4:45Phản hồi: 632
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điểm nhấn mình thích nhất là thiết kế hoàn thiện trên dòng điện thoại Xperia. Mình thì mình đã dùng Xperia Z đã 5 năm rồi hiện tại thì Sony vẫn khá chăm cập nhật launcher cho máy nhưng Android thì..... Mình dùng 5 năm rồi nhưng gần đây mới cảm giác nhẹ việc máy bị "ghẻ mồm long móng", cho dù mình dùng không ốp và quang máy khá nhiều nơi. Kỷ niệm nhớ và đau nhất là có lần chiếc Sony này bị rớt xuống gầm giường của mình, ở dưới rất nhiều bụi lần đấy thì mình phải ngồi dùng đủ thứ các món đồ "móc móc" máy ra ngoài. Mà trong quá trình đó mình quét máy lúc dùng chổi nhưng kiểu quét bụi đó, mặt máy chà chà sợ xước và điều ngạc nhiên là lúc kéo ra mình còn thấy đèn báo nó chớp chớp đỏ rồi mà cắm sạc vẫn vô. Lưu ý là mình để máy ở dưới 3 ngày liền mà không ngờ nó ở dưới đó tưởng nó mất rồi. Mà tham gia các này cũng muốn đổi máy sau 5 năm dùng rồi, nhưng hiện tại chưa có điều kiện và bề ngoài máy hiện tại vẫn ổn vẫn trừ "hội chứng" nắp ổ sạc lỏng và vài thứ kể trên thôi.Hiện tại về hiệu năng thì máy chơi game nhẹ vẫn khá ổn.
TPQUANG
TÍCH CỰC
6 năm
Lân đầu thấy XZ, mơ mộng suốt 1 thời gian mới mua đc XZs. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện trên Xperia
Khi lần đầu tiên Sony ra mắt chiếc Xperia Z1 nổi bật nhất là thiết kế và khả năng chống bụi, chống nước IP58. Và tất nhiên là mình thử ngay khả năng chống nước bằng cách đem chiếc Xperia Z1 đi tắm mưa và bất ngờ là máy vẫn hoạt động tốt.. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện khá tốt. Mình là người chưa sử dụng qua điện thoại Xperia của sony. May mắn một lần được trải nghiệm qua chiếc Xperia Xz của một người bạn. Đó là một cảm giác thật tuyệt, lần đầu khi cầm em nó, em thật đẹp. Từ thiết kế, gia công, các chi tiết rất sắc sảo tất cả làm toát lên vẻ đẹp đầy nam tính. Chính điều đó đã để lại một ấn tượng rất sâu sắc trong mình.
Nê Hyếu
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi 2014 tui tậu con Xperia Z đình đám nhứt làng. Đi nhậu bỏ vô sô đá khè bạn nhậu chơi. Có lần quá đà cho vô nổi lẩu. Thế là tạch. Hihi. Mnh thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Có chống nước
Mrsimply
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chụp ảnh. Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia
Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia. Một trong những dòng điện thoại đầu tiên khai thác và phát triển việc nghe nhạc trên điện thoại và đã làm rất tốt! Bắt đầu từ những chiếc Sony Ericsson ngày nào!
nhocyugi22
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Xperia Z3 compact, chết màn hình cả lũ 😆))
hân9th
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lần đầu tiên cầm sony xperia là cầm con xa ultra. Cái cảm giác háo hức giờ vẫn như mới nguyên mỗi khi cầm lại .. Mình thích trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài trên Xperia
mcmxcvii
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện khá tốt. Hồi đó nghiện con Xperia Z3 lắm, ngày nào cũng mở lên xem hết cấu hình, ảnh ọt qua xem review ở tùm lum trang, tới khi Z4, Z5 ra mắt rồi vẫn chỉ mê Z3 mà cốt vì cái thiết kế của nó quá đẹp, quá sang và phụ kiện nhìn thật... “đẳng cấp”. Bây giờ thì không nghiện nữa vì... muốn thấy là thấy ngay trước mặt 😁
phanjantho
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ Xperia, mình đã ghi lại khoảnh khắc đáng nhớ trong chuyến đi Singapore với những hình ảnh trung thực, sống động.. Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
Nomoreway96
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR), Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia. Kỉ niệm chắc chẳng có j mấy 😆))
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) khá tốt. Làm roi con xa1 xuống đo cao 3m mà máy chỉ bị be cai màn hình ,liệt luôn cảm ứng
jindobom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày sinh viên mê mẩn em sony ericsson xperia x10 đến nỗi mò mẫm đi làm thêm, tiết kiệm mua bằng được. Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn trên Xperia
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện khá tốt. Yêu Xperia từ thời Z đầu tiên. Mua lại của ông chú. Xperia luôn có thiết kế đẹp ko đụng hàng, ko lẫn đi đâu được.
Bach2o
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Màn hình trong trẻo, hình ảnh ưa nhìn, Launcher đẹp, dễ xài khá tốt. Mình không biết có ai có trải nghiệm như mình chưa... Mình có mượn được chiếc XZ2 của bạn mình để dùng trong 1 tuần. Đây là ý kiến cá nhân của mình ( từ trước đến giờ mình chủ yếu dùng các máy tầm trung, thỉnh thoảng có mượn được máy xịn để trải nghiệm).Máy mình sử dụng chủ yếu gồm các tác vụ: email, lướt Facebook, phát nhạc bluetooth, chơi Pokemon Go, game nhẹ.... Mình không giỏi review điện thoại, nhưng mình sẽ chia sẻ trải nghiệm thật sự của bản thân. (Ở đây không enter được, anh em chịu khó đọc liền) +) Máy cực nhanh. Không hề lag hay giật. Thật sự trong các máy android mình được trải nghiệm thì XZ2 là một trong số ít máy mà giác xử lý tác vụ mượt như các máy iOS. Thỉnh thoảng máy vẫn bị crash app, mà chắc cái này do phần mềm. +) Pin thì phải nói là tuyệt vời. Mình không hiểu sao vẫn có người chê pin của Sony (Có thể thời Z3 đã qua lâu). Mình đi chơi từ 7 giờ sáng đến 5 giờ chiều, có chơi nhạc qua Bluetooth, kết nối Mi band 2, xem facebook tầm 1 tiếng, chụp ảnh các thứ... mà pin vẫn còn gần 80%. Con M8 của mình chắc chỉ hơn 25% là cùng. +) Máy Sony quản lý pin rất tốt. +) Máy rung mạnh, nhưng không ồn. Ở chỗ đông người ồn ào thì chắc chắn không thể bị lỡ cuộc goi. +) Màn hình hiển thị sắc nét, nhìn rất đẹp. So với M8 thì không phải là bước nhảy lớn như mình nghĩ, nhưng độ đen và độ sáng màn hình chắc chắn tốt hơn. HDR thì mình chưa có thời gian trải nghiệm (Thấy bảo cũng không hơn bình thường là mấy). Mình khá vui khi màn này không phải là Oled (Mấy con màn oled mình thấy đều bị lưu ảnh khá rõ, các máy đời cao thì bị ít hơn) nhưng chắc đây là quan điểm cá nhân của mình thôi. +) Chuyển file qua USB C không nhanh lắm, chắc chỉ tầm con M8 của mình. +) Cảm giác máy cực kì chắc chắn, tuy vậy mình phải nói là máy rất trơn, trơn tuột luôn ý. Bạn nào có ý định mua nhớ mua thêm cái cover cho máy kẻo rơi máy lại khổ. Máy khá bám vân tay và mình để ý đã có một số vết xước li ti trên nút cảm biến vân tay. +) Bluetooth là cái mình rất thích, cực kỳ ổn định. Kết nối nhiều thiết bị không vấn đề gì cả.+) Mình không selfie nhiều, nhưng lên ảnh cũng đủ để sống ảo. +) Cam sau có vẻ đã cải tiến nhiều hơn so với các đời xperia trước, và so ảnh online với S9+ thì mình thấy ảnh XZ2 chụp có phần nét hơn, chi tiết nhiều hơn. +) 4G bao mượt. Web load rất nhanh. +) Cảm biến vân tay để hơi thấp, nhưng nhanh và ổn định. +) Loa máy đủ dùng, hơi bé so với con M8. Có các chế độ tùy chỉnh riêng cho các bạn thích vọc. +) Launcher của sony dùng mượt, nhanh, khá gần android gốc. Kết: XZ2 là một bước đột phá lớn của Sony khi Sony đã phá bỏ truyền thống trong thiết kế của mình. Cá nhân thì mình ủng hộ sự thay đổi này, dù thành công hay không thì cũng giúp Sony có cái nhìn khác hơn về thị trường smartphone đang cạnh tranh rất quyết liệt. Anh em dù có khen hay chê Sony thì hãy ra shop trải nghiệm ít nhất một lần rồi hãy đưa ra cái nhìn khách quan của mình. Sau đợt này chắc chắc sẽ cân nhắc mua một con xperia 😁
Camera chụp quá oke. Mình thích trải nghiệm phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe) trên Xperia
xLn27
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích trải nghiệm thiết kế hoàn thiện, Phát nhạc Hi-Res (nguồn nhạc, Dac rời, hệ sinh thái tai nghe), Quay phim (slowmotion 960fps FullHD, 4K HDR) trên Xperia. Xách máy vào toilet và bị rơi xuống "lỗ đen"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019